ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 691
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนเทพศิรินทร์ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 100 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาน้อมเกล้า สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนธัญบุรี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 98 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนชลราษฎรอำรุง สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 97 ทอง 4  
5 โรงเรียนเทพศิรินทร์ นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 94 ทอง 5  
6 โรงเรียนบางสะพานวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 90 ทอง 6  
7 โรงเรียนบางบัวทอง สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 85 ทอง 7  
8 โรงเรียนสระแก้ว สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง 7  
9 โรงเรียนโพธิสัมพันธ์พิทยาคาร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 85 ทอง 7  
10 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 84 ทอง 10  
11 โรงเรียนมาบตาพุดพันพิทยาคาร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 84 ทอง 10  
12 โรงเรียนหัวหิน สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 84 ทอง 10  
13 โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์ กาญจนบุรี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 81 ทอง 13  
14 โรงเรียนปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 14  
15 โรงเรียนวิสุทธิกษัตรี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80 ทอง 14  
16 โรงเรียนบ้านหมี่วิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 77 เงิน 16  
17 โรงเรียนอู่ทอง สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 77 เงิน 16  
18 โรงเรียนบ้านนา "นายกพิทยากร" สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75 เงิน 18  
19 โรงเรียนสมุทรสาครวุฒิชัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 75 เงิน 18  
20 โรงเรียนเนินทรายวิทยาคม สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 74 เงิน 20  
21 โรงเรียนบางแก้วประชาสรรค์ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 71 เงิน 21  
22 โรงเรียนราชโบริกานุเคราะห์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 70 เงิน 22  
23 โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย ปทุมธานี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 70 เงิน 22  
24 โรงเรียนวิทยาศาสตร์จุฬาภรณราชวิทยาลัย เพชรบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 70 เงิน 22  
25 โรงเรียนศรีอยุธยา ในพระอุปถัมภ์ฯ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 70 เงิน 22  
26 โรงเรียนสิงห์บุรี สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 70 เงิน 22  
27 โรงเรียนอิสลามศรีอยุธยามูลนิธิ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 70 เงิน 22  
28 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) ๒ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 69 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 69 ทองแดง 28  
30 โรงเรียนชัยนาทพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 66 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนวัดไร่ขิงวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 65 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนพนัสพิทยาคาร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 64 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนแกลง"วิทยสถาวร" สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 62 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนชัยบาดาลวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 60 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนท่ามะกาวิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 60 ทองแดง 34  
36 โรงเรียนธรรมโชติศึกษาลัย สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 60 ทองแดง 34  
37 โรงเรียนมัธยมพระราชทานนายาว สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 60 ทองแดง 34  
38 โรงเรียนศรียานุสรณ์ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 60 ทองแดง 34  
39 โรงเรียนเสนา "เสนาประสิทธิ์" สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 60 ทองแดง 34  
40 โรงเรียนแหลมสิงห์วิทยาคม"อาทรสังขะวัฒนะ 4 อุปถัมภ์" สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 60 ทองแดง 34  
41 โรงเรียนกบินทร์วิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 59 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนบ้านท่ามะปรางวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 59 เข้าร่วม 41  
43 โรงเรียนหนองปรือพิทยาคม สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 59 เข้าร่วม 41  
44 โรงเรียนเสาไห้ "วิมลวิทยานุกูล" สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 56 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนถาวรานุกูล สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 55 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 55 เข้าร่วม 45  
47 โรงเรียนดัดดรุณี สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 52 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนปาโมกข์วิทยาภูมิ สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 52 เข้าร่วม 47  
49 โรงเรียนบ้านท่าดินแดง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 50 เข้าร่วม 49  
50 โรงเรียนอรัญประเทศ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 50 เข้าร่วม 49  
51 โรงเรียนบ้านหลวงวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 44 เข้าร่วม 51  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน