ผลการแข่งขัน ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 139
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนคงคาราม สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 81.33 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวิสุทธรังษี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 80.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนชลราษฎรอำรุง สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 79.67 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนมัธยมเทศบาล ๔ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 77.33 เงิน 4  
5 โรงเรียนเพรักษมาตาวิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 76.67 เงิน 5  
6 โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 76.33 เงิน 6  
7 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 1 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 75.67 เงิน 7  
8 โรงเรียนสกลวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 75.67 เงิน 7  
9 โรงเรียนเสนา "เสนาประสิทธิ์" สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 75.33 เงิน 9  
10 โรงเรียนบางบ่อวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 74.67 เงิน 10  
11 โรงเรียนวังตะเคียนวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 74.33 เงิน 11  
12 โรงเรียนสตรีวิทยา ๒ ในพระราชูปถัมภ์ฯ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 74.33 เงิน 11  
13 โรงเรียนราชวินิต มัธยม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 74 เงิน 13  
14 โรงเรียนวรราชาทินัดดามาตุวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 74 เงิน 13  
15 โรงเรียนเทพศิรินทร์ พุแค สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 74 เงิน 13  
16 โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 73.33 เงิน 16  
17 โรงเรียนคุรุราษฎร์รังสฤษฏ์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 72.67 เงิน 17  
18 โรงเรียนชัยนาทพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 72.67 เงิน 17  
19 โรงเรียนโพธิสัมพันธ์พิทยาคาร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 72.33 เงิน 19  
20 โรงเรียนบ้านนา "นายกพิทยากร" สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 72 เงิน 20  
21 โรงเรียนประชามงคล สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 72 เงิน 20  
22 โรงเรียนหัวหินวิทยาคม สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 71.67 เงิน 22  
23 โรงเรียนวังม่วงวิทยาคม สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 71.33 เงิน 23  
24 โรงเรียนสุนทรภู่พิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 71.33 เงิน 23  
25 โรงเรียนทับสะแกวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 70.67 เงิน 25  
26 โรงเรียนมัธยมวัดสิงห์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 70.33 เงิน 26  
27 โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 70.33 เงิน 26  
28 โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 70 เงิน 28  
29 โรงเรียนบ่อทองวงษ์จันทร์วิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 69.33 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 69 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนโคกสำโรงวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 69 ทองแดง 30  
32 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 68.67 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนธัญรัตน์ สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 68.33 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนอัมพวันวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 67.33 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนอ่างทองปัทมโรจน์วิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 67.33 ทองแดง 34  
36 โรงเรียนบางบัวทอง สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 67 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์49 สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 66.67 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนวิเชียรกลิ่นสุคนธ์อุปถัมภ์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 66.67 ทองแดง 37  
39 โรงเรียนเบญจมราชรังสฤษฎิ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66 ทองแดง 39  
40 โรงเรียนศรียานุสรณ์ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 65.67 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศสมุทรสาคร สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 65.67 ทองแดง 40  
42 โรงเรียนทัพราชวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 65 ทองแดง 42  
43 โรงเรียนนิวิฐราษฎร์อุปถัมภ์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 65 ทองแดง 42  
44 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 48 จังหวัดจันทบุรี สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 64.33 ทองแดง 44  
45 โรงเรียนแก่งกระจานวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 63.33 ทองแดง 45  
46 โรงเรียนสระแก้ว สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 63 ทองแดง 46  
47 โรงเรียนบ่อกรุวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 62 ทองแดง 47  
48 โรงเรียนสนามชัยเขต สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 61.67 ทองแดง 48  
49 โรงเรียนชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง 49  
50 โรงเรียนป้อมนาคราชสวาทยานนท์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -  
51 โรงเรียนสระโบสถ์วิทยาคาร สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน