ผลการแข่งขัน ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 612
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนกรรณสูตศึกษาลัย จังหวัดสุพรรณบุรี สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 89.67 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนศรีบุณยานนท์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบ้านท่ามะปรางวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 84.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบางสะพานวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 84 ทอง 4  
5 โรงเรียนวังน้ำเย็นวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84 ทอง 4  
6 โรงเรียนบางบัวทอง สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 83.33 ทอง 6  
7 โรงเรียนสามร้อยยอดวิทยาคม สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 83.33 ทอง 6  
8 โรงเรียนโพธิสารพิทยากร สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 83.33 ทอง 6  
9 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษา สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 83 ทอง 9  
10 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 80.33 ทอง 10  
11 โรงเรียนเทพลีลา สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 80 ทอง 11  
12 โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 79 เงิน 12  
13 โรงเรียนสามชุกรัตนโภคาราม สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 75 เงิน 13  
14 โรงเรียนโพธิสัมพันธ์พิทยาคาร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 75 เงิน 13  
15 โรงเรียนทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 74.67 เงิน 15  
16 โรงเรียนยอแซฟอุปถัมภ์ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 73.67 เงิน 16  
17 โรงเรียนวัดจันทราวาส(ศุขประสารราษฎร์) สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 73.33 เงิน 17  
18 โรงเรียนปลวกแดงพิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 72.67 เงิน 18  
19 โรงเรียนบ้านนา "นายกพิทยากร" สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 71 เงิน 19  
20 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 70.67 เงิน 20  
21 โรงเรียนโพธิ์ทองพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 70.33 เงิน 21  
22 โรงเรียนสายปัญญารังสิต สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 70 เงิน 22  
23 โรงเรียนประภามนตรี 2 สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 69.67 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนบางปะอิน "ราชานุเคราะห์ ๑" สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 68.67 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนพานทอง สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 68 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 67.67 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 67 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนหันคาพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 67 ทองแดง 27  
29 โรงเรียนหนองปรือพิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 66 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนตราดสรรเสริญวิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 65.67 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนมกุฎเมืองราชวิทยาลัย สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 65.67 ทองแดง 30  
32 โรงเรียนสิงห์บุรี สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 65.33 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนศรียานุสรณ์ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 64.67 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศนครปฐม สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 64.67 ทองแดง 33  
35 โรงเรียนเทพศิรินทร์ พุแค สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 63.33 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนไทรโยคมณีกาญจน์วิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 62.67 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนลำสนธิวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 62.33 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนสระยายโสมวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 61 ทองแดง 38  
39 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย รังสิต สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 61 ทองแดง 38  
40 โรงเรียนอัมพวันวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 61 ทองแดง 38  
41 โรงเรียนแสนสุข สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 61 ทองแดง 38  
42 โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติฯ สมุทรสาคร สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 60.67 ทองแดง 42  
43 โรงเรียนดงตาลวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 59.33 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนชําป่างามวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 58 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 57 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนเบญจมราชรังสฤษฎิ์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 55.67 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศกาญจนบุรี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 55 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนโตนดหลวงวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 49.33 เข้าร่วม 48  
49 โรงเรียนร่มเกล้า ปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 47 เข้าร่วม 49  
50 โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 40.67 เข้าร่วม 50  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน