ผลการแข่งขัน สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 725
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนคงคาราม สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 90 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสิงห์บุรี สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จังหวัดจันทบุรี สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 80 ทอง 4  
5 โรงเรียนโยธินบูรณะ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 80 ทอง 4  
6 โรงเรียนพนมทวนชนูปถัมภ์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 77 เงิน 6  
7 โรงเรียนธรรมศาสตร์คลองหลวงวิทยาคม สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 76 เงิน 7  
8 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 76 เงิน 7  
9 โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 73 เงิน 9  
10 โรงเรียนแสนสุข สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 73 เงิน 9  
11 โรงเรียนบ่อพลอยรัชดาภิเษก สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 72 เงิน 11  
12 โรงเรียนพนัสพิทยาคาร สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 72 เงิน 11  
13 โรงเรียนกระทุ่มแบน "วิเศษสมุทคุณ" สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 71 เงิน 13  
14 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 3 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 71 เงิน 13  
15 โรงเรียนวังจันทร์วิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 71 เงิน 13  
16 โรงเรียนวิสุทธรังษี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 71 เงิน 13  
17 โรงเรียนศรีวิชัยวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 71 เงิน 13  
18 โรงเรียนหนองแค "สรกิจพิทยา" สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 71 เงิน 13  
19 โรงเรียนบางพลีราษฎร์บำรุง สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70 เงิน 19  
20 โรงเรียนราชโบริกานุเคราะห์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 70 เงิน 19  
21 โรงเรียนหัวหิน สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 70 เงิน 19  
22 โรงเรียนนครนายกวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 69 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนสตรีอ่างทอง สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 69 ทองแดง 22  
24 โรงเรียนเทพศิรินทร์ พุแค สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 69 ทองแดง 22  
25 โรงเรียนประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 68 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนระยองวิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 68 ทองแดง 25  
27 โรงเรียนวังน้ำเย็นวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 68 ทองแดง 25  
28 โรงเรียนถาวรานุกูล สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 66 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนทุ่งขนานวิทยา สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 66 ทองแดง 28  
30 โรงเรียนอิสลามศรีอยุธยามูลนิธิ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 66 ทองแดง 28  
31 โรงเรียนบางปะอิน "ราชานุเคราะห์ ๑" สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 65 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนพัฒนานิคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 65 ทองแดง 31  
33 โรงเรียนธัญบุรี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 64 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนศรีราชา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 64 ทองแดง 33  
35 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 64 ทองแดง 33  
36 โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 64 ทองแดง 33  
37 โรงเรียนชัยนาทพิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 63 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนทองผาภูมิวิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 62 ทองแดง 38  
39 โรงเรียนมัธยมสิริวัณวรี ๓ ฉะเชิงเทรา สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 62 ทองแดง 38  
40 โรงเรียนพุทธิรังสีพิบูล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 61 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 1 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 60 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนวังตะเคียนวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง 41  
43 โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 59 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนสุคนธีรวิทย์ สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 59 เข้าร่วม 43  
45 โรงเรียนร่มเกล้าวัฒนานคร สระแก้ว รัชมังคลาภิเษก สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 58 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนตราษตระการคุณ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 57 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนราชดำริ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 56 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนท่าวุ้งวิทยาคาร สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 55 เข้าร่วม 48  
49 โรงเรียนประจวบวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 55 เข้าร่วม 48  
50 โรงเรียนปทุมคงคา สมุทรปราการ สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 44 เข้าร่วม 50  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน