ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 688
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนวังน้ำเย็นวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 100 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวัดหลักสี่พิพัฒน์ราษฎร์อุปถัมภ์ สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนราชวินิตบางแก้ว สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 94 ทอง 4  
5 โรงเรียนอำนวยวิทย์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 92.50 ทอง 5  
6 โรงเรียนชลราษฎรอำรุง สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 90 ทอง 6  
7 โรงเรียนคลองใหญ่วิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 89 ทอง 7  
8 โรงเรียนศรีวิชัยวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 88.50 ทอง 8  
9 โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 88 ทอง 9  
10 โรงเรียนคงคาราม สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 87.50 ทอง 10  
11 โรงเรียนสตรีวิทยา ๒ ในพระราชูปถัมภ์ฯ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 87 ทอง 11  
12 โรงเรียนอู่ทอง สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 86 ทอง 12  
13 โรงเรียนเทพศิรินทร์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 85 ทอง 13  
14 โรงเรียนรักษ์วิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 84 ทอง 14  
15 โรงเรียนยานนาเวศวิทยาคม สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 83 ทอง 15  
16 โรงเรียนหนองแค "สรกิจพิทยา" สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 82 ทอง 16  
17 โรงเรียนวัดเขมาภิรตาราม สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 81 ทอง 17  
18 โรงเรียนสมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 80 ทอง 18  
19 โรงเรียนกรรณสูตศึกษาลัย จังหวัดสุพรรณบุรี สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 79 เงิน 19  
20 โรงเรียนศรีอยุธยา ในพระอุปถัมภ์ฯ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 78 เงิน 20  
21 โรงเรียนค่ายนารายณ์ศึกษา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 77 เงิน 21  
22 โรงเรียนวังตะเคียนวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76.50 เงิน 22  
23 โรงเรียนสุคนธีรวิทย์ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 76 เงิน 23  
24 โรงเรียนประชามงคล สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 75.50 เงิน 24  
25 โรงเรียนพุทธิรังสีพิบูล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 75 เงิน 25  
26 โรงเรียนธนาคารออมสิน สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 74 เงิน 26  
27 โรงเรียนปทุมวิไล สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 73.50 เงิน 27  
28 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 73 เงิน 28  
29 โรงเรียนประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 72 เงิน 29  
30 โรงเรียนศรัทธาสมุทร สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 72 เงิน 29  
31 โรงเรียนอินทร์บุรี สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 71.50 เงิน 31  
32 โรงเรียนมัธยมนครรังสิต สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 71 เงิน 32  
33 โรงเรียนแก่งกระจานวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 70 เงิน 33  
34 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 69 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนหันคาพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 67.50 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 67 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนมัธยมสิริวัณวรี ๓ ฉะเชิงเทรา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 66.50 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนเทพศิรินทร์ พุแค สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 66 ทองแดง 38  
39 โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จังหวัดจันทบุรี สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 65.50 ทองแดง 39  
40 โรงเรียนสำเร็จวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 65 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนมกุฎเมืองราชวิทยาลัย สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 64.50 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนปาโมกข์วิทยาภูมิ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 64 ทองแดง 42  
43 โรงเรียนเมืองพัทยา 11 (มัธยมสาธิตพัทยา) สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 63.50 ทองแดง 43  
44 โรงเรียนชัยบาดาลวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 63 ทองแดง 44  
45 โรงเรียนปัณณวิชญ์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 62.50 ทองแดง 45  
46 โรงเรียนนันทนวิทย์ สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 62 ทองแดง 46  
47 โรงเรียนหนองหญ้าไซวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 61.50 ทองแดง 47  
48 โรงเรียนบรมราชินีนาถราชวิทยาลัย สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 60.50 ทองแดง 48  
49 โรงเรียนห้วยกระเจาพิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 60 ทองแดง 49  
50 โรงเรียนทุ่งขนานวิทยา สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 55 เข้าร่วม 50  
51 โรงเรียนดาวทองวิทยาลัย สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน