ผลการแข่งขัน หุ่นยนต์
การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 163
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนราชินีบูรณะ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 100 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ โครงการการศึกษาพหุภาษา ศูนย์วิจัยและพัฒนาการศึกษา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนท่าหลวงวิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนวังไกลกังวล สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 97 ทอง 4  
5 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 90 ทอง 5  
6 โรงเรียนบ้านหมอ (พัฒนานุกูล) สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 89 ทอง 6  
7 โรงเรียนบวรวิทยา 2 สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 88 ทอง 7  
8 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศสวนกุหลาบวิทยาลัย ปทุมธานี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 87 ทอง 8  
9 โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จังหวัดจันทบุรี สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 79 เงิน 9  
10 โรงเรียนวัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78 เงิน 10  
11 โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 77 เงิน 11  
12 โรงเรียนมณีเสวตรอุปภัมภ์ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76 เงิน 12  
13 โรงเรียนบ้านนา "นายกพิทยากร" สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75 เงิน 13  
14 โรงเรียนศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 74 เงิน 14  
15 โรงเรียนประจวบวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 73 เงิน 15  
16 โรงเรียนตราษตระการคุณ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 72 เงิน 16  
17 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 69 ทองแดง 17  
18 โรงเรียนคณะราษฎร์บำรุงปทุมธานี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 68 ทองแดง 18  
19 โรงเรียนอ่างทองปัทมโรจน์วิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 67 ทองแดง 19  
20 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 66 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนปะตงวิทยา สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 65 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนแกลง"วิทยสถาวร" สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 64 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนมัธยมวัดหนองจอก สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 63 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนเลาขวัญราษฎร์บำรุง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 62 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนกระทุ่มแบน "วิเศษสมุทคุณ" สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 61 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนบางปลาม้า"สูงสุมารผดุงวิทย์" สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 61 ทองแดง 25  
27 โรงเรียนบางพลีราษฎร์บำรุง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 61 ทองแดง 25  
28 โรงเรียนภาวนาภิมณฑ์พิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 61 ทองแดง 25  
29 โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 61 ทองแดง 25  
30 โรงเรียนอัสสัมชัญคอนแวนต์ ลพบุรี สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 61 ทองแดง 25  
31 โรงเรียนเบญจมราชรังสฤษฎิ์ 2 สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 61 ทองแดง 25  
32 โรงเรียนโพธิสัมพันธ์พิทยาคาร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 61 ทองแดง 25  
33 โรงเรียนโยธินบูรณะ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 61 ทองแดง 25  
34 โรงเรียนค่ายบางระจันวิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 45 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนทุ่งเหียงพิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 45 เข้าร่วม 34  
36 โรงเรียนท่าเรือพิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 45 เข้าร่วม 34  
37 โรงเรียนท้ายหาด สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 45 เข้าร่วม 34  
38 โรงเรียนบางคล้าพิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 45 เข้าร่วม 34  
39 โรงเรียนบุญนาคพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 45 เข้าร่วม 34  
40 โรงเรียนประเทียบวิทยาทาน สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 45 เข้าร่วม 34  
41 โรงเรียนราชวินิต สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 45 เข้าร่วม 34  
42 โรงเรียนวัดทรงธรรม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 45 เข้าร่วม 34  
43 โรงเรียนวัดเขมาภิรตาราม สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 45 เข้าร่วม 34  
44 โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เพชรบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 45 เข้าร่วม 34  
45 โรงเรียนสระแก้ว สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 45 เข้าร่วม 34  
46 โรงเรียนหนองหญ้าไซวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 45 เข้าร่วม 34  
47 โรงเรียนไทรโยคมณีกาญจน์วิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 45 เข้าร่วม 34  
48 โรงเรียนวัดไร่ขิงวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน