ผลการแข่งขัน การงานอาชีพ
การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562 จังหวัดสมุทรปราการ ระหว่างวันที่ 7 - 9 ธันวาคม 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 079
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนพระปฐมวิทยาลัย สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 84.20 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 3 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 83.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 81.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนอ่างทองปัทมโรจน์วิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 80.80 ทอง 4  
5 โรงเรียนชิโนรสวิทยาลัย สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 80.50 ทอง 5  
6 โรงเรียนพุทธิรังสีพิบูล สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 80.40 ทอง 6  
7 โรงเรียนราชวินิตบางแก้ว สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 79.60 เงิน 7  
8 โรงเรียนชะอำคุณหญิงเนื่องบุรี สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 79.50 เงิน 8  
9 โรงเรียนสมุทรสาครวิทยาลัย สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 79.50 เงิน 8  
10 โรงเรียนบรรหารแจ่มใสวิทยา 1 สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 79 เงิน 10  
11 โรงเรียนวังหลังวิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.80 เงิน 11  
12 โรงเรียนเบญจมราชูทิศ จังหวัดจันทบุรี สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 78.30 เงิน 12  
13 โรงเรียนเทพศิรินทร์ร่มเกล้า สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 78.10 เงิน 13  
14 โรงเรียนตาพระยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 77.90 เงิน 14  
15 โรงเรียนอยุธยาวิทยาลัย สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 77.70 เงิน 15  
16 โรงเรียนรัตนาธิเบศร์ สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 77 เงิน 16  
17 โรงเรียนหัวไผ่วิทยาคม สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 76.90 เงิน 17  
18 โรงเรียนระยองวิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 76.80 เงิน 18  
19 โรงเรียนแกลง"วิทยสถาวร" สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 76.40 เงิน 19  
20 โรงเรียนเขาย้อยวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 76.30 เงิน 20  
21 โรงเรียนกบินทร์วิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76.10 เงิน 21  
22 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์45 จ.กาญจนบุรี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 76.10 เงิน 21  
23 โรงเรียนสอยดาววิทยา สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 76 เงิน 23  
24 โรงเรียนกุยบุรีวิทยา สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 75.50 เงิน 24  
25 โรงเรียนเบญจมราชูทิศ ราชบุรี สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 75.30 เงิน 25  
26 โรงเรียนธนาคารออมสิน สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 75.10 เงิน 26  
27 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ปทุมธานี สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 75.10 เงิน 26  
28 โรงเรียนบ้านหมอ (พัฒนานุกูล) สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 75 เงิน 28  
29 โรงเรียนปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 74.90 เงิน 29  
30 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 74.60 เงิน 30  
31 โรงเรียนท่าม่วงราษฎร์บำรุง สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 74.10 เงิน 31  
32 โรงเรียนทองผาภูมิวิทยา สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 73.90 เงิน 32  
33 โรงเรียนบางกะปิ สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) 73.90 เงิน 32  
34 โรงเรียนตลิ่งชันวิทยา สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 73.80 เงิน 34  
35 โรงเรียนโยธินบูรณะ สพม. เขต 1 (กรุงเทพมหานคร) 73 เงิน 35  
36 โรงเรียนสายธรรมจันทร์ สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 72.80 เงิน 36  
37 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 46 สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 71.40 เงิน 37  
38 โรงเรียนบ้านชีวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 71.30 เงิน 38  
39 โรงเรียนพลูตาหลวงวิทยา สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 70.50 เงิน 39  
40 โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 70.20 เงิน 40  
41 โรงเรียนมวกเหล็กวิทยา สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 69.70 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนปทุมวิไล สพม. เขต 4 (ปทุมธานี,สระบุรี) 69.20 ทองแดง 42  
43 โรงเรียนบ้านบึง "อุตสาหกรรมนุเคราะห์" สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 69.10 ทองแดง 43  
44 โรงเรียนเสนา "เสนาประสิทธิ์" สพม. เขต 3 (นนทบุรี,พระนครศรีอยุธยา) 69 ทองแดง 44  
45 โรงเรียนทุ่งเหียงพิทยาคม สพม. เขต 18 (ชลบุรี,ระยอง) 68.20 ทองแดง 45  
46 โรงเรียนชําป่างามวิทยาคม สพม. เขต 6 (ฉะเชิงเทรา,สมุทรปราการ) 67.30 ทองแดง 46  
47 โรงเรียนท้ายหาด สพม. เขต 10 (เพชรบุรี,ประจวบคีรีขันธ์,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร) 66.60 ทองแดง 47  
48 โรงเรียนสตรีประเสริฐศิลป์ สพม. เขต 17 (จันทบุรี,ตราด) 66.40 ทองแดง 48  
49 โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย นครปฐม สพม. เขต 9 (สุพรรณบุรี,นครปฐม) 65.80 ทองแดง 49  
50 โรงเรียนบ้านหนองโกวิทยา สพม. เขต 5 (สิงห์บุรี,ลพบุรี,ชัยนาท,อ่างทอง) 65.40 ทองแดง 50  
51 โรงเรียนหนองรีประชานิมิต สพม. เขต 8 (ราชบุรี,กาญจนบุรี) 62.80 ทองแดง 51  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน