ผลการแข่งขัน เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 154
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านเบิกวิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 94.70 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวัดไร่ขิงวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนพรหมบุรีรัชดาภิเษก สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนคงทองวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 88.80 ทอง 4  
5 โรงเรียนหนองวัลย์เปรียงวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 88.60 ทอง 5  
6 โรงเรียนคลองใหญ่วิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 86.60 ทอง 6  
7 โรงเรียนโพธิ์ทอง"จินดามณี" สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 86.20 ทอง 7  
8 โรงเรียนนายายอามพิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 85.40 ทอง 8  
9 โรงเรียนสอยดาววิทยา สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 85.40 ทอง 8  
10 โรงเรียนพระพุทธบาท (พลานุกูลวิทยา) สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 84 ทอง 10  
11 โรงเรียนทุ่งคลีโคกช้างวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 83.80 ทอง 11  
12 โรงเรียนมหรรณพาราม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 83 ทอง 12  
13 โรงเรียนแก่งคอย สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 83 ทอง 12  
14 โรงเรียนมัธยมวัดสิงห์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 82 ทอง 14  
15 โรงเรียนธนาคารออมสิน สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 81.80 ทอง 15  
16 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 81.80 ทอง 15  
17 โรงเรียนคุรุประชาสรรค์ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 81 ทอง 17  
18 โรงเรียนท่ายางวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 80 ทอง 18  
19 โรงเรียนหนองเสือวิทยาคม สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 80 ทอง 18  
20 โรงเรียนพระอินทร์ศึกษา (ม.1-6) สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 79.80 เงิน 20  
21 โรงเรียนวชิรธรรมโศภิต สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 79.40 เงิน 21  
22 โรงเรียนพานทอง สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 78.60 เงิน 22  
23 โรงเรียนลำสนธิวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 77.60 เงิน 23  
24 โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 75.80 เงิน 24  
25 โรงเรียนราชดำริ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 74.60 เงิน 25  
26 โรงเรียนวัดเขมาภิรตาราม สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 73.20 เงิน 26  
27 โรงเรียนวังหลังวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน