ผลการแข่งขัน ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 156
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 93.33 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนหัวหินวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 92.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนเทศบาลบ้านมหาชัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 92.66 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
4 โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จังหวัดจันทบุรี สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 90.66 ทอง 4  
5 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 87.66 ทอง 5  
6 โรงเรียนชลราษฎรอำรุง สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 87 ทอง 6  
7 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย นครปฐม สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 86.33 ทอง 7  
8 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 85.33 ทอง 8  
9 โรงเรียนบูรณะศึกษา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 84.66 ทอง 9  
10 โรงเรียนสิงห์สมุทร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 83.33 ทอง 10  
11 โรงเรียนหนองขาวโกวิทพิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 83.33 ทอง 10  
12 โรงเรียนประชามงคล สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 82 ทอง 12  
13 โรงเรียนภัทรพิทยาจารย์ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81.33 ทอง 13  
14 โรงเรียนพนมสารคาม"พนมอดุลวิทยา" สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80.33 ทอง 14  
15 โรงเรียนสิรินธรราชวิทยาลัย สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 78 เงิน 15  
16 โรงเรียนอนุบาลวัดลูกแกประชาชนูทิศ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 78 เงิน 15  
17 โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 77.33 เงิน 17  
18 โรงเรียนพระหฤทัยนนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 77.33 เงิน 17  
19 โรงเรียนสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 76 เงิน 19  
20 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศรังสิต สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 75.66 เงิน 20  
21 โรงเรียนวัดสิงห์ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 74.66 เงิน 21  
22 โรงเรียนตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 73 เงิน 22  
23 โรงเรียนสระโบสถ์วิทยาคาร สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 72.33 เงิน 23  
24 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 72 เงิน 24  
25 โรงเรียนมวกเหล็กวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 71.33 เงิน 25  
26 โรงเรียนตราดสรรเสริญวิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 70.33 เงิน 26  
27 โรงเรียนหนองโพวิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 70.33 เงิน 26  
28 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 69.66 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนยอแซฟอยุธยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 69.33 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนไตรราชวิทยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 69.33 ทองแดง 29  
31 โรงเรียนอุดมสิทธิศึกษา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 69 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนประจวบวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 68.33 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนมารีวิทยากบินทร์บุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 67.33 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนพูลเจริญวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 64 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนสอยดาววิทยา สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 64 ทองแดง 34  
36 โรงเรียนอินทร์บุรี สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 63 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 1 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 62.66 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนเสาไห้ "วิมลวิทยานุกูล" สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 62.66 ทองแดง 37  
39 โรงเรียนห้วยทรายประชาสรรค์ สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 62 ทองแดง 39  
40 โรงเรียนคลองหาดพิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60.33 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนเกาะโพธิ์ถ้วยงามวิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 46.33 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนโคกกะเทียมวิทยาลัย สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 39.66 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนคุรุราษฎร์รังสฤษฏ์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 38.33 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 7 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน