ผลการแข่งขัน กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 192
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนหัวหิน สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 93.60 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนเปร็งวิสุทธาธิบดี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 89.97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนประชามงคล สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 87.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนสตรีสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 86.95 ทอง 4  
5 โรงเรียนลาดบัวหลวงไพโรจน์วิทยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 86.47 ทอง 5  
6 โรงเรียนสระกระโจมโสภณพิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 85.52 ทอง 6  
7 โรงเรียนชัยบาดาลพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 83.36 ทอง 7  
8 โรงเรียนวัดนวลนรดิศ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 82.90 ทอง 8  
9 โรงเรียนทวีธาภิเศก สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 82.80 ทอง 9  
10 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 82.80 ทอง 9  
11 โรงเรียนทองผาภูมิวิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 82.07 ทอง 11  
12 โรงเรียนสมุทรสาครวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 81.25 ทอง 12  
13 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยสระบุรี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 80.78 ทอง 13  
14 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 78.70 เงิน 14  
15 โรงเรียนรัตนาธิเบศร์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 78.60 เงิน 15  
16 โรงเรียนศาลาตึกวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 78.36 เงิน 16  
17 โรงเรียนนาคประสิทธิ์ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 77.80 เงิน 17  
18 โรงเรียนประจวบวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 77.30 เงิน 18  
19 โรงเรียนชำฆ้อพิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 76.10 เงิน 19  
20 โรงเรียนเขาย้อยวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 74.50 เงิน 20  
21 โรงเรียนท่าม่วงราษฎร์บำรุง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 74.20 เงิน 21  
22 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า ปทุมธานี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 73.60 เงิน 22  
23 โรงเรียนตลิ่งชันวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 73.35 เงิน 23  
24 โรงเรียนพนัสพิทยาคาร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 73.31 เงิน 24  
25 โรงเรียนแสวงหาวิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 73.15 เงิน 25  
26 โรงเรียนเบญจมราชรังสฤษฎิ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 71.57 เงิน 26  
27 โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 71.39 เงิน 27  
28 โรงเรียนชลกันยานุกูล สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 70.20 เงิน 28  
29 โรงเรียนวัฒนานคร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 69.50 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนเมธีชุณหะวัณวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 69.08 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนท่าใหม่ "พูลสวัสดิ์ราษฎร์นุกูล" สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 69.06 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนทุ่งแฝกพิทยาคม สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 67.90 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนสุขุมนวพันธ์อุปถัมภ์ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 67.72 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนทองเอนวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 67.42 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนบ้านท่ามะปรางวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 67.27 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์45 จ.กาญจนบุรี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 66.02 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนบ้านเบิกวิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 63.06 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนคุรุราษฎร์รังสฤษฏ์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) - -  
39 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน