ผลการแข่งขัน ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 266
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนสตรีวิทยา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 89.70 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 47 สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 88.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนพระมารดานิจจานุเคราะห์ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 85.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนเบญจมเทพอุทิศจังหวัดเพชรบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 79.40 เงิน 4  
5 โรงเรียนชลประทานวิทยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 78.30 เงิน 5  
6 โรงเรียนหนองพลับวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 77.20 เงิน 6  
7 โรงเรียนปิยะบุตร์ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 76.90 เงิน 7  
8 โรงเรียนปัณณวิชญ์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 76.40 เงิน 8  
9 โรงเรียนด่านมะขามเตี้ยวิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 75.50 เงิน 9  
10 โรงเรียนบ่อทองวงษ์จันทร์วิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 75.20 เงิน 10  
11 โรงเรียนบ้านสวน(จั่นอนุสรณ์) สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 75.20 เงิน 10  
12 โรงเรียนรัตนโกสินทร์สมโภชบางขุนเทียน สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 74.80 เงิน 12  
13 โรงเรียนรัตนโกสินทร์สมโภชลาดกระบัง สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 73.90 เงิน 13  
14 โรงเรียนเกาะกูดวิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 73.30 เงิน 14  
15 โรงเรียนหันคาพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 73.10 เงิน 15  
16 โรงเรียนหนองเสือวิทยาคม สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 72.90 เงิน 16  
17 โรงเรียนเบญจมราชูทิศ ราชบุรี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 72.50 เงิน 17  
18 โรงเรียนเสาไห้ "วิมลวิทยานุกูล" สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 72.40 เงิน 18  
19 โรงเรียนห้วยกระเจาพิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 69.30 ทองแดง 19  
20 โรงเรียนบางปะหัน สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 68.90 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนโพธิ์ทอง"จินดามณี" สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 67.80 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนศรีบุณยานนท์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 65.60 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนสระแก้ว สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 64.70 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนโคกเจริญวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 60.90 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตกำแพงแสน ศูนย์วิจัยและพัฒนาการศึกษา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 57.90 เข้าร่วม 25  
26 โรงเรียนสามพรานวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 55.70 เข้าร่วม 26  
27 โรงเรียนหลักสองส่งเสริมวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 55.20 เข้าร่วม 27  
28 โรงเรียนมวกเหล็กวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 26.20 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนอู่ทอง สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน