ผลการแข่งขัน วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 663
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนพรตพิทยพยัต สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 87.60 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนจันทร์ประดิษฐารามวิทยาคม สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 86.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนท่ามะกาวิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 83.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนมัธยมสิริวัณวรี ๓ ฉะเชิงเทรา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 83 ทอง 4  
5 โรงเรียนวัดห้วยจรเข้วิทยาคม สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 81.50 ทอง 5  
6 โรงเรียนสัตหีบวิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 81.50 ทอง 5  
7 โรงเรียนบัวแก้วเกษร สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 81.25 ทอง 7  
8 โรงเรียนบ้านคาวิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 80.90 ทอง 8  
9 โรงเรียนมกุฎเมืองราชวิทยาลัย สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 79.55 เงิน 9  
10 โรงเรียนบางซ้ายวิทยา สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 79.25 เงิน 10  
11 โรงเรียนถาวรานุกูล สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 77.20 เงิน 11  
12 โรงเรียนหนองบอนวิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 76.20 เงิน 12  
13 โรงเรียนสามร้อยยอดวิทยาคม สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 74.60 เงิน 13  
14 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ธนบุรี สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 73.50 เงิน 14  
15 โรงเรียนปากพลีวิทยาคาร สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 71.60 เงิน 15  
16 โรงเรียนลาดปลาเค้าพิทยาคม สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 69.90 ทองแดง 16  
17 โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ กาญจนบุรี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 69.10 ทองแดง 17  
18 โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 68.78 ทองแดง 18  
19 โรงเรียนบ้านแหลมวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 68.77 ทองแดง 19  
20 โรงเรียนสมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 68.30 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนเขาฉกรรจ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 68.25 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนดัดดรุณี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67.87 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จังหวัดจันทบุรี สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 66.50 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนธัญบุรี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 65.30 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 65.17 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนประจวบวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 64.60 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนอ่างทองปัทมโรจน์วิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 64.25 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนบ้านบึง "อุตสาหกรรมนุเคราะห์" สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 64.20 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนบางระจันวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 63.67 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนบ้านลาดวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 63.30 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 63.17 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนบ่อกรุวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 63 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนเลาขวัญราษฎร์บำรุง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 62.20 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนไทรโยคมณีกาญจน์วิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 61.50 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนชัยบาดาลวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 60.85 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนประชินนุสรณ์ สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 59.80 เข้าร่วม 36  
37 โรงเรียนชัยนาทพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 57.70 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนโป่งน้ำร้อนวิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 57.68 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนวังดาลวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 57.60 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนท่าวุ้งวิทยาคาร สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 57.57 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนทัพพระยาพิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 57.05 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนสุคนธีรวิทย์ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 56.93 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนอุดมวิทยานุกูล สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 56.83 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนหนองแค "สรกิจพิทยา" สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 56.27 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนบางแก้วประชาสรรค์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 56.20 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนบางปลาม้า"สูงสุมารผดุงวิทย์" สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 56.10 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนบางบัวทอง สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 55 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนเบญจมราชานุสรณ์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 54.80 เข้าร่วม 48  
49 โรงเรียนอุทัย สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 51.80 เข้าร่วม 49  
50 โรงเรียนนันทนวิทย์ สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 50.40 เข้าร่วม 50  
51 โรงเรียนอู่ทอง สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน