ผลการแข่งขัน ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 611
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนยอแซฟอุปถัมภ์ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 94 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนธีรศาสตร์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 93.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนเบญจมราชรังสฤษฎิ์ 2 สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนมัธยมวัดสิงห์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 87.60 ทอง 4  
5 โรงเรียนมัธยมวัดเบญจมบพิตร สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 87.60 ทอง 4  
6 โรงเรียนชลราษฎรอำรุง สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 87.30 ทอง 6  
7 โรงเรียนโพธินิมิตวิทยาคม สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 86.60 ทอง 7  
8 โรงเรียนศรีหฤทัย สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 85.60 ทอง 8  
9 โรงเรียนเทพศิรินทร์ นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 85.60 ทอง 8  
10 โรงเรียนอนุบาลกุยบุรี (วัดวังยาว) สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 85.30 ทอง 10  
11 โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 85 ทอง 11  
12 โรงเรียนธัญบุรี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 83.30 ทอง 12  
13 โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 83.30 ทอง 12  
14 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 82 ทอง 14  
15 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 81.30 ทอง 15  
16 โรงเรียนเลาขวัญราษฎร์บำรุง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 81 ทอง 16  
17 โรงเรียนราชโบริกานุเคราะห์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 80.30 ทอง 17  
18 โรงเรียนสหคริสเตียนศึกษา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 80 ทอง 18  
19 โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 79 เงิน 19  
20 โรงเรียนชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.60 เงิน 20  
21 โรงเรียนดรุณานุกูล สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 77.30 เงิน 21  
22 โรงเรียนนครนายกวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 77.30 เงิน 21  
23 โรงเรียนซับม่วงวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76.60 เงิน 23  
24 โรงเรียนวัดสิงห์ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 76.60 เงิน 23  
25 โรงเรียนเศรษฐบุตรบำเพ็ญ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 76.60 เงิน 23  
26 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศสมุทรสาคร สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 75.60 เงิน 26  
27 โรงเรียนสองคอนวิทยาคม สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 74.30 เงิน 27  
28 โรงเรียนไตรราชวิทยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 74.30 เงิน 27  
29 โรงเรียนคลองหาดพิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 73.30 เงิน 29  
30 โรงเรียนคลองใหญ่วิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 73 เงิน 30  
31 โรงเรียนวังตะเคียนวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 73 เงิน 30  
32 โรงเรียนวังจันทร์วิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 72 เงิน 32  
33 โรงเรียนท่าช้างวิทยาคาร สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 70.60 เงิน 33  
34 โรงเรียนวัดจันทราวาส(ศุขประสารราษฎร์) สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 70.30 เงิน 34  
35 โรงเรียนอู่ทอง สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 70 เงิน 35  
36 โรงเรียนแปลงยาวพิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67.60 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนพระวรสาร สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 65.60 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนอนุบาลวัดลูกแกประชาชนูทิศ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 64.60 ทองแดง 38  
39 โรงเรียนบ้านเกาะรัง สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 61 ทองแดง 39  
40 โรงเรียนเทพมงคลรังษี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 60.30 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนท่าหลวงวิทยานุกูล สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 58.30 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 6 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 58.30 เข้าร่วม 41  
43 โรงเรียนป่าเด็งวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 55 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) - -  
45 โรงเรียนบางบ่อวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) - -  
46 โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน