ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 654
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนโยธินบูรณะ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 84.50 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย ลพบุรี สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนชลราษฎรอำรุง สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 77.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เพชรบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 77.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
5 โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ศูนย์วิจัยและพัฒนาการศึกษา สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 75 เงิน 5  
6 โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 73 เงิน 6  
7 โรงเรียนหนองปลาหมอพิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 72.50 เงิน 7  
8 โรงเรียนราชโบริกานุเคราะห์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 71.50 เงิน 8  
9 โรงเรียนสิงห์บุรี สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 69.50 ทองแดง 9  
10 โรงเรียนวิสุทธรังษี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 68.50 ทองแดง 10  
11 โรงเรียนสหวิทย์ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 67.50 ทองแดง 11  
12 โรงเรียนตราษตระการคุณ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 67 ทองแดง 12  
13 โรงเรียนบ่อพลอยรัชดาภิเษก สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 67 ทองแดง 12  
14 โรงเรียนบ้านค่าย สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 67 ทองแดง 12  
15 โรงเรียนถาวรานุกูล สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 66.50 ทองแดง 15  
16 โรงเรียนคงคาราม สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 66 ทองแดง 16  
17 โรงเรียนประจวบวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 66 ทองแดง 16  
18 โรงเรียนอนุบาลแสงอรุณ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 65 ทองแดง 18  
19 โรงเรียนคุรุประชาสรรค์ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 64.50 ทองแดง 19  
20 โรงเรียนอัสสัมชัญ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 64 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนนครนายกวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 63 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนพนมสารคาม"พนมอดุลวิทยา" สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 63 ทองแดง 21  
23 โรงเรียนพานทอง สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 62 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนกระทุ่มแบน "วิเศษสมุทคุณ" สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 60.50 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 60.50 ทองแดง 24  
26 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปทุมธานี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 60.50 ทองแดง 24  
27 โรงเรียนสิงห์สมุทร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 60 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนหัวหิน สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 59.50 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 59 เข้าร่วม 29  
30 โรงเรียนศรียานุสรณ์ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 59 เข้าร่วม 29  
31 โรงเรียนดัดดรุณี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 58.50 เข้าร่วม 31  
32 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 58.50 เข้าร่วม 31  
33 โรงเรียนอุดมสิทธิศึกษา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 58.50 เข้าร่วม 31  
34 โรงเรียนอ่างทองปัทมโรจน์วิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 58 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนแกลง"วิทยสถาวร" สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 58 เข้าร่วม 34  
36 โรงเรียนปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 56 เข้าร่วม 36  
37 โรงเรียนนารายณ์วิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 55.50 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนสอยดาววิทยา สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 55.50 เข้าร่วม 37  
39 โรงเรียนปากเกร็ด สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 55 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนอุทัย สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 55 เข้าร่วม 39  
41 โรงเรียนปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 54 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนอุดมศีลวิทยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 54 เข้าร่วม 41  
43 โรงเรียนหนองแค "สรกิจพิทยา" สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 53 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 1 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 52.50 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนพนมทวนพิทยาคม (สว่างเคลิ้มสุคนธ์) สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 52 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนบ้านหมอ (พัฒนานุกูล) สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 49.50 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนวังน้ำเย็นวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 49.50 เข้าร่วม 46  
48 โรงเรียนหนองหญ้าไซวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 48.50 เข้าร่วม 48  
49 โรงเรียนเทพศิรินทร์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 48.50 เข้าร่วม 48  
50 โรงเรียนปทุมวิไล สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 42.50 เข้าร่วม 50  
51 โรงเรียนมณีเสวตรอุปภัมภ์ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 34.50 เข้าร่วม 51  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน