ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 793
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เทศบาล1(สถาวร) สพป. ชลบุรี เขต 1 97.67 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดพระขาว(ประชานุเคราะห์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 96.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดกก สพป. กรุงเทพมหานคร 92.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ประตูชัย สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 92 ทอง 4
5 เทศบาล 5 วัดพระปฐมเจดีย์ สพป. นครปฐม เขต 1 92 ทอง 4
6 วัดดอนมะโนรา(รังสิยานุกูล) สพป. สมุทรสงคราม 91 ทอง 6
7 วัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 91 ทอง 6
8 เทศบาล ๒ วัดโพธิ์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 90 ทอง 8
9 เทศบาลบ้านศรีมหาราชา สพป. ชลบุรี เขต 3 87.67 ทอง 9
10 เทศบาลบ้านกิโลสอง สพป. สระแก้ว เขต 2 86.67 ทอง 10
11 วัดศรีสุทธาราม สพป. สมุทรสาคร 85.67 ทอง 11
12 วัดหัวคู้ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 82.67 ทอง 12
13 อนุบาลจันทบุรี สพป. จันทบุรี เขต 1 82.33 ทอง 13
14 หินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป. สระบุรี เขต 2 81.67 ทอง 14
15 เต็มรักศึกษา สพป. นนทบุรี เขต 2 81.67 ทอง 14
16 วัดห้วยโป่ง(จันทร์ราษฎร์บำรุง) สพป. ระยอง เขต 1 79.33 เงิน 16
17 วัดประชาบำรุง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 78.33 เงิน 17
18 อนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 77.33 เงิน 18
19 เทศบาลบ้านกล้วย สพป. ชัยนาท 77.33 เงิน 18
20 วัดสมบูรณ์สามัคคี(ปากช่องประชานุกูล) สพป. นครนายก 75 เงิน 20
21 ขจรเนติยุทธ สพป. ปทุมธานี เขต 2 71.67 เงิน 21
22 เทวรักษ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 0 เข้าร่วม

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 100
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลท่าหลวง สพป. ลพบุรี เขต 2 91.50 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านสามร้อยยอด สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 89.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดบ้านสร้าง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 87.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดบ้านกล้วย สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 86 ทอง 4
5 วัดสามัคคีศรัทธาราม สพป. สมุทรสาคร 84.80 ทอง 5
6 บ้านคลองสมบูรณ์ สพป. สมุทรสงคราม 83.60 ทอง 6
7 บ้านพุซาง สพป. สระบุรี เขต 1 82.60 ทอง 7
8 ชุมชนวัดม่วง สพป. สิงห์บุรี 81.60 ทอง 8
9 วัดสุทธาวาส สพป. ชลบุรี เขต 3 80.40 ทอง 9
10 วัดเทพราช สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 79 เงิน 10
11 บ้านหนองเขิน สพป. ชลบุรี เขต 1 78 เงิน 11
12 วัดบ้านพริก สพป. นครนายก 77 เงิน 12
13 พลร่มอนุสรณ์ มิตรภาพที่ ๕๐ สพป. ลพบุรี เขต 1 76 เงิน 13
14 วัดหนองแหวน สพป. จันทบุรี เขต 1 75 เงิน 14
15 วัดแหลมฟ้าผ่า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 15
16 วัดกงลาด สพป. นครปฐม เขต 1 73 เงิน 16
17 เขาวงพระจันทร์ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 73 เงิน 16
18 วัดพังงอน สพป. จันทบุรี เขต 2 72 เงิน 18
19 วัดดอนตลุง(ราษฎร์ศรัทธาทาน) สพป. ราชบุรี เขต 1 70.80 เงิน 19
20 บ้านรางกระต่าย "พิริยะประชาวิทยาคาร" สพป. กาญจนบุรี เขต 2 69 ทองแดง 20
21 ไทยรัฐวิทยา 20 (บ้านหนองมะค่าโมง) สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 69 ทองแดง 20
22 บ้านยางเอน สพป. ระยอง เขต 2 68 ทองแดง 22
23 วัดดอนยาง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 68 ทองแดง 22
24 วัดบางพูน สพป. ปทุมธานี เขต 1 68 ทองแดง 22
25 ไทยรัฐวิทยา ๗๕ เฉลิมพระเกียรติ สพป. กรุงเทพมหานคร 68 ทองแดง 22
26 อนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 67 ทองแดง 26
27 บ้านโคกสามัคคี สพป. สระแก้ว เขต 2 66 ทองแดง 27
28 ไทยรัฐวิทยา ๖๘ (วัดเหวลาด) สพป. สระบุรี เขต 2 66 ทองแดง 27
29 บ้านคลองสิบสาม สพป. สระแก้ว เขต 1 65 ทองแดง 29
30 บ้านจัดสรร สพป. ตราด 65 ทองแดง 29
31 บ้านแปลงไผ่-ขุนคลัง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 65 ทองแดง 29
32 บ้านไทรทอง สพป. กาญจนบุรี เขต 1 65 ทองแดง 29
33 บ้านโป่งเกตุ สพป. เพชรบุรี เขต 2 64 ทองแดง 33
34 รุ่งเรืองวิทยา สพป. นนทบุรี เขต 2 64 ทองแดง 33
35 วัดตะพงนอก สพป. ระยอง เขต 1 64 ทองแดง 33
36 วัดบางสะแก สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 64 ทองแดง 33
37 วัดพรหมวิหาร สพป. ชัยนาท 64 ทองแดง 33
38 วัดหนองปรง (บุญมานุสรณ์) สพป. เพชรบุรี เขต 1 64 ทองแดง 33
39 ชุมชนวัดไทรม้า สพป. นนทบุรี เขต 1 63 ทองแดง 39
40 วัดระเบาะไผ่ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 63 ทองแดง 39
41 บ้านเกริงกระเวีย สพป. กาญจนบุรี เขต 3 62 ทองแดง 41
42 บ้านเขาไม้แก้ว สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 62 ทองแดง 41
43 วัดม่วงคัน สพป. อ่างทอง 62 ทองแดง 41
44 วัดนางแก้ว สพป. ราชบุรี เขต 2 61 ทองแดง 44
45 วัดโพธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 61 ทองแดง 44
46 วัดปัญจทายิกาวาส สพป. ปทุมธานี เขต 2 60 ทองแดง 46
47 วัดสุคันธาราม (สุคันธวิทยาคาร) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 60 ทองแดง 46

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานสามมิติ (3D) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 770
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดทุ่งคอก สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 95 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 90.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านศาลาลัย สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 90.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านห้วยหวาย สพป. ชลบุรี เขต 2 85 ทอง 4
5 บ้านไร่ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 81 ทอง 5
6 วัดศรีวารีน้อย สพป. สมุทรปราการ เขต 2 78.80 เงิน 6
7 วัดมโนรม สพป. ชลบุรี เขต 3 76.55 เงิน 7
8 บ้านหนองชุมพล สพป. เพชรบุรี เขต 1 76.20 เงิน 8
9 วัดหนองกบ สพป. ราชบุรี เขต 2 74 เงิน 9
10 บ้านหนองเจ๊กสร้อย สพป. จันทบุรี เขต 1 73.85 เงิน 10
11 เทศบาลวัดสุธาโภชน์ (ไวทย์วรวิทย์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 71.60 เงิน 11
12 วัดนราภิรมย์ สพป. นครปฐม เขต 2 67.50 ทองแดง 12
13 ชุมชนบ้านตาหลังใน สพป. สระแก้ว เขต 1 67 ทองแดง 13
14 วัดราษฎรบำรุง สพป. ปทุมธานี เขต 2 67 ทองแดง 13
15 บ้านดงเสลา สพป. กาญจนบุรี เขต 1 66.30 ทองแดง 15
16 วัดดาวโด่ง(เอิบวิทยาคม) สพป. สมุทรสงคราม 66.30 ทองแดง 15
17 มาบยางพรวิทยาคม สพป. ระยอง เขต 1 66.20 ทองแดง 17
18 บ้านปลายคลอง 20 สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 64.84 ทองแดง 18
19 วัดประสาธน์รังสรรค์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 63.63 ทองแดง 19
20 วัดยางนอน สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 63 ทองแดง 20
21 เทศบาลบ้านม่วง สพป. สระบุรี เขต 2 62.46 ทองแดง 21
22 บ้านสามแยกน้ำเป็น สพป. ระยอง เขต 2 60.30 ทองแดง 22
23 วัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรสาคร 57.30 เข้าร่วม 23
24 วัดห้วยบง(บริษัทข้าวไทยจำกัดสงเคราะห์ ๓) สพป. สระบุรี เขต 1 56.40 เข้าร่วม 24
25 วัดสำนักคร้อ สพป. กาญจนบุรี เขต 2 55.70 เข้าร่วม 25
26 วัดม่วงคัน สพป. อ่างทอง 55.10 เข้าร่วม 26
27 ชุมชนวัดหนองรี สพป. ชลบุรี เขต 1 54.80 เข้าร่วม 27
28 บ้านหนองงูเหลือม (ประชารัฐบำรุง) สพป. นครปฐม เขต 1 54.70 เข้าร่วม 28
29 วัดบ้านพริก สพป. นครนายก 54.10 เข้าร่วม 29
30 บ้านปะอา สพป. ตราด 53.40 เข้าร่วม 30
31 เรืองเดชประชานุเคราะห์ สพป. สิงห์บุรี 52.40 เข้าร่วม 31
32 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 51.50 เข้าร่วม 32
33 วัดเสม็ดเหนือ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 50.80 เข้าร่วม 33
34 ชุมชนวัดไทรน้อย สพป. นนทบุรี เขต 2 50.20 เข้าร่วม 34
35 บ้านตรอกสะเดา สพป. กาญจนบุรี เขต 4 49.50 เข้าร่วม 35
36 บ้านโป่งเกตุ สพป. เพชรบุรี เขต 2 49 เข้าร่วม 36
37 ไทยรัฐวิทยา 65 (วังไทรติ่ง) สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 49 เข้าร่วม 36
38 บ้านโคกไพล สพป. สระแก้ว เขต 2 48.70 เข้าร่วม 38
39 ไทยรัฐวิทยา ๗๕ เฉลิมพระเกียรติ สพป. กรุงเทพมหานคร 48 เข้าร่วม 39
40 วัดแก้ว สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 47 เข้าร่วม 40
41 บ้านบุพราหมณ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 44.70 เข้าร่วม 41
42 วัดหนองเมือง สพป. ลพบุรี เขต 1 44.70 เข้าร่วม 41
43 วัดผึ่งแดด (บุญสืบวิชชนูปถัมภ์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 44.20 เข้าร่วม 43
44 บ้านหนองประดู่ สพป. ลพบุรี เขต 2 43.30 เข้าร่วม 44
45 ไทยรัฐวิทยา57(บ้านท่าฉนวน) สพป. ชัยนาท 38.55 เข้าร่วม 45
46 นุ่มประสงค์วิทยา สพป. นนทบุรี เขต 1 37.80 เข้าร่วม 46
47 บ้านปั้นหม้อ สพป. จันทบุรี เขต 2 37.70 เข้าร่วม 47

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 147
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลบ้านท่าพระยาจักร สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 95 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 94.30 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดหนองเกตุน้อย สพป. ชลบุรี เขต 3 90.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดถั่วทอง สพป. ปทุมธานี เขต 1 90 ทอง 4
5 บ้านป่าเด็ง สพป. เพชรบุรี เขต 2 89.80 ทอง 5
6 วัดศรีสุวรรณคงคาราม สพป. สมุทรสงคราม 89.50 ทอง 6
7 บ้านหนองม่วง สพป. ระยอง เขต 2 88.60 ทอง 7
8 บ้านหนองแค สพป. ชัยนาท 88.60 ทอง 7
9 ทองพูลอุทิศ สพป. ปทุมธานี เขต 2 87.40 ทอง 9
10 บ้านเสาหงษ์ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 87.40 ทอง 9
11 อนุบาลสิงห์บุรี สพป. สิงห์บุรี 86 ทอง 11
12 บึงสิงโต สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 85.30 ทอง 12
13 อนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 85.20 ทอง 13
14 บ้านโป่งกะสัง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 84.70 ทอง 14
15 บ้านหนองบอน(นัยนานนท์อนุสรณ์) สพป. กรุงเทพมหานคร 83.70 ทอง 15
16 ชลประทานอนุเคราะห์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 83 ทอง 16
17 บ้านนางามมิตรภาพที่ 131 สพป. สระแก้ว เขต 2 83 ทอง 16
18 อนุบาลองครักษ์(ผดุงองครักษ์ประชา) สพป. นครนายก 83 ทอง 16
19 พระตำหนักสวนกุหลาบ มหามงคล สพป. นครปฐม เขต 2 82.60 ทอง 19
20 วัดดอนยายหอม สพป. นครปฐม เขต 1 82.20 ทอง 20
21 วัดหนองกระทุ่ม สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 82 ทอง 21
22 อนุบาลลำนารายณ์ สพป. ลพบุรี เขต 2 81.70 ทอง 22
23 วัดคลองขุด สพป. ตราด 81.30 ทอง 23
24 วัดบางขุด สพป. สมุทรสาคร 81.20 ทอง 24
25 วัดเขาตะพั้น สพป. กาญจนบุรี เขต 2 81.13 ทอง 25
26 พระตำหนักมหาราช สพป. ชลบุรี เขต 1 80.60 ทอง 26
27 วัดบางโฉลงใน สพป. สมุทรปราการ เขต 2 80.60 ทอง 26
28 วัดราษฎร์ศรัทธา สพป. เพชรบุรี เขต 1 80.30 ทอง 28
29 ชุมชนวัดราษฎร์นิยม สพป. นนทบุรี เขต 2 80.10 ทอง 29
30 วัดอัมพวนาราม สพป. ชลบุรี เขต 2 80 ทอง 30
31 บ้านคลองลาว สพป. จันทบุรี เขต 1 79.40 เงิน 31
32 บ้านมาบเตย สพป. ระยอง เขต 1 78.40 เงิน 32
33 วัดคลองตะเคียน สพป. จันทบุรี เขต 2 78.40 เงิน 32
34 บ้านเขาน้อยสามัคคี สพป. สระแก้ว เขต 1 77.90 เงิน 34
35 วัดท่าเกวียน (สัยอุทิศ) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 77.80 เงิน 35
36 อนุบาลนนทบุรี สพป. นนทบุรี เขต 1 77.40 เงิน 36
37 ชุมชนวัดน้ำพุ สพป. อ่างทอง 77.10 เงิน 37
38 บ้านวังน้ำเขียว สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 75.40 เงิน 38
39 วัดราษฎร์ศรัทธาธรรม สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 74.40 เงิน 39
40 วัดโคกกรุง สพป. สระบุรี เขต 2 74.10 เงิน 40
41 วัดดอนทราย สพป. ราชบุรี เขต 2 73.70 เงิน 41
42 ชุมชนบ้านทุ่งโพธิ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 73.40 เงิน 42
43 วัดโพธิ์แตงใต้"ปัญญานุวัตรวิทยา" สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 71.40 เงิน 43
44 บ้านหนองสําโรง สพป. กาญจนบุรี เขต 4 71.30 เงิน 44
45 เทศบาล 5 (กระดาษไทยอนุเคราะห์) สพป. กาญจนบุรี เขต 1 71 เงิน 45
46 บ้านโคกตูม สพป. ลพบุรี เขต 1 70.60 เงิน 46
47 บ้านห้วยท่าช้าง สพป. ราชบุรี เขต 1 70.20 เงิน 47

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนานปล่อยอิสระ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 190
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดหนองสมัคร(มูลนิธิสุขาวดีอุปถัมภ์) สพป. สระบุรี เขต 2 99.40 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านห้วยไคร้ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 93.15 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดหนองกบ สพป. ราชบุรี เขต 2 90.70 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดบางวัว (สายเสริมวิทย์) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 86.10 ทอง 4
5 บ้านหนองชุมพล สพป. เพชรบุรี เขต 1 85.05 ทอง 5
6 บ้านไร่ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 84 ทอง 6
7 เทศบาลวัดสุธาโภชน์ (ไวทย์วรวิทย์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 82.95 ทอง 7
8 เทศบาล 5 (กระดาษไทยอนุเคราะห์) สพป. กาญจนบุรี เขต 1 79.65 เงิน 8
9 วัดข่อย สพป. สิงห์บุรี 79.60 เงิน 9
10 อนุบาลวังสมบูรณ์ สพป. สระแก้ว เขต 1 78.90 เงิน 10
11 วัดบ้านหนอง สพป. ชัยนาท 78.85 เงิน 11
12 องค์การบริหารส่วนจังหวัดกาญจนบุรี 2 (บ้านหนองอำเภอจีน) สพป. กาญจนบุรี เขต 4 78.40 เงิน 12
13 วัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.80 เงิน 13
14 บ้านห้วยหวาย สพป. ชลบุรี เขต 2 76.40 เงิน 14
15 บ้านเขาสมโภชน์ สพป. ลพบุรี เขต 2 75.75 เงิน 15
16 บ้านสระใหญ่ สพป. ตราด 75 เงิน 16
17 นิคมสร้างตนเองจังหวัดระยอง ๕ สพป. ระยอง เขต 1 74.90 เงิน 17
18 วัดทุ่งคอก สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 74.25 เงิน 18
19 วัดดอนดำรงธรรม สพป. ชลบุรี เขต 1 74.20 เงิน 19
20 วัดยางนอน สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 74 เงิน 20
21 วัดเสม็ดเหนือ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 73.85 เงิน 21
22 วัดขุนซ่อง สพป. จันทบุรี เขต 1 72.10 เงิน 22
23 บ้านลาดใหญ่สามัคคี สพป. สมุทรสงคราม 71 เงิน 23
24 ชุมชนบ้านกลับ(สราญราษฎร์) สพป. สระบุรี เขต 1 70.05 เงิน 24
25 บ้านยางเอน สพป. ระยอง เขต 2 69 ทองแดง 25
26 อ.ฮ.ลิ้งค์ (ในพระอุปถัมภ์สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี) สพป. เพชรบุรี เขต 2 68.60 ทองแดง 26
27 สุเหร่าใหม่เจริญ สพป. ปทุมธานี เขต 1 66.20 ทองแดง 27
28 บ้านวังกวาง สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 62.80 ทองแดง 28
29 บ้านหนองงูเหลือม (ประชารัฐบำรุง) สพป. นครปฐม เขต 1 62.75 ทองแดง 29
30 วัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 62.60 ทองแดง 30
31 วัดพุทไธศวรรย์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 61.45 ทองแดง 31
32 วัดนราภิรมย์ สพป. นครปฐม เขต 2 60.70 ทองแดง 32
33 วัดบ้านพริก สพป. นครนายก 60.30 ทองแดง 33
34 วัดศรีวารีน้อย สพป. สมุทรปราการ เขต 2 60.10 ทองแดง 34
35 วัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรสาคร 60 ทองแดง 35
36 วัดศรีสโมสร สพป. ปทุมธานี เขต 2 57.30 เข้าร่วม 36
37 บ้านหันทราย สพป. สระแก้ว เขต 2 56.40 เข้าร่วม 37
38 วัดสามประชุม (วันครู ๒๕๐๔) สพป. อ่างทอง 55.40 เข้าร่วม 38
39 บ้านปรือวายใหญ่ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 54.80 เข้าร่วม 39
40 บ้านทัพพระยา สพป. กาญจนบุรี เขต 2 54.25 เข้าร่วม 40
41 บ้านทองมงคล สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 54.15 เข้าร่วม 41
42 บ้านจันทเขลม สพป. จันทบุรี เขต 2 54.10 เข้าร่วม 42
43 ชุมชนบ้างบางเสร่ สพป. ชลบุรี เขต 3 53.50 เข้าร่วม 43
44 อนุบาลบ้านเพนียด สพป. ลพบุรี เขต 1 53.50 เข้าร่วม 43
45 มหาสวัสดิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 53.40 เข้าร่วม 45
46 วัดแก้ว สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 52.30 เข้าร่วม 46
47 สุเหร่าเขียว สพป. นนทบุรี เขต 2 47.80 เข้าร่วม 47
48 ไทยรัฐวิทยา ๗๕ เฉลิมพระเกียรติ สพป. กรุงเทพมหานคร 47.50 เข้าร่วม 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 143
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านคลองสิบสาม สพป. สระแก้ว เขต 1 94.75 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านโป่งกระทิงบน สพป. ราชบุรี เขต 1 92.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดศรีวิชัย สพป. ชัยนาท 92.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สุเหร่าลำชะล่า สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 91.25 ทอง 4
5 วัดราษฎรบำรุง สพป. ปทุมธานี เขต 2 90.75 ทอง 5
6 ประตูชัย สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 89.75 ทอง 6
7 วัดหนองกรับ สพป. ระยอง เขต 1 89.75 ทอง 6
8 อนุบาลท่าหลวง สพป. ลพบุรี เขต 2 89.25 ทอง 8
9 บ้านบ้องตี้ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 89 ทอง 9
10 บ้านหนองเตียน สพป. กาญจนบุรี เขต 4 88.75 ทอง 10
11 บ้านทับร้าง สพป. ชลบุรี เขต 2 88.50 ทอง 11
12 วัดพระขาว(ประชานุเคราะห์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 88.50 ทอง 11
13 บ้านตำหรุ(วิงประชาสงเคราะห์) สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 88.25 ทอง 13
14 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 88 ทอง 14
15 บ้านมาบกรูด สพป. ชลบุรี เขต 1 87.25 ทอง 15
16 บ้านโป่งสะเก็ต สพป. ชลบุรี เขต 3 87.25 ทอง 15
17 วัดศรีมหาโพธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 87 ทอง 17
18 วัดบางพูน สพป. ปทุมธานี เขต 1 86.75 ทอง 18
19 วัดระเบาะไผ่ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 86.75 ทอง 18
20 วัดราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรสาคร 86.75 ทอง 18
21 วัดสระสี่มุม สพป. นครปฐม เขต 1 86.67 ทอง 21
22 วัดบางระโหง สพป. นนทบุรี เขต 1 86.50 ทอง 22
23 ชุมชนวัดเชี่ยวโอสถ สพป. นครนายก 85.75 ทอง 23
24 บ้านเขากรวด สพป. กาญจนบุรี เขต 2 85.25 ทอง 24
25 วัดหนองเสือ(ประชาอุทิศ) สพป. ราชบุรี เขต 2 85.25 ทอง 24
26 วัดอ่าวช้างไล่ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 85.25 ทอง 24
27 วัดบ้านป่า สพป. อ่างทอง 84.75 ทอง 27
28 กฤษณา สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 84.50 ทอง 28
29 ซอย 3 สาย 4 ซ้าย สพป. ลพบุรี เขต 1 84.50 ทอง 28
30 บ้านหนองเรือ สพป. สระแก้ว เขต 2 84.50 ทอง 28
31 วัดตกพรม สพป. จันทบุรี เขต 2 84.50 ทอง 28
32 บ้านหนองปืนแตก สพป. เพชรบุรี เขต 2 84.25 ทอง 32
33 วัดกกเต็น สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 84.25 ทอง 32
34 บ้านมะเดื่อทอง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 84 ทอง 34
35 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.67 ทอง 35
36 บ้านคลองบางกก สพป. สมุทรสงคราม 83.50 ทอง 36
37 อนุบาลทับกวาง สพป. สระบุรี เขต 2 83.25 ทอง 37
38 บ้านดอนตำลึง สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 83 ทอง 38
39 เทศบาลพระพุทธบาท สพป. สระบุรี เขต 1 82.75 ทอง 39
40 บ้านนาสวน สพป. กาญจนบุรี เขต 1 82.50 ทอง 40
41 วัดสุขไพรวัน สพป. ระยอง เขต 2 82 ทอง 41
42 บ้านบุพราหมณ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 81.25 ทอง 42
43 บ้านป้องกันตนเองด่านชุมพล สพป. ตราด 81 ทอง 43
44 บ้านหนองชุมพล สพป. เพชรบุรี เขต 1 80.75 ทอง 44
45 วัดหนองสุ่ม สพป. สิงห์บุรี 78 เงิน 45
46 สุเหร่าบ้านไร่ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 77.67 เงิน 46
47 พระตำหนักสวนกุหลาบ สพป. กรุงเทพมหานคร 77.25 เงิน 47
48 วัดลาดปลาดุก สพป. นนทบุรี เขต 2 77 เงิน 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 396
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดลาดกระบัง (ศีลาภิรัตอุปถัมภ์) สพป. กรุงเทพมหานคร 95.40 ทอง ชนะเลิศ
2 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดบางวัว (สายเสริมวิทย์) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 87.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ชลประทานอนุเคราะห์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 87.20 ทอง 4
5 บ้านท่าเสด็จ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 87.20 ทอง 4
6 บ้านหนองขาม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 86.80 ทอง 6
7 อนุบาลจันทบุรี สพป. จันทบุรี เขต 1 85.80 ทอง 7
8 วัดท่าพูด สพป. นครปฐม เขต 2 85.40 ทอง 8
9 บ้านประพาส สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 85.20 ทอง 9
10 วัดสามัคคีศรัทธาราม สพป. สมุทรสาคร 85 ทอง 10
11 วัดสุทธาวาส สพป. ชลบุรี เขต 3 84.80 ทอง 11
12 ชุมชนวัดบำรุงธรรม สพป. สระบุรี เขต 2 84.60 ทอง 12
13 วัดสลุด สพป. สมุทรปราการ เขต 2 84.60 ทอง 12
14 วัดอัยยิการาม สพป. ปทุมธานี เขต 2 84.40 ทอง 14
15 บ้านวังเพลิง สพป. ลพบุรี เขต 1 84 ทอง 15
16 หน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) สพป. สระบุรี เขต 1 84 ทอง 15
17 วัดบางน้อย(แจ่มประชานุกูล) สพป. สมุทรสงคราม 83.80 ทอง 17
18 ชุมชนวัดเสด็จ สพป. ปทุมธานี เขต 1 83.60 ทอง 18
19 บ้านท่าตะคร้อมิตรภาพที่ 192 สพป. เพชรบุรี เขต 1 83.40 ทอง 19
20 บ้านคลองพร้าว สพป. ตราด 83.20 ทอง 20
21 บ้านคลองเจริญ สพป. สระแก้ว เขต 1 83.20 ทอง 20
22 วัดอรุณรังษี สพป. นครนายก 83.20 ทอง 20
23 ชุมชนบ้านหลุมรัง สพป. กาญจนบุรี เขต 4 83 ทอง 23
24 วัดพรหมสาคร สพป. สิงห์บุรี 83 ทอง 23
25 บ้านร่มโพธิ์ทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 82.80 ทอง 25
26 เทศบาลบ้านกิโลสอง สพป. สระแก้ว เขต 2 81.80 ทอง 26
27 วัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 81.40 ทอง 27
28 วัดเจ้าเจ็ดใน สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 81.20 ทอง 28
29 วัดมาบข่า สพป. ระยอง เขต 1 81 ทอง 29
30 บ้านโป่งน้ำร้อน สพป. จันทบุรี เขต 2 80.60 ทอง 30
31 วัดปรมัยยิกาวาส(แสนสวัสดิ์วิทยาคาร) สพป. นนทบุรี เขต 2 80.20 ทอง 31
32 ชุมชนวัดไทรม้า สพป. นนทบุรี เขต 1 79.20 เงิน 32
33 ชุมชนวัดตะเคียนงาม สพป. ระยอง เขต 2 78.20 เงิน 33
34 วัดหนองเสือ(ประชาอุทิศ) สพป. ราชบุรี เขต 2 78 เงิน 34
35 วัดดอนดำรงธรรม สพป. ชลบุรี เขต 1 77.20 เงิน 35
36 วัดวังไคร้(วชิรานุกูลประชาสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 77.20 เงิน 35
37 บ้านโคกแสมสาร สพป. ลพบุรี เขต 2 75.40 เงิน 37
38 วัดยางเกาะ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 773
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดสี่ซับศรีเจริญธรรม สพป. ลพบุรี เขต 2 86.80 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดคานหาม สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 85.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดน้ำพุ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ 54) สพป. ราชบุรี เขต 1 85.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านเนินพลับหวาน สพป. ชลบุรี เขต 3 84.20 ทอง 4
5 วัดนมโฑ(สำนักงานสลากกินแบ่งสมทบสร้าง338) สพป. ชัยนาท 83.80 ทอง 5
6 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 83.60 ทอง 6
7 วัดในไร่ สพป. ระยอง เขต 1 83.60 ทอง 6
8 วัดประชาบำรุงกิจ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 82.80 ทอง 8
9 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 82.60 ทอง 9
10 ชุมชนประชานิกรอำนวยเวทย์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 82 ทอง 10
11 วัดบ้านสร้าง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 81.40 ทอง 11
12 บ้านใหม่ไทยพัฒนา สพป. สระแก้ว เขต 2 80.60 ทอง 12
13 วัดบางพระ สพป. นครปฐม เขต 2 80 ทอง 13
14 วัดบางระโหง สพป. นนทบุรี เขต 1 80 ทอง 13
15 บ้านคลองยายอินทร์ สพป. สระแก้ว เขต 1 79.40 เงิน 15
16 ไทรทองอุปถัมภ์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 79.40 เงิน 15
17 บ้านบึงตะกู สพป. ชลบุรี เขต 2 78.80 เงิน 17
18 วัดทุ่งมะสัง(มิตรภาพที่ 9) สพป. กาญจนบุรี เขต 4 78.80 เงิน 17
19 วัดม่วงคัน สพป. อ่างทอง 78.40 เงิน 19
20 บ้านบางสะพานน้อย สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 78.20 เงิน 20
21 บ้านมาบลำบิด สพป. ชลบุรี เขต 1 77.80 เงิน 21
22 วัดปรังกาสี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 77.40 เงิน 22
23 บ้านเขาส่องกล้อง สพป. นครนายก 77.20 เงิน 23
24 บ้านสวนหลวง สพป. สมุทรสาคร 77 เงิน 24
25 วัดถ้ำรงค์ (ผ่านผดุง) สพป. เพชรบุรี เขต 2 76.60 เงิน 25
26 บ้านวังไผ่ สพป. กาญจนบุรี เขต 2 76.40 เงิน 26
27 วัดบางพูน สพป. ปทุมธานี เขต 1 76.40 เงิน 26
28 บ้านบางแก้ว(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์44) สพป. เพชรบุรี เขต 1 76 เงิน 28
29 บ้านทุ่งดินดำ สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 75.60 เงิน 29
30 ไทยรัฐวิทยา 95(วัดโพธิ์ทองบน) สพป. นนทบุรี เขต 2 75.20 เงิน 30
31 ไทยรัฐวิทยา ๙๓ (บ้านลาดตะเคียน) สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 74.60 เงิน 31
32 บ้านวังเพลิง สพป. ลพบุรี เขต 1 74.20 เงิน 32
33 วัดวังกุ่ม สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 74.20 เงิน 32
34 บ้านทุ่งมะกอก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 74 เงิน 34
35 บ้านเขาชะอางคร่อมคลอง สพป. ระยอง เขต 2 73.80 เงิน 35
36 วัดหนองอ้อ (ธรรมธรใยประชาสามัคคี) สพป. ราชบุรี เขต 2 73.20 เงิน 36
37 บ้านหนองพรานพุก สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 72.20 เงิน 37
38 คลองปักหลัก สพป. กรุงเทพมหานคร 70 เงิน 38
39 บ้านหนองผักหนอก สพป. สระบุรี เขต 2 70 เงิน 38
40 วัดนิยมยาตรา สพป. สมุทรปราการ เขต 2 68.60 ทองแดง 40

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 708
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เมืองใหม่(ชลอราษฎร์รังสฤษฏ์) สพป. ลพบุรี เขต 1 91.33 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดบางหลวง สพป. นครปฐม เขต 2 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดสามง่าม (คงทองอนุสรณ์) สพป. นครปฐม เขต 1 89.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลนนทบุรี สพป. นนทบุรี เขต 1 87.33 ทอง 4
5 คลองขวาง สพป. ตราด 86.67 ทอง 5
6 บ้านโป่งน้ำร้อน สพป. จันทบุรี เขต 2 85.67 ทอง 6
7 พระยาประเสริฐสุนทราศรัย(กระจ่าง สิงหเสนี) สพป. กรุงเทพมหานคร 84 ทอง 7
8 ชุมชนบ้านบ่อ สพป. ราชบุรี เขต 1 83 ทอง 8
9 อนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 82.67 ทอง 9
10 บ้านคลองโค สพป. ชลบุรี เขต 2 82 ทอง 10
11 ประถมศึกษาธรรมศาสตร์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 80.67 ทอง 11
12 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 79.67 เงิน 12
13 วัดแสงสรรค์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 79 เงิน 13
14 อนุบาลด่านช้าง สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 79 เงิน 13
15 สามชัยวิเทศศึกษา สพป. สมุทรสาคร 78.67 เงิน 15
16 อนุบาลวัดอู่ตะเภา สพป. ชลบุรี เขต 1 78.67 เงิน 15
17 รุ่งเรืองวิทยา สพป. นนทบุรี เขต 2 78.33 เงิน 17
18 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 77.67 เงิน 18
19 อนุชนศึกษา สพป. กาญจนบุรี เขต 2 77.33 เงิน 19
20 อนุบาลสุพรรณบุรี สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 77.33 เงิน 19
21 ไทยรัฐวิทยา ๒ (วัดช้างใหญ่) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 77.33 เงิน 19
22 พรหมพิกุลทอง สพป. สมุทรปราการ เขต 2 77 เงิน 22
23 วัดสีดาราม สพป. ราชบุรี เขต 2 77 เงิน 22
24 มารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 76.67 เงิน 24
25 วัดพรหมสาคร สพป. สิงห์บุรี 76.33 เงิน 25
26 วัดชากลูกหญ้า สพป. ระยอง เขต 1 76 เงิน 26
27 วัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 75.67 เงิน 27
28 บ้านใหม่ศรีจำปาทอง สพป. สระแก้ว เขต 2 75 เงิน 28
29 อนุบาลวังสมบูรณ์ สพป. สระแก้ว เขต 1 75 เงิน 28
30 อนุบาลวัดนางใน สพป. อ่างทอง 74.33 เงิน 30
31 วัดใหม่ประชุมชนมิตรภาพที่ 76 สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 73.67 เงิน 31
32 อนุบาลวิหารแดง สพป. สระบุรี เขต 2 73.33 เงิน 32
33 บ้านกะบกเตี้ย สพป. ชัยนาท 72.67 เงิน 33
34 บ้านช้างเผือก สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 72.67 เงิน 33
35 พระอินทร์ศึกษา (กล่อมสกุลอุทิศ) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 72.67 เงิน 33
36 วัดหนองเกตุน้อย สพป. ชลบุรี เขต 3 72 เงิน 36
37 วัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 71 เงิน 37
38 บ้านหนองประโยชน์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 70.33 เงิน 38
39 บ้านหนองโกวิทยา สพป. ลพบุรี เขต 2 69.33 ทองแดง 39
40 บ้านแม่ประจันต์ สพป. เพชรบุรี เขต 2 69 ทองแดง 40
41 สมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต สพป. กาญจนบุรี เขต 3 68.67 ทองแดง 41
42 บ้านเนินรัก สพป. เพชรบุรี เขต 1 68.33 ทองแดง 42
43 บ้านเนินกรวด สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 67 ทองแดง 43
44 บ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) สพป. กาญจนบุรี เขต 1 66 ทองแดง 44
45 ป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) สพป. กาญจนบุรี เขต 4 65.33 ทองแดง 45
46 วังดอกไม้ สพป. นครนายก 64 ทองแดง 46
47 วัดแก่นจันทน์(จันทร์เอียงทับทิมราษฎร์บำรุง) สพป. สมุทรสงคราม 64 ทองแดง 46
48 ภาวนาภิมณฑ์พิทยา สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 62.67 ทองแดง 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 775
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 89.50 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดหนองผักนาก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 88.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดบ้านลำ สพป. สิงห์บุรี 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านหนองขาหยั่ง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 86 ทอง 4
5 วัดระเบาะไผ่ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 85.60 ทอง 5
6 อนุบาลวังสมบูรณ์ สพป. สระแก้ว เขต 1 84.70 ทอง 6
7 เทศบาล 1 ตลาดบางลี่ (พานิชอุทิศ) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 83.60 ทอง 7
8 บ้านห้วยใหญ่ สพป. ลพบุรี เขต 2 81.90 ทอง 8
9 บ้านกะสัง สพป. สระแก้ว เขต 2 81.10 ทอง 9
10 วัดบัวสุวรรณประดิษฐ์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 79.50 เงิน 10
11 ชุมชนวัดบางโค(แม่นางวิทย์อุปการี) สพป. นนทบุรี เขต 2 79.30 เงิน 11
12 วัดสว่างอารมณ์ อำเภอวังน้อย สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 79.30 เงิน 11
13 ชุมชนวัดปราสาท(นรสิงห์ประชาสรรค์) สพป. อ่างทอง 78.60 เงิน 13
14 วัดห้วยโป่ง(จันทร์ราษฎร์บำรุง) สพป. ระยอง เขต 1 78.50 เงิน 14
15 บ้านปะอา สพป. ตราด 78 เงิน 15
16 ชุมชนประชานิกรอำนวยเวทย์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 77.70 เงิน 16
17 ไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) สพป. กาญจนบุรี เขต 4 77.50 เงิน 17
18 บ้านหนองขาม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 77.40 เงิน 18
19 บ้านบางเจริญ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 77.30 เงิน 19
20 วัดสันตยาราม สพป. นครนายก 77.10 เงิน 20
21 วัดปรังกาสี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 76.70 เงิน 21
22 เทศบาล ๓ (ประชายินดี) สพป. ราชบุรี เขต 2 76.40 เงิน 22
23 วัดป่าไผ่ สพป. สระบุรี เขต 2 76.10 เงิน 23
24 วัดโพธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 75.80 เงิน 24
25 เทศบาล 5 (กระดาษไทยอนุเคราะห์) สพป. กาญจนบุรี เขต 1 75.60 เงิน 25
26 วัดน้ำพุ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ 54) สพป. ราชบุรี เขต 1 75.30 เงิน 26
27 ไทยรัฐวิทยา ๗๕ เฉลิมพระเกียรติ สพป. กรุงเทพมหานคร 74.50 เงิน 27
28 เทศบาลวัดเนินสุทธาวาส สพป. ชลบุรี เขต 1 73.70 เงิน 28
29 บ้านโป่งเกตุ สพป. เพชรบุรี เขต 2 73.60 เงิน 29
30 วัดราษฎร์รังสรรค์ สพป. สมุทรสาคร 73.50 เงิน 30
31 บ้านหนองเกตุ สพป. ชลบุรี เขต 2 73.20 เงิน 31
32 วัดถนนแค สพป. ลพบุรี เขต 1 73.20 เงิน 31
33 รอซีดี สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 70.70 เงิน 33
34 บ้านสัตหีบ สพป. ชลบุรี เขต 3 70.40 เงิน 34
35 เทศบาล 1 วัดแก่นเหล็ก (รัตนกะลัสอนุสรณ์) สพป. เพชรบุรี เขต 1 69.40 ทองแดง 35
36 บ้านบ่อเวฬุ สพป. จันทบุรี เขต 2 69.30 ทองแดง 36
37 วัดวังกุ่ม สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 69.10 ทองแดง 37
38 วัดโคกป่าแพง สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 68.50 ทองแดง 38
39 วัดกิ่งแก้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 2 67.30 ทองแดง 39
40 วัดใหม่ผดุงเขต สพป. นนทบุรี เขต 1 66.80 ทองแดง 40
41 ชุมชนวัดตะเคียนงาม สพป. ระยอง เขต 2 66.70 ทองแดง 41
42 บ้านวังตะเคียน(ขยันการนาวีราษฎร์อุทิศ) สพป. ชัยนาท 66.50 ทองแดง 42
43 บ้านพุซาง สพป. สระบุรี เขต 1 66.20 ทองแดง 43
44 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 65.80 ทองแดง 44
45 วัดล่าง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 65.70 ทองแดง 45
46 บ้านรางกระต่าย "พิริยะประชาวิทยาคาร" สพป. กาญจนบุรี เขต 2 65.20 ทองแดง 46
47 เทศบาล 3 (สระกระเทียม) สพป. นครปฐม เขต 1 64.70 ทองแดง 47

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 768
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเกาะโพธิ์(วันครู ๒๕๐๐) สพป. ชลบุรี เขต 2 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ตังเอ็ง สพป. จันทบุรี เขต 1 88.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดท่าพูด สพป. นครปฐม เขต 2 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดใหญ่บ้านบ่อ สพป. สมุทรสาคร 87.80 ทอง 4
5 สุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 87.60 ทอง 5
6 วัดบางพลีใหญ่ใน สพป. สมุทรปราการ เขต 2 87.20 ทอง 6
7 วัดช่องลาภ (โชคลาภประชาพัฒนา) สพป. ราชบุรี เขต 1 87 ทอง 7
8 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86.80 ทอง 8
9 เขื่อนเจ้าพระยา สพป. ชัยนาท 86.80 ทอง 8
10 วัดท่าคอย (สกุณอุปถัมภ์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 86.60 ทอง 10
11 เทศบาลเมืองขลุง 1 (บุรวิทยาคาร) สพป. จันทบุรี เขต 2 86.60 ทอง 10
12 วัดทุ่งครุ (พึ่งสายอนุสรณ์) สพป. กรุงเทพมหานคร 86.20 ทอง 12
13 บ้านหลุมหิน สพป. กาญจนบุรี เขต 2 86 ทอง 13
14 วัดพระปฐมเจดีย์ สพป. นครปฐม เขต 1 86 ทอง 13
15 วัดเจริญธรรม "เผอิญศรีภูธรอุปถัมภ์" สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 86 ทอง 13
16 วัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" สพป. ราชบุรี เขต 2 85.80 ทอง 16
17 อนุบาลลำนารายณ์ สพป. ลพบุรี เขต 2 85.60 ทอง 17
18 วัดดอนไก่เตี้ย สพป. เพชรบุรี เขต 1 84.60 ทอง 18
19 วัดโพธิ์ศรี สพป. สิงห์บุรี 84.40 ทอง 19
20 วัดหนองเสม็ด(อรรถพรสงเคราะห์) สพป. ตราด 84 ทอง 20
21 บ้านหนองปลาไหล สพป. กาญจนบุรี เขต 4 83.60 ทอง 21
22 บ้านแก่งดินสอ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 83.40 ทอง 22
23 วัดบ้านฉาง สพป. ระยอง เขต 1 83.40 ทอง 22
24 อนุบาลวัดปิตุลาธิราชรังสฤษฎิ์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 83.40 ทอง 22
25 วัดโป่ง สพป. ชลบุรี เขต 3 83.20 ทอง 25
26 เมืองปราจีนบุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 83 ทอง 26
27 บ้านเกริ่นกฐิน สพป. ลพบุรี เขต 1 82.60 ทอง 27
28 บ้านรังงาม สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 82.40 ทอง 28
29 อนุบาลวัดอู่ตะเภา สพป. ชลบุรี เขต 1 82.40 ทอง 28
30 วัดเชิงเลน สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 82 ทอง 30
31 เทศบาล 1 (วัดเทวสังฆาราม) ในพระสังฆราชูปถัมภ์ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 82 ทอง 30
32 บ้านปากน้ำปราณ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 81.80 ทอง 32
33 วัดทุ่งคอก สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 81.80 ทอง 32
34 วัดคลองขุนศรี สพป. นนทบุรี เขต 2 81.60 ทอง 34
35 ตลาดบางบ่อ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 81.40 ทอง 35
36 วัดดอนใหญ่ สพป. ปทุมธานี เขต 2 81.20 ทอง 36
37 วัดบางประจันต์ สพป. สมุทรสงคราม 81.20 ทอง 36
38 อนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 81.20 ทอง 36
39 อนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 81.20 ทอง 36
40 บ้านมรสวบ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 81 ทอง 40
41 วัดปรังกาสี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 81 ทอง 40
42 อนุบาลเขาฉกรรจ์ สพป. สระแก้ว เขต 1 80.80 ทอง 42
43 ร่มเกล้า สพป. สระแก้ว เขต 2 80.60 ทอง 43
44 อนุบาลวังม่วง สพป. สระบุรี เขต 2 79.40 เงิน 44
45 วัดบางพูน สพป. ปทุมธานี เขต 1 78.60 เงิน 45
46 วัดหนองบัว สพป. สระบุรี เขต 1 78.40 เงิน 46
47 อนุบาลวัดอ่างทอง สพป. อ่างทอง 78.40 เงิน 46
48 บ้านสามแยกน้ำเป็น สพป. ระยอง เขต 2 78 เงิน 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 099
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านหนองโป่ง สพป. สระบุรี เขต 2 89.20 ทอง ชนะเลิศ
2 สารสิทธิ์พิทยาลัย สพป. ราชบุรี เขต 2 87.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดสว่างอารมณ์ สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดพุฒิปรางค์ปราโมทย์ สพป. นนทบุรี เขต 1 84.20 ทอง 4
5 บ้านหนองปากชัฎ สพป. ราชบุรี เขต 1 83.60 ทอง 5
6 บ้านเขาแหลม สพป. สระแก้ว เขต 1 82.80 ทอง 6
7 เชาวน์วัศ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 81 ทอง 7
8 อนุบาลระยอง สพป. ระยอง เขต 1 78.20 เงิน 8
9 วัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 77.40 เงิน 9
10 บ้านอุโลกสี่หมื่น สพป. กาญจนบุรี เขต 2 76.60 เงิน 10
11 อนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 76 เงิน 11
12 อนุบาลสุพรรณบุรี สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 76 เงิน 11
13 บ้านคลองแอ่ง สพป. ตราด 75.20 เงิน 13
14 บ้านหนองไก่ต่อ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 75.20 เงิน 13
15 พวงคราม สพป. สระแก้ว เขต 2 75.20 เงิน 13
16 เซนต์คาเบรียล สพป. กรุงเทพมหานคร 75.20 เงิน 13
17 บ้านใหม่โสพิมพ์ สพป. ลพบุรี เขต 2 74.20 เงิน 17
18 อนุบาลชลบุรี สพป. ชลบุรี เขต 1 74.20 เงิน 17
19 วัดดอนไก่เตี้ย สพป. เพชรบุรี เขต 1 73 เงิน 19
20 วัดบ้านพริก สพป. นครนายก 72.20 เงิน 20
21 อนุบาลนครปฐม สพป. นครปฐม เขต 1 72 เงิน 21
22 วัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 67.20 ทองแดง 22
23 วัดสังวรพิมลไพบูลย์(จันทานุกูล) สพป. นนทบุรี เขต 2 66 ทองแดง 23
24 อนุบาลบ้านหมอ(พัฒนราษฎร์) สพป. สระบุรี เขต 1 65.80 ทองแดง 24
25 บ้านเขาตะแบก สพป. ชลบุรี เขต 3 65.40 ทองแดง 25
26 บ้านสระพระ สพป. เพชรบุรี เขต 2 65 ทองแดง 26
27 บ้านเนินดินแดง สพป. จันทบุรี เขต 1 65 ทองแดง 26
28 บ้านไชยราช สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 64.80 ทองแดง 28
29 วัดวังน้ำขาว สพป. นครปฐม เขต 2 64.40 ทองแดง 29
30 อนุบาลกุยบุรี(วัดวังยาว) สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 64.40 ทองแดง 29
31 วัดตะโกรวม สพป. สิงห์บุรี 64.20 ทองแดง 31
32 อนุบาลชุมชนบางบ่อ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 64 ทองแดง 32
33 วัดพังงอน สพป. จันทบุรี เขต 2 63.80 ทองแดง 33
34 วัดเจริญบุญ สพป. ปทุมธานี เขต 2 63.80 ทองแดง 33
35 วัดป่างิ้ว สพป. ปทุมธานี เขต 1 63.40 ทองแดง 35
36 อนุบาลสมเด็จพระวันรัต สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 63.40 ทองแดง 35
37 อนุบาลบ้านแพ้ว สพป. สมุทรสาคร 63.20 ทองแดง 37
38 อนุบาลพนัสศึกษาลัย สพป. ชลบุรี เขต 2 63.20 ทองแดง 37
39 อนุบาลไทรโยค สพป. กาญจนบุรี เขต 3 63 ทองแดง 39
40 บ้านวังรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 62.80 ทองแดง 40
41 อนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) สพป. ชัยนาท 62.60 ทองแดง 41
42 วัดต้นโพธิ์ศรีมหาโพธิ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 62.20 ทองแดง 42
43 วัดลาดระโหง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 62.20 ทองแดง 42
44 วัดท่าเกวียน (สัยอุทิศ) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 62 ทองแดง 44
45 เมืองใหม่(ชลอราษฎร์รังสฤษฏ์) สพป. ลพบุรี เขต 1 62 ทองแดง 44
46 วัดบางฝ้าย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61.60 ทองแดง 46
47 วัดลาดเค้า(ประชารัฐวิทยา) สพป. อ่างทอง 61.60 ทองแดง 46
48 บ้านหนองเป็ด สพป. กาญจนบุรี เขต 1 61 ทองแดง 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 166
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 เทศบาลวัดกำแพง สพป. ชลบุรี เขต 1 91.20 ทอง ชนะเลิศ
2 ชุมชนวัดปราสาท(นรสิงห์ประชาสรรค์) สพป. อ่างทอง 90.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดสระสี่มุม สพป. นครปฐม เขต 1 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เมืองใหม่(ชลอราษฎร์รังสฤษฏ์) สพป. ลพบุรี เขต 1 89.80 ทอง 4
5 วัดศรีวิชัย สพป. ชัยนาท 86.40 ทอง 5
6 บ้านเนินมะหาด สพป. จันทบุรี เขต 2 86 ทอง 6
7 วัดแสงสรรค์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 86 ทอง 6
8 บ้านหนองขาหยั่ง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 85.80 ทอง 8
9 วัดห้วยบง(บริษัทข้าวไทยจำกัดสงเคราะห์ ๓) สพป. สระบุรี เขต 1 84.40 ทอง 9
10 บ้านพระเพลิง สพป. สระแก้ว เขต 1 83.20 ทอง 10
11 นิคมสร้างตนเองเขื่อนเพชร (พิบูลสงเคราะห์ ๑) สพป. เพชรบุรี เขต 2 82.80 ทอง 11
12 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 82.60 ทอง 12
13 บ้านหนองคาง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 82.60 ทอง 12
14 วัดม่วงหวาน (ส่วน กระบวนยุทธ ประชาสรรค์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 82.60 ทอง 12
15 วัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 82.60 ทอง 12
16 บ้านมะนาวหวาน สพป. ลพบุรี เขต 2 82 ทอง 16
17 วัดบางระโหง สพป. นนทบุรี เขต 1 81.40 ทอง 17
18 วัดคลองครุ สพป. สมุทรสาคร 81.20 ทอง 18
19 วัดดอนมะโนรา(รังสิยานุกูล) สพป. สมุทรสงคราม 81.20 ทอง 18
20 วัดตะพงนอก สพป. ระยอง เขต 1 81.20 ทอง 18
21 อนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม สพป. กาญจนบุรี เขต 1 81.20 ทอง 18
22 วัดปรังกาสี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 80.40 ทอง 22
23 วัดดอนยอ สพป. นครนายก 80.20 ทอง 23
24 บ้านวังน้ำเขียว สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 80 ทอง 24
25 เทศบาล 1 วัดประตูสาร สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 80 ทอง 24
26 บ้านหลุมหิน สพป. กาญจนบุรี เขต 2 79.80 เงิน 26
27 บ้านทับร้าง สพป. ชลบุรี เขต 2 79.20 เงิน 27
28 วัดหนองแจง สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 78.80 เงิน 28
29 วัดเสาธงกลาง สพป. สมุทรปราการ เขต 2 78.60 เงิน 29
30 บ้านหนองบัว สพป. สระแก้ว เขต 2 78.40 เงิน 30
31 ชุมชนวัดสุเมธ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 78.20 เงิน 31
32 บ้านห้วยกุ่ม สพป. ชลบุรี เขต 3 78.20 เงิน 31
33 บ้านจัดสรร สพป. ตราด 77.60 เงิน 33
34 ป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) สพป. กาญจนบุรี เขต 4 77.60 เงิน 33
35 วัดโคกอุดม สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 77.40 เงิน 35
36 อนุบาลบ้านหนองคล้า สพป. จันทบุรี เขต 1 77 เงิน 36
37 วัดบ้านไร่ สพป. ราชบุรี เขต 2 76 เงิน 37
38 วัดสุขไพรวัน สพป. ระยอง เขต 2 74.60 เงิน 38
39 วัดหนองหมูใต้(ไพบูลย์วิทยาคาร) สพป. สระบุรี เขต 2 74.60 เงิน 38
40 วัดระเบาะไผ่ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 73.80 เงิน 40
41 บ้านดอนตะลุมพุก(เจริญจิตรวิทยา) สพป. นนทบุรี เขต 2 73.20 เงิน 41
42 อนุบาลวัดบางนางบุญ สพป. ปทุมธานี เขต 1 73.20 เงิน 41
43 วัดพรหมสาคร สพป. สิงห์บุรี 72.80 เงิน 43
44 บ้านยางน้ำกลัดใต้ สพป. เพชรบุรี เขต 1 71.20 เงิน 44
45 วัดบางแสม สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 70 เงิน 45
46 วัดนราภิรมย์ สพป. นครปฐม เขต 2 69.60 ทองแดง 46
47 วัดหนองทราย สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 69 ทองแดง 47
48 ไทยรัฐวิทยา ๗๕ เฉลิมพระเกียรติ สพป. กรุงเทพมหานคร 59.80 เข้าร่วม 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 090
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลพนัสศึกษาลัย สพป. ชลบุรี เขต 2 92 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 89.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ประถมศึกษาธรรมศาสตร์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 87.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดทับไทร สพป. จันทบุรี เขต 2 85.80 ทอง 4
5 บ้านหนองปลาไหล สพป. ชลบุรี เขต 1 84.80 ทอง 5
6 เทศบาลบ้านกล้วย สพป. ชัยนาท 83.80 ทอง 6
7 อนุบาลนครปฐม สพป. นครปฐม เขต 1 81.80 ทอง 7
8 สตรีมารดาพิทักษ์ สพป. จันทบุรี เขต 1 78.80 เงิน 8
9 อนุบาลสิงห์บุรี สพป. สิงห์บุรี 78.80 เงิน 8
10 บ้านหนองรี สพป. กาญจนบุรี เขต 4 78.40 เงิน 10
11 วัดพุฒิปรางค์ปราโมทย์ สพป. นนทบุรี เขต 1 78.20 เงิน 11
12 พวงคราม สพป. สระแก้ว เขต 2 77.80 เงิน 12
13 บ้านคลองฝรั่งฯ สพป. นนทบุรี เขต 2 77.40 เงิน 13
14 วัดปทุมาวาส สพป. ระยอง เขต 1 77.20 เงิน 14
15 เทศบาลเขาพิทักษ์ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 75.80 เงิน 15
16 วัดบางหลวง สพป. นครปฐม เขต 2 75.40 เงิน 16
17 วัดเจริญธรรม สพป. สระบุรี เขต 2 75 เงิน 17
18 วัดทุ่งสมอ สพป. กาญจนบุรี เขต 2 74.40 เงิน 18
19 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 74 เงิน 19
20 บ้านหนองหญ้าปล้อง สพป. กาญจนบุรี เขต 1 73.20 เงิน 20
21 บ้านเนินพลับหวาน สพป. ชลบุรี เขต 3 72.80 เงิน 21
22 ประชาบูรณะวิทยา สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 72.40 เงิน 22
23 วัดหันตรา (เวช สมานราษฎร์นุกูล) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 71.80 เงิน 23
24 อนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 71.60 เงิน 24
25 บ้านเนินรัก สพป. เพชรบุรี เขต 1 71 เงิน 25
26 บ้านคลองกลุ่ม สพป. ลพบุรี เขต 2 68.80 ทองแดง 26
27 บ้านเปร็ดใน สพป. ตราด 68.80 ทองแดง 26
28 วัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 68.80 ทองแดง 26
29 บ้านหนองกระทุ่ม สพป. ราชบุรี เขต 1 68.60 ทองแดง 29
30 บ้านเขาดิน สพป. ลพบุรี เขต 1 67.80 ทองแดง 30
31 เทศบาล 1 วัดประตูสาร สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 67.20 ทองแดง 31
32 บ้านลาดกระทิง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 66.60 ทองแดง 32
33 อนุบาลวัดสระแก้ว สพป. สระแก้ว เขต 1 66.20 ทองแดง 33
34 วัดป้อมวิเชียรโชติการาม สพป. สมุทรสาคร 65.80 ทองแดง 34
35 วัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 65.20 ทองแดง 35
36 อนุบาลเดิมบางนางบวช (วัดท่าช้าง) สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 65.20 ทองแดง 35
37 อนุบาลวัดนางใน สพป. อ่างทอง 64.80 ทองแดง 37
38 วัดบางโฉลงใน สพป. สมุทรปราการ เขต 2 64.40 ทองแดง 38
39 อนุบาลวัดปรินายก สพป. กรุงเทพมหานคร 63.80 ทองแดง 39
40 บ้านหนองสองห้อง สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 63.20 ทองแดง 40
41 บางไทร สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 62.80 ทองแดง 41
42 บ้านโคกพนมดี สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 62.60 ทองแดง 42
43 ธัญญสิทธิศิลป์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 62.20 ทองแดง 43
44 วัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" สพป. ราชบุรี เขต 2 62.20 ทองแดง 43
45 อนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 61.80 ทองแดง 45
46 อนุบาลดอนพุด(พิพัฒน์ดวงราษฎร์บำรุง) สพป. สระบุรี เขต 1 61.20 ทองแดง 46
47 บ้านหนองยาว (ราษฎร์สามัคคีรังสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 61 ทองแดง 47
48 บ้านทุ่งก้างย่าง สพป. กาญจนบุรี เขต 3 60.60 ทองแดง 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 146
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านบ้องตี้ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 88.80 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดจันทาราม (ตั้งตรงจิตร 5 ) สพป. ราชบุรี เขต 2 87.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านคลองอุดม สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดศรีมหาโพธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 86.80 ทอง 4
5 วัดเกาะแก้ว สพป. เพชรบุรี เขต 1 85.60 ทอง 5
6 บ้านพุน้ำร้อน สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 85 ทอง 6
7 บ้านไม้รูด(วิสิทธิ์ประชาสรรค์) สพป. ตราด 83.80 ทอง 7
8 วัดป่าไก่(ส่วนประชานุกูล) สพป. ราชบุรี เขต 1 83.80 ทอง 7
9 ชุมชนบ้านแก่งเสือเต้น สพป. ลพบุรี เขต 2 83.60 ทอง 9
10 มูลนิธิศึกษา สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 83.40 ทอง 10
11 บ้านสวนอุดมวิทยา สพป. ชลบุรี เขต 1 82.20 ทอง 11
12 บ้านวังไม้แดง สพป. จันทบุรี เขต 1 81.80 ทอง 12
13 เมืองใหม่(ชลอราษฎร์รังสฤษฏ์) สพป. ลพบุรี เขต 1 81.40 ทอง 13
14 วัดบางระโหง สพป. นนทบุรี เขต 1 81 ทอง 14
15 ชุมชนวัดตะเคียนงาม สพป. ระยอง เขต 2 80.20 ทอง 15
16 บ้านดอนตำลึง สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 80.20 ทอง 15
17 บ้านทุ่งคา สพป. ชลบุรี เขต 3 80.20 ทอง 15
18 วัดทิพพาวาส สพป. กรุงเทพมหานคร 80.20 ทอง 15
19 วัดท่าเสา สพป. สมุทรสาคร 80.20 ทอง 15
20 วัดอบทม สพป. อ่างทอง 80.20 ทอง 15
21 วัดดอนยอ สพป. นครนายก 80 ทอง 21
22 วัดเขาจำปา(เทียนราษฎร์อุทิศ) สพป. สระบุรี เขต 1 80 ทอง 21
23 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.80 เงิน 23
24 เทศบาลวัดสุธาโภชน์ (ไวทย์วรวิทย์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 78.80 เงิน 23
25 บ้านหนองงูเหลือม (ประชารัฐบำรุง) สพป. นครปฐม เขต 1 78.60 เงิน 25
26 วัดคลองชัน สพป. ปทุมธานี เขต 2 78.40 เงิน 26
27 บ้านบึงตะกู สพป. ชลบุรี เขต 2 77.80 เงิน 27
28 บ้านไทรทอง สพป. กาญจนบุรี เขต 1 77.80 เงิน 27
29 ไทยรัฐวิทยา 70 สพป. สมุทรสงคราม 77.60 เงิน 29
30 บ้านสามร้อยยอด สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 77.40 เงิน 30
31 วัดเบญพาด สพป. กาญจนบุรี เขต 2 77.40 เงิน 30
32 บ้านแหลมหิน สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 77 เงิน 32
33 วัดประชาบำรุง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 76.80 เงิน 33
34 ช่องกุ่มวิทยา สพป. สระแก้ว เขต 2 76.60 เงิน 34
35 วัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) สพป. ชัยนาท 76.40 เงิน 35
36 เทศบาล 1 วัดประตูสาร สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 76.40 เงิน 35
37 วัดชากลูกหญ้า สพป. ระยอง เขต 1 76 เงิน 37
38 วัดบางพูน สพป. ปทุมธานี เขต 1 76 เงิน 37
39 นิคมสร้างตนเองเขื่อนเพชร (พิบูลสงเคราะห์ ๑) สพป. เพชรบุรี เขต 2 75.80 เงิน 39
40 วัดป่าไผ่ สพป. สระบุรี เขต 2 75.60 เงิน 40
41 วัดคีม สพป. สิงห์บุรี 75.40 เงิน 41
42 วัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 75.40 เงิน 41
43 วัดหัวคู้ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 75.40 เงิน 41
44 บ้านบุพราหมณ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 75 เงิน 44
45 บ้านหนองเตียน สพป. กาญจนบุรี เขต 4 74.80 เงิน 45
46 วัดพังงอน สพป. จันทบุรี เขต 2 74.60 เงิน 46
47 ชุมชนวัดไทรน้อย สพป. นนทบุรี เขต 2 74.40 เงิน 47
48 บ้านมหาเจริญ สพป. สระแก้ว เขต 1 73.60 เงิน 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 145
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านหาดเล็ก สพป. ตราด 95.50 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 94.25 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดบางหลวง สพป. นครปฐม เขต 2 90.75 ทอง 4
5 วีรศิลป์ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 90.50 ทอง 5
6 วัดศรีมงคล(สถิตมงคลราษฎร์อุปถัมภ์) สพป. ชัยนาท 89.75 ทอง 6
7 ธัญญสิทธิศิลป์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 89.50 ทอง 7
8 อนุบาลบ้านแพ้ว สพป. สมุทรสาคร 89.25 ทอง 8
9 พวงคราม สพป. สระแก้ว เขต 2 88.75 ทอง 9
10 บ้านลำสนธิ สพป. ลพบุรี เขต 2 87.50 ทอง 10
11 มารีวิทยา สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 87.25 ทอง 11
12 อนุบาลวัดนางนอง สพป. กรุงเทพมหานคร 87.25 ทอง 11
13 มิตรภาพ 20 สพป. จันทบุรี เขต 2 86.50 ทอง 13
14 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 86.50 ทอง 13
15 อนุบาลวัดป่าเลไลยก์ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 86.50 ทอง 13
16 วัดเขาวง พระพรหมสิทธิอุปถัมภ์ สพป. สระบุรี เขต 1 86.25 ทอง 16
17 บ้านห้วยกบ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 85.75 ทอง 17
18 อนุบาลวัดอู่ตะเภา สพป. ชลบุรี เขต 1 85.75 ทอง 17
19 บ้านหนองผือ สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 85.25 ทอง 19
20 อนุบาลจอมบึง สพป. ราชบุรี เขต 1 84.75 ทอง 20
21 วัดรังษีสุทธาวาส สพป. ชลบุรี เขต 3 84.50 ทอง 21
22 วัดดอนตะเคียน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 84 ทอง 22
23 บ้านบึงตะกู สพป. ชลบุรี เขต 2 83.50 ทอง 23
24 วัดแกลงบน สพป. ระยอง เขต 1 83.50 ทอง 23
25 วัดบางไกรนอก (แย้มพร้อมอุปถัมภ์) สพป. นนทบุรี เขต 1 83.25 ทอง 25
26 คลองบางโพธิ์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 82.75 ทอง 26
27 วัดนาห้วย สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 82.75 ทอง 26
28 บ้านพุพลู สพป. เพชรบุรี เขต 1 82.50 ทอง 28
29 วัดเทพประสิทธิ์คณาวาส สพป. สมุทรสงคราม 82 ทอง 29
30 อนุบาลชุมชนบางบ่อ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 81.50 ทอง 30
31 ชุมชนวัดตราชู สพป. สิงห์บุรี 81 ทอง 31
32 ราษฎร์ศุภประดิษฐ์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 81 ทอง 31
33 วัดสามง่าม (คงทองอนุสรณ์) สพป. นครปฐม เขต 1 81 ทอง 31
34 สียัดพัฒนา สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 80.50 ทอง 34
35 วัดทองย้อย(วุฒิกรประชานุกูล) สพป. นครนายก 80.25 ทอง 35
36 ชุมชนวัดไทรน้อย สพป. นนทบุรี เขต 2 80 ทอง 36
37 บ้านคลองน้ำเขียว สพป. สระแก้ว เขต 1 80 ทอง 36
38 วัดช้างแทงกระจาด(จันทร์จำนง) สพป. เพชรบุรี เขต 2 80 ทอง 36
39 วัดภาชี "สุนทรอุปถัมภ์" สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 80 ทอง 36
40 วัดหนองกลางดง สพป. ราชบุรี เขต 2 80 ทอง 36
41 สุเหร่าจรเข้น้อย สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 80 ทอง 36
42 หินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป. สระบุรี เขต 2 80 ทอง 36
43 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80 ทอง 36
44 วัดธรรมเจดีย์ สพป. ลพบุรี เขต 1 78 เงิน 44
45 อนุบาลวัดลูกแกประชาชนูทิศ สพป. กาญจนบุรี เขต 2 77 เงิน 45
46 วัดวงษ์ภาศน์ สพป. อ่างทอง 76.75 เงิน 46
47 บ้านพระปรง สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 75 เงิน 47
48 บ้านไร่เจริญ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 75 เงิน 47

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ป.1-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 753
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย สพป. กรุงเทพมหานคร 95.33 ทอง ชนะเลิศ
2 มารีวิทยา สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 94.67 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วังไกลกังวล สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุสรณ์ศุภมาศ สพป. สมุทรสาคร 91.67 ทอง 4
5 ฮกเฮง สพป. ราชบุรี เขต 2 89.33 ทอง 5
6 อัสสัมชัญคอนแวนต์ ลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 88.33 ทอง 6
7 เทศบาล ๑ วัดแจ้ง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 84.33 ทอง 7
8 บ้านมาบตาพุด สพป. ระยอง เขต 1 82.67 ทอง 8
9 อนุบาลศรีวัฒนาวิทยา สพป. สระแก้ว เขต 2 81.67 ทอง 9
10 นารีวิทยา สพป. ราชบุรี เขต 1 78.33 เงิน 10
11 สตรีมารดาพิทักษ์ สพป. จันทบุรี เขต 1 77.33 เงิน 11
12 บ้านทุ่งกะโตน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 77 เงิน 12
13 อนุบาลตราด สพป. ตราด 76.33 เงิน 13
14 อนุบาลเมืองใหม่ สพป. ชลบุรี เขต 1 76 เงิน 14
15 นาคประสิทธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 74.67 เงิน 15
16 อนุบาลวัดปิตุลาธิราชรังสฤษฎิ์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 74.67 เงิน 15
17 วัดหัวเวียง"เขมสุทธิวิทยาคาร" สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 74 เงิน 17
18 อนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 73.33 เงิน 18
19 อนุบาลพระนครศรีอยุธยา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 71.67 เงิน 19
20 เทศบาล 1 (วัดเทวสังฆาราม) ในพระสังฆราชูปถัมภ์ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 71 เงิน 20
21 เทศบาลวัดละหาร สพป. นนทบุรี เขต 2 71 เงิน 20
22 เซนต์โยเซฟเพชรบุรี สพป. เพชรบุรี เขต 1 69.33 ทองแดง 22
23 บ้านหนองอ้ายสาม สพป. ชัยนาท 68.67 ทองแดง 23
24 อนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 68.67 ทองแดง 23
25 วัดหนองกันเกรา สพป. ระยอง เขต 2 68.33 ทองแดง 25
26 ขจรเนติยุทธ สพป. ปทุมธานี เขต 2 67.67 ทองแดง 26
27 บ้านท่าดินดำ สพป. ลพบุรี เขต 2 66.67 ทองแดง 27
28 มารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 169
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านเกาะโพธิ์(วันครู ๒๕๐๐) สพป. ชลบุรี เขต 2 91.40 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านกุดตาเพชร สพป. ลพบุรี เขต 2 90.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดท่าพูด สพป. นครปฐม เขต 2 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดฆ้อ สพป. ตราด 89.40 ทอง 4
5 บ้านมหาเจริญ สพป. สระแก้ว เขต 1 88.80 ทอง 5
6 วัดจันทาราม (ตั้งตรงจิตร 5 ) สพป. ราชบุรี เขต 2 88.60 ทอง 6
7 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 87.80 ทอง 7
8 เทศบาล 1 วัดประตูสาร สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 87.80 ทอง 7
9 วัดใหญ่บ้านบ่อ สพป. สมุทรสาคร 87.60 ทอง 9
10 บ้านเหล่าอ้อย สพป. สระแก้ว เขต 2 87.20 ทอง 10
11 วัดศรีสโมสร สพป. ปทุมธานี เขต 2 87.20 ทอง 10
12 เทศบาล๒ พระยาศรีสุนทรโวหาร(น้อย อาจารยางกูร) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 87.20 ทอง 10
13 อนุบาลจันทบุรี สพป. จันทบุรี เขต 1 87 ทอง 13
14 วัดธงชัยธรรมจักร สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 86.20 ทอง 14
15 วัดหนองรี สพป. นครนายก 85.80 ทอง 15
16 บ้านตำหรุ(วิงประชาสงเคราะห์) สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 85.20 ทอง 16
17 บ้านยางสูง สพป. กาญจนบุรี เขต 4 84.80 ทอง 17
18 บ้านสวนอุดมวิทยา สพป. ชลบุรี เขต 1 84.40 ทอง 18
19 วัดสามเพลง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 84.40 ทอง 18
20 บ้านชำฆ้อ สพป. ระยอง เขต 2 84.20 ทอง 20
21 วัดวังก์วิเวการาม สพป. กาญจนบุรี เขต 3 84.20 ทอง 20
22 วัดตะพงนอก สพป. ระยอง เขต 1 83.80 ทอง 22
23 วัดโคกอุดม สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 83.80 ทอง 22
24 วัดบัวสุวรรณประดิษฐ์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 83.60 ทอง 24
25 บ้านโป่งกระทิงบน สพป. ราชบุรี เขต 1 83.40 ทอง 25
26 บ้านป่าวิไลฯ สพป. จันทบุรี เขต 2 83.20 ทอง 26
27 ชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ ๑ สพป. สระบุรี เขต 2 83 ทอง 27
28 วัดโป่ง สพป. ชลบุรี เขต 3 82.60 ทอง 28
29 วัดสกุณาราม(ประสิทธิ์ชัยประชาสรรค์) สพป. ชัยนาท 81.60 ทอง 29
30 วัดมะขาม(วิบูลย์อุปถัมภ์) สพป. อ่างทอง 81.20 ทอง 30
31 วัดใหญ่ชัยมงคล (ภาวนารังสี) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 81.20 ทอง 30
32 บ้านศรีเจริญทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 80.60 ทอง 32
33 วัดนิยมยาตรา สพป. สมุทรปราการ เขต 2 80.20 ทอง 33
34 วัดไทร (ถาวรพรหมานุกูล) สพป. กรุงเทพมหานคร 80 ทอง 34
35 วัดธรรมศาลา สพป. นครปฐม เขต 1 78.60 เงิน 35
36 วัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 77 เงิน 36
37 บ้านทัพพระยา สพป. กาญจนบุรี เขต 2 76 เงิน 37

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


คณิตศาสตร์
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 774
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 84.20 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลสิงห์บุรี สพป. สิงห์บุรี 82.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 สุคนธีรวิทย์ สพป. นครปฐม เขต 2 81.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดท่าหัวแหวน สพป. จันทบุรี เขต 2 80.80 ทอง 4
5 อนุบาลด่านช้าง สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 80 ทอง 5
6 พระยาประเสริฐสุนทราศรัย(กระจ่าง สิงหเสนี) สพป. กรุงเทพมหานคร 79.60 เงิน 6
7 อนุบาลวัดอ่างทอง สพป. อ่างทอง 79 เงิน 7
8 บ้านเนินพลับหวาน สพป. ชลบุรี เขต 3 78.40 เงิน 8
9 อนุบาลวัดพิชัยสงคราม สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.20 เงิน 9
10 บ้านหนองตาเย็น สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 78 เงิน 10
11 สุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 77.80 เงิน 11
12 ปริยัติรังสรรค์ สพป. เพชรบุรี เขต 1 77.60 เงิน 12
13 วัดบ่อ(นันทวิทยา) นครปากเกร็ด ๑ สพป. นนทบุรี เขต 2 77.60 เงิน 12
14 อนุบาลบ้านแพ้ว สพป. สมุทรสาคร 77 เงิน 14
15 วัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" สพป. ราชบุรี เขต 2 76.60 เงิน 15
16 อนุบาลวัดอู่ตะเภา สพป. ชลบุรี เขต 1 76.40 เงิน 16
17 บ้านจอมบึง(วาปีพร้อมประชาศึกษา) สพป. ราชบุรี เขต 1 76.20 เงิน 17
18 บ้านวังหิน สพป. ระยอง เขต 2 75.40 เงิน 18
19 อนุบาลไทรโยค สพป. กาญจนบุรี เขต 3 75.40 เงิน 18
20 วุฒินันท์ สพป. ระยอง เขต 1 74.60 เงิน 20
21 อนุบาลกาญจนบุรี สพป. กาญจนบุรี เขต 1 74.60 เงิน 20
22 วัดบางโฉลงใน สพป. สมุทรปราการ เขต 2 74.40 เงิน 22
23 วัดลาดสนุ่น สพป. ปทุมธานี เขต 2 74.40 เงิน 22
24 อนุบาลปทุมธานี สพป. ปทุมธานี เขต 1 74.40 เงิน 22
25 อนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 74.20 เงิน 25
26 วัดดอนยอ สพป. นครนายก 74 เงิน 26
27 ภาวนาภิมณฑ์พิทยา สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 73.80 เงิน 27
28 อนุบาลวัดปิตุลาธิราชรังสฤษฎิ์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 73.80 เงิน 27
29 ไทยรัฐวิทยา 21 (บ้านลําเหย) สพป. กาญจนบุรี เขต 4 73.80 เงิน 27
30 อนุบาลตราด สพป. ตราด 73.60 เงิน 30
31 เมืองสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 73.60 เงิน 30
32 อนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 73.40 เงิน 32
33 อนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 73.20 เงิน 33
34 อนุบาลศรีวัฒนาวิทยา สพป. สระแก้ว เขต 2 72.80 เงิน 34
35 บ้านย่านนางวิ่ง สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 72.60 เงิน 35
36 ประถมฐานบินกำแพงแสน สพป. นครปฐม เขต 1 72.20 เงิน 36
37 บ้านเขาด้วน สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 72 เงิน 37
38 ชุมชนวัดวิหารแดง (วรมิตรภัทรายุวราษฎร์ประดิษฐ์) สพป. สระบุรี เขต 2 71.80 เงิน 38
39 บ้านเขาน้อยสามัคคี สพป. สระแก้ว เขต 1 71.40 เงิน 39
40 บ้านด่านไทยล้อม สพป. ลพบุรี เขต 2 71.20 เงิน 40
41 บ้านโป่งเกตุ สพป. เพชรบุรี เขต 2 71.20 เงิน 40
42 ลุมพลีชนูปถัมภ์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 70.80 เงิน 42
43 อนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) สพป. ชัยนาท 70.80 เงิน 42
44 บ้านท่ากลอย สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 70.60 เงิน 44
45 รอซีดี สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 70 เงิน 45
46 เทศบาลเมืองเขาสามยอด ๑ สพป. ลพบุรี เขต 1 69.60 ทองแดง 46
47 บ้านทองอินทร์ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 68.80 ทองแดง 47
48 วัดหนองลาน สพป. กาญจนบุรี เขต 2 68 ทองแดง 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 095
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 95.20 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุชนศึกษา สพป. กาญจนบุรี เขต 2 93.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 อนุบาลสมุทรสาคร สพป. สมุทรสาคร 91.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลเพชรบุรี สพป. เพชรบุรี เขต 1 89.60 ทอง 4
5 ธีรศาสตร์ สพป. ราชบุรี เขต 2 87.80 ทอง 5
6 ประทุมอนุสรณ์ สพป. กรุงเทพมหานคร 85.80 ทอง 6
7 พวงคราม สพป. สระแก้ว เขต 2 85.80 ทอง 6
8 วัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 85.80 ทอง 6
9 วัดไร่ขิง สพป. นครปฐม เขต 2 85.40 ทอง 9
10 ชุมชนไมตรีอุทิศ สพป. นนทบุรี เขต 2 84.40 ทอง 10
11 มารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 84.40 ทอง 10
12 ธนาคารออมสิน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 84.20 ทอง 12
13 อนุบาลนครปฐม สพป. นครปฐม เขต 1 84.20 ทอง 12
14 วัดบ้านสร้าง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 84 ทอง 14
15 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 84 ทอง 14
16 ยู่เฉียวเซียะเสี้ยว สพป. กาญจนบุรี เขต 1 83.40 ทอง 16
17 อนุบาลปราณี สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 83.40 ทอง 16
18 บ้านท่าเรือจ้าง(ประชาชนูปถัมภ์) สพป. ตราด 82.60 ทอง 18
19 วัดเปรมประชากร สพป. ปทุมธานี เขต 1 82.40 ทอง 19
20 วัดหลวงแพ่ง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 82 ทอง 20
21 สุเหร่าบางกะสี สพป. สมุทรปราการ เขต 2 81.80 ทอง 21
22 อนุบาลราชบุรี สพป. ราชบุรี เขต 1 81.80 ทอง 21
23 อนุบาลชลบุรี สพป. ชลบุรี เขต 1 81.60 ทอง 23
24 บ้านหนองไก่ต่อ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 81.20 ทอง 24
25 วัดมหาดไทย(ผลประมุขวิทยา) สพป. อ่างทอง 81.20 ทอง 24
26 อนุบาลสรรคบุรี สพป. ชัยนาท 81.20 ทอง 24
27 วัดเขียนเขต สพป. ปทุมธานี เขต 2 81 ทอง 27
28 อนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 81 ทอง 27
29 บ้านโคกหม้อ สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 80.60 ทอง 29
30 ชุมชนวัดไทยงาม สพป. สระบุรี เขต 2 80.40 ทอง 30
31 บ้านท่ายาง(ประชาสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 80 ทอง 31
32 หน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) สพป. สระบุรี เขต 1 79.60 เงิน 32
33 วัดสว่างอารมณ์ อำเภอวังน้อย สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 78.80 เงิน 33
34 อนุบาลระยอง สพป. ระยอง เขต 1 78.60 เงิน 34
35 บ้านด่าน (ราษฎรบำรุง) สพป. สระแก้ว เขต 1 78.20 เงิน 35
36 วัดราษฎร์เจริญศรัทธาธรรม สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 77.80 เงิน 36
37 วัดปากน้ำ สพป. นนทบุรี เขต 1 77.40 เงิน 37
38 วัดสุวรรณนาคี สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 77.20 เงิน 38
39 บ้านห้วยมาลัย สพป. กาญจนบุรี เขต 3 77 เงิน 39
40 วัดพานทอง สพป. ชลบุรี เขต 2 76.60 เงิน 40
41 วัดตึกราชา สพป. สิงห์บุรี 76.40 เงิน 41
42 บ้านเขาตะแบก สพป. ชลบุรี เขต 3 76.20 เงิน 42
43 วัดชายเคืองวนาราม สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 76.20 เงิน 42
44 บ้านเขาดิน สพป. ลพบุรี เขต 1 75 เงิน 44
45 ศรีหฤทัย สพป. จันทบุรี เขต 2 74.60 เงิน 45
46 บ้านด่านจันทร์ สพป. ลพบุรี เขต 2 74.40 เงิน 46
47 บ้านหาดขาม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 74 เงิน 47
48 เมืองสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 71 เงิน 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 142
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลวัดนางนอง สพป. กรุงเทพมหานคร 96.20 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านคลองแค สพป. สมุทรสาคร 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 รุจิรพัฒน์ สพป. ราชบุรี เขต 1 93.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดบ่อ(นันทวิทยา) นครปากเกร็ด ๑ สพป. นนทบุรี เขต 2 91.80 ทอง 4
5 บ้านปากน้ำปราณ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 91.76 ทอง 5
6 นาคประสิทธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 91.40 ทอง 6
7 วัดศรีวิชัย สพป. ชัยนาท 91.20 ทอง 7
8 สร้างพัฒนา สพป. ลพบุรี เขต 2 91 ทอง 8
9 วัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 90.80 ทอง 9
10 อาษาวิทยา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 90.38 ทอง 10
11 ธนาคารออมสิน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 90.36 ทอง 11
12 วัดเนินพระ สพป. ระยอง เขต 1 90.34 ทอง 12
13 บ้านซองกาเรีย สพป. กาญจนบุรี เขต 3 90.20 ทอง 13
14 บ้านมหาเจริญ สพป. สระแก้ว เขต 1 89.78 ทอง 14
15 วัดหนองกบ สพป. ราชบุรี เขต 2 89.76 ทอง 15
16 เมืองใหม่(ชลอราษฎร์รังสฤษฏ์) สพป. ลพบุรี เขต 1 88.80 ทอง 16
17 หินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป. สระบุรี เขต 2 88.20 ทอง 17
18 วัดทางหลวงโพธิ์ทอง สพป. นนทบุรี เขต 1 87.98 ทอง 18
19 แสงทวีปวิทยา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 87.96 ทอง 19
20 วัดเปรมประชากร สพป. ปทุมธานี เขต 1 87.94 ทอง 20
21 วัดสิทธาราม สพป. อ่างทอง 87.92 ทอง 21
22 อนุบาลดอนพุด(พิพัฒน์ดวงราษฎร์บำรุง) สพป. สระบุรี เขต 1 87.90 ทอง 22
23 บ้านหนองปืนแตก สพป. เพชรบุรี เขต 2 87.78 ทอง 23
24 บ้านประตง สพป. จันทบุรี เขต 2 87.76 ทอง 24
25 วัดแหลมฉบัง สพป. ชลบุรี เขต 3 87.74 ทอง 25
26 บ้านบุพราหมณ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 87.60 ทอง 26
27 อนุบาลหนองหญ้าไซ (วัดหนองหลวง) สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 87.38 ทอง 27
28 วีรศิลป์ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 87.36 ทอง 28
29 รัตนโกสินทร์ 9 สพป. สมุทรปราการ เขต 2 87.34 ทอง 29
30 อนุบาลพนัสศึกษาลัย สพป. ชลบุรี เขต 2 87.18 ทอง 30
31 วัดหินดาษ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 87.16 ทอง 31
32 วัดบางปรัง สพป. นครนายก 87.14 ทอง 32
33 วัดธรรมนาวา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 86.98 ทอง 33
34 วัดพืชอุดม สพป. ปทุมธานี เขต 2 86.96 ทอง 34
35 อนุบาลบ่อพลอย สพป. กาญจนบุรี เขต 4 86.94 ทอง 35
36 อนุบาลตราด สพป. ตราด 86.92 ทอง 36
37 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 86.60 ทอง 37
38 วัดหนองติม สพป. สระแก้ว เขต 2 86.40 ทอง 38
39 สุเหร่าลำชะล่า สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 86.36 ทอง 39
40 อนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 86.20 ทอง 40
41 บ้านหนองกร่าง สพป. นครปฐม เขต 1 86 ทอง 41
42 บ้านหนองหญ้าปล้อง(อุดมวนา) สพป. เพชรบุรี เขต 1 85.96 ทอง 42
43 วัดเขาพนมนาง สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 85.80 ทอง 43
44 บ้านเขาซก สพป. ชลบุรี เขต 1 85.60 ทอง 44
45 บ้านเขากรวด สพป. กาญจนบุรี เขต 2 85.40 ทอง 45
46 อนุบาลประจันตคาม สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 84.80 ทอง 46
47 วัดประดับ สพป. สิงห์บุรี 84.60 ทอง 47
48 สุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 84.40 ทอง 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 091
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดประชาบำรุง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 83.40 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 80.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านซับสนุ่น สพป. สระบุรี เขต 2 80.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านคลองสมบูรณ์ สพป. สมุทรสงคราม 80 ทอง 4
5 วัดหนองสังข์ สพป. ชลบุรี เขต 2 80 ทอง 4
6 ชุมชนวัดแสนตุ้ง สพป. ตราด 78.20 เงิน 6
7 วัดหนองผักนาก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 78 เงิน 7
8 หน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) สพป. สระบุรี เขต 1 77.80 เงิน 8
9 บ้านทุ่งนาคราช สพป. กาญจนบุรี เขต 1 77.60 เงิน 9
10 วัดใหม่ภูมิเจริญ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 77.20 เงิน 10
11 บ้านตำหรุ(วิงประชาสงเคราะห์) สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 76.60 เงิน 11
12 วัดธรรมนาวา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 75.60 เงิน 12
13 ไทยรัฐวิทยา 69 สพป. ปทุมธานี เขต 1 75.60 เงิน 12
14 วัดโพธิ์แทน สพป. นครนายก 75.40 เงิน 14
15 บ้านหนองตะขบ สพป. ชัยนาท 75.25 เงิน 15
16 วัดทุ่งสมอ สพป. กาญจนบุรี เขต 2 75.20 เงิน 16
17 วัดบุญญราศรี สพป. ชลบุรี เขต 1 75 เงิน 17
18 วัดหนองเมือง สพป. ลพบุรี เขต 1 74.80 เงิน 18
19 เทศบาลบ้านกิโลสอง สพป. สระแก้ว เขต 2 74.80 เงิน 18
20 วัดคลองครุ สพป. สมุทรสาคร 74.60 เงิน 20
21 สุเหร่าบ้านไร่ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 74.60 เงิน 20
22 บ้านคลองตะเคียน หมู่ 2 (วันครู 2504) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 74.40 เงิน 22
23 บ้านคลองยายอินทร์ สพป. สระแก้ว เขต 1 74.20 เงิน 23
24 ชุมชนวัดเขาไม้แก้ว สพป. ชลบุรี เขต 3 73.80 เงิน 24
25 วัดท่าเรือ สพป. ระยอง เขต 1 73.20 เงิน 25
26 ไทยรัฐวิทยา 65 (วังไทรติ่ง) สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 73.20 เงิน 25
27 วัดจันทาราม (ตั้งตรงจิตร 5 ) สพป. ราชบุรี เขต 2 73 เงิน 27
28 วัดปรังกาสี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 73 เงิน 27
29 วัดดอนหวาย สพป. นครปฐม เขต 2 72.80 เงิน 29
30 บ้านทับช้าง สพป. จันทบุรี เขต 2 72.40 เงิน 30
31 บ้านบางแก้ว(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์44) สพป. เพชรบุรี เขต 1 72.20 เงิน 31
32 รุ่งเรืองวิทยา สพป. นนทบุรี เขต 2 72 เงิน 32
33 บ้านยางเอน สพป. ระยอง เขต 2 71.80 เงิน 33
34 อนุบาลแสวงหา สพป. อ่างทอง 71.80 เงิน 33
35 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 71.60 เงิน 35
36 บ้านหนองสานแตร สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 71.20 เงิน 36
37 เรืองเดชประชานุเคราะห์ สพป. สิงห์บุรี 71.20 เงิน 36
38 วัดธรรมศาลา สพป. นครปฐม เขต 1 70.60 เงิน 38
39 วัดแสงสรรค์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 70.60 เงิน 38
40 บ้านโป่งกระทิงบน สพป. ราชบุรี เขต 1 70.40 เงิน 40
41 บ้านดงน้อย สพป. ลพบุรี เขต 2 70.20 เงิน 41
42 บ้านคลองยายสร้อย สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 69.60 ทองแดง 42
43 ชุมชนวัดไทรม้า สพป. นนทบุรี เขต 1 69.20 ทองแดง 43
44 เทศบาล 1 วัดประตูสาร สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 68.40 ทองแดง 44
45 บ้านไทยเจริญ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 67.80 ทองแดง 45
46 บางบัว(เพ่งตั้งตรงจิตรวิทยาคาร) สพป. กรุงเทพมหานคร 67.40 ทองแดง 46
47 วัดวังไคร้(วชิรานุกูลประชาสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 67.20 ทองแดง 47
48 อนุบาลประจันตคาม สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 67.20 ทองแดง 47

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 093
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 อนุบาลพระบรมราชานุสรณ์ดอนเจดีย์ สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 88.80 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลปราจีนบุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดบุญสัมพันธ์ สพป. ชลบุรี เขต 3 83.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านคลอง14 สพป. นครนายก 82 ทอง 4
5 วัดบางหลวง สพป. นครปฐม เขต 2 80.80 ทอง 5
6 วัดป่าเกด สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.20 เงิน 6
7 บ้านจันทเขลม สพป. จันทบุรี เขต 2 78.80 เงิน 7
8 พวงทองอุปถัมภ์ สพป. อ่างทอง 77.20 เงิน 8
9 วัดพุฒิปรางค์ปราโมทย์ สพป. นนทบุรี เขต 1 76.40 เงิน 9
10 คลองบางน้ำจืด สพป. สมุทรปราการ เขต 2 75 เงิน 10
11 บ้านเขาแดง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 74.80 เงิน 11
12 อนุบาลตราด สพป. ตราด 74.20 เงิน 12
13 อนุบาลสมุทรสาคร สพป. สมุทรสาคร 74.20 เงิน 12
14 วัดเขียนเขต สพป. ปทุมธานี เขต 2 74 เงิน 14
15 วัดไผ่ล้อม สพป. ระยอง เขต 1 73.80 เงิน 15
16 บึงสิงโต สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 72.60 เงิน 16
17 บ้านหนองปากชัฎ สพป. ราชบุรี เขต 1 71.20 เงิน 17
18 อนุบาลวัดสระแก้ว สพป. สระแก้ว เขต 1 71.20 เงิน 17
19 ไทยรัฐวิทยา 20 (บ้านหนองมะค่าโมง) สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 71.20 เงิน 17
20 บ้านช้างเผือก สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 71 เงิน 20
21 วัดกระแชง"จันท์ไพโรจน์วิทยา" สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 71 เงิน 20
22 บ้านโนนหมากมุ่น สพป. สระแก้ว เขต 2 70.20 เงิน 22
23 อนุบาลลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 69.80 ทองแดง 23
24 บ้านหนองยาว (ราษฎร์สามัคคีรังสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 69.60 ทองแดง 24
25 บ้านหนองสองห้อง สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 69.60 ทองแดง 24
26 วัดโชติทายการาม(ธรรมวิรัตราษฎร์บำรุง) สพป. ราชบุรี เขต 2 69.60 ทองแดง 24
27 วัดถ้ำเต่า สพป. สระบุรี เขต 2 69.20 ทองแดง 27
28 อนุบาลท่าหลวง สพป. ลพบุรี เขต 2 69.20 ทองแดง 27
29 อนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 69.20 ทองแดง 27
30 ชุมชนวัดบางไผ่ สพป. นนทบุรี เขต 2 69 ทองแดง 30
31 วัดดอนไก่เตี้ย สพป. เพชรบุรี เขต 1 67.80 ทองแดง 31
32 อนุบาลบ้านบึง(อำนาจคณูปถัมภ์) สพป. ชลบุรี เขต 1 67.60 ทองแดง 32
33 วัดบางเตยนอก สพป. ปทุมธานี เขต 1 67.40 ทองแดง 33
34 วัดใหม่รัตนเจดีย์ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 67 ทองแดง 34
35 วัดเขาน้อย สพป. ระยอง เขต 2 66.80 ทองแดง 35
36 บ้านทุ่งกลับ สพป. สิงห์บุรี 66.40 ทองแดง 36
37 พญาไท สพป. กรุงเทพมหานคร 66.20 ทองแดง 37
38 ประถมฐานบินกำแพงแสน สพป. นครปฐม เขต 1 65.80 ทองแดง 38
39 บ้านหนองงูเห่า สพป. กาญจนบุรี เขต 4 65.60 ทองแดง 39
40 บ้านท่ามะกา สพป. กาญจนบุรี เขต 2 65.20 ทองแดง 40
41 อนุบาลชัยนาท สพป. ชัยนาท 64.80 ทองแดง 41
42 วัดท่าเกวียน (สัยอุทิศ) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 64.60 ทองแดง 42
43 สมเด็จพระปิยมหาราชรมณียเขต สพป. กาญจนบุรี เขต 3 63.80 ทองแดง 43
44 วัดแสลง สพป. จันทบุรี เขต 1 63 ทองแดง 44
45 อนุบาลเสาไห้ สพป. สระบุรี เขต 1 63 ทองแดง 44
46 อนุบาลกาญจนบุรี สพป. กาญจนบุรี เขต 1 62.40 ทองแดง 46
47 อนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 62 ทองแดง 47
48 ประตูชัย สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 61.80 ทองแดง 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 324
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดตะวันเรือง สพป. ปทุมธานี เขต 1 96.67 ทอง ชนะเลิศ
2 เทศบาล๒ พระยาศรีสุนทรโวหาร(น้อย อาจารยางกูร) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดวังชะโด สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 94 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 เทศบาลบ้านกล้วย สพป. ชัยนาท 92.67 ทอง 4
5 วัดอุทัย (เชาวนวิทยา) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 90.67 ทอง 5
6 บ้านกระทุ่มล้ม สพป. นครปฐม เขต 2 89 ทอง 6
7 วัดดาวโด่ง(เอิบวิทยาคม) สพป. สมุทรสงคราม 88.67 ทอง 7
8 บ้านเขาทับควาย สพป. ลพบุรี เขต 1 88 ทอง 8
9 อนุบาลโพธาราม สพป. ราชบุรี เขต 2 87.33 ทอง 9
10 วัดราษฎร์รังสรรค์ สพป. สมุทรสาคร 87 ทอง 10
11 เทศบาลบ้านหัวหิน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 85 ทอง 11
12 วัดบ้านป่า สพป. อ่างทอง 84.67 ทอง 12
13 วัดเขาปิ่นทอง สพป. ราชบุรี เขต 1 84 ทอง 13
14 วัดห้วยโป่ง(จันทร์ราษฎร์บำรุง) สพป. ระยอง เขต 1 83.33 ทอง 14
15 เทศบาลบ้านศรีมหาราชา สพป. ชลบุรี เขต 3 83 ทอง 15
16 บ้านไชยราช สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 82.33 ทอง 16
17 วัดท้องคุ้ง"ไพโรจน์ประชาสรรค์" สพป. ชลบุรี เขต 1 82.33 ทอง 16
18 วัดทุ่งคอก สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 82 ทอง 18
19 บ้านดงดินแดง สพป. ลพบุรี เขต 2 81.67 ทอง 19
20 วัดนาพรม (มนมหาวิริยาคาร) สพป. เพชรบุรี เขต 1 81.67 ทอง 19
21 อนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 81.67 ทอง 19
22 บ้านคลองพร้าว สพป. ตราด 81.33 ทอง 22
23 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง 23
24 วัดคลองชัน สพป. ปทุมธานี เขต 2 81 ทอง 23
25 วัดบางพลีน้อย สพป. สมุทรปราการ เขต 2 81 ทอง 23
26 วัดโชติการาม สพป. นนทบุรี เขต 1 81 ทอง 23
27 บ้านตลุงเหนือ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 80.67 ทอง 27
28 สามเสนนอก(ประชาราษฎร์อนุกูล) สพป. กรุงเทพมหานคร 80.67 ทอง 27
29 บรรหารวิทยา สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 80.33 ทอง 29
30 วัดลาดตาล สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 80.33 ทอง 29
31 วัดหนองสมัคร(มูลนิธิสุขาวดีอุปถัมภ์) สพป. สระบุรี เขต 2 80 ทอง 31
32 วัดประสาธน์รังสรรค์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 76.67 เงิน 32
33 บ้านลาดกระทิง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 75.33 เงิน 33
34 วัดหวายเหนียว "ปุญสิริวิทยา" สพป. กาญจนบุรี เขต 2 73.33 เงิน 34
35 เทศบาล 1 บ้านชะอำ สพป. เพชรบุรี เขต 2 73 เงิน 35
36 บ้านวังไม้แดง สพป. จันทบุรี เขต 1 72 เงิน 36
37 วัดปรังกาสี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 71 เงิน 37
38 เทศบาล3 บ้านต่ำบุญศิริ สพป. นครนายก - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 643
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 บ้านในล็อค สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 95.40 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดปากบึง สพป. กรุงเทพมหานคร 94.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านเขามะกา สพป. สระแก้ว เขต 1 93.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดราษฎร์ศรัทธากะยาราม สพป. สมุทรสาคร 92.80 ทอง 4
5 บ้านเนินพลับหวาน สพป. ชลบุรี เขต 3 92.20 ทอง 5
6 วัดคลองสวน (พรหมอุทิศวิทยาคาร) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 92.20 ทอง 5
7 วัดประชาบำรุง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 92 ทอง 7
8 บ้านห้วยมาลัย สพป. กาญจนบุรี เขต 3 91.40 ทอง 8
9 วัดอัยยิการาม สพป. ปทุมธานี เขต 2 90.80 ทอง 9
10 วัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 90.60 ทอง 10
11 ประตูชัย สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 90.20 ทอง 11
12 วัดป่าไผ่ สพป. สระบุรี เขต 2 90 ทอง 12
13 วัดท่าพูด สพป. นครปฐม เขต 2 89.40 ทอง 13
14 เทศบาล4 เจริญอุปถัมภ์ปัญญาธร สพป. ชลบุรี เขต 2 89.20 ทอง 14
15 วัดบุญญราศรี สพป. ชลบุรี เขต 1 89 ทอง 15
16 วัดสลุด สพป. สมุทรปราการ เขต 2 88.80 ทอง 16
17 เทศบาลวัดโชค (ธรรมเสนานีวรคุณ) สพป. ราชบุรี เขต 2 88.80 ทอง 16
18 วัดหนองเสือ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 88.60 ทอง 18
19 เมืองใหม่(ชลอราษฎร์รังสฤษฏ์) สพป. ลพบุรี เขต 1 88.40 ทอง 19
20 วัดหัวสะแกตก สพป. อ่างทอง 88 ทอง 20
21 อนุบาลพนมทวน (วัดรางหวาย) สพป. กาญจนบุรี เขต 2 87.40 ทอง 21
22 เทศบาลวัดสิงห์สถิตย์ สพป. ชัยนาท 87.20 ทอง 22
23 บ้านทุ่งเค็ด สพป. ระยอง เขต 2 86.80 ทอง 23
24 อนุบาลท่าหลวง สพป. ลพบุรี เขต 2 86.40 ทอง 24
25 วัดลาดปลาดุก สพป. นนทบุรี เขต 2 85.60 ทอง 25
26 เทศบาล 5 วัดพระปฐมเจดีย์ สพป. นครปฐม เขต 1 85.40 ทอง 26
27 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 85.20 ทอง 27
28 บ้านตรอกสะเดา สพป. กาญจนบุรี เขต 4 85 ทอง 28
29 วัดม่วงหวาน (ส่วน กระบวนยุทธ ประชาสรรค์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 85 ทอง 28
30 บ้านหินเทิน สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 84.60 ทอง 30
31 วัดนาเหล่าบก สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 84.60 ทอง 30
32 คลองหนึ่ง(แก้วนิมิตร) สพป. ปทุมธานี เขต 1 84.40 ทอง 32
33 บ้านซ่อง(ประชากรบำรุง) สพป. เพชรบุรี เขต 2 84.40 ทอง 32
34 ชุมชนวัดทับมา สพป. ระยอง เขต 1 84.20 ทอง 34
35 บ้านไม้รูด(วิสิทธิ์ประชาสรรค์) สพป. ตราด 83.20 ทอง 35
36 วัดใหม่ผดุงเขต สพป. นนทบุรี เขต 1 80.40 ทอง 36
37 ช่องกุ่มวิทยา สพป. สระแก้ว เขต 2 80 ทอง 37
38 บ้านพุน้ำร้อน สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 76 เงิน 38
39 วัดสระด่าน สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 73.20 เงิน 39

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 014
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดปลาไหล สพป. สิงห์บุรี 96.60 ทอง ชนะเลิศ
2 บ้านท่ากรวด สพป. ลพบุรี เขต 2 95.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านกะบกเตี้ย สพป. ชัยนาท 94.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 บ้านตาเรือง สพป. จันทบุรี เขต 2 93.60 ทอง 4
5 วัดดอนแสลบ สพป. กาญจนบุรี เขต 2 93 ทอง 5
6 วัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 92.20 ทอง 6
7 บ้านหนองฆ้อ สพป. ระยอง เขต 1 91.80 ทอง 7
8 วัดพระศรีอารย์ สพป. ราชบุรี เขต 2 90 ทอง 8
9 วัดสองคลอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 90 ทอง 8
10 วัดป่าไผ่ สพป. สระบุรี เขต 2 89.60 ทอง 10
11 บ้านห้วยมาลัย สพป. กาญจนบุรี เขต 3 89.40 ทอง 11
12 วัดสวนส้ม สพป. สมุทรสาคร 88.20 ทอง 12
13 ชุมชนวัดหนองจวง สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 88 ทอง 13
14 วัดโคกป่าแพง สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 88 ทอง 13
15 บ้านเกาะโพธิ์(วันครู ๒๕๐๐) สพป. ชลบุรี เขต 2 87.80 ทอง 15
16 บ้านทุ่งส่าย สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 87.20 ทอง 16
17 อพป.คลองน้ำใส สพป. สระแก้ว เขต 2 87.20 ทอง 16
18 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 86.25 ทอง 18
19 วัดสระสี่มุม สพป. นครปฐม เขต 1 85.40 ทอง 19
20 ชุมชนวัดตะเคียนงาม สพป. ระยอง เขต 2 85.20 ทอง 20
21 บ้านเขาดิน(แสงสว่างวิทยา) สพป. นครนายก 85.20 ทอง 20
22 บ้านหนองเค็ด สพป. กาญจนบุรี เขต 4 83.80 ทอง 22
23 ประชาราษฎร์บำเพ็ญ สพป. กรุงเทพมหานคร 83.80 ทอง 22
24 วัดลาดเป้ง สพป. สมุทรสงคราม 83.80 ทอง 22
25 วัดหนองน้ำเขียว สพป. ชลบุรี เขต 1 83.80 ทอง 22
26 วัดปัญจทายิกาวาส สพป. ปทุมธานี เขต 2 83.60 ทอง 26
27 บ้านคลองประทุน สพป. ตราด 83.40 ทอง 27
28 วัดทุ่งคอก สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 83.40 ทอง 27
29 ชุมชนวัดระโสม สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 83.20 ทอง 29
30 วัดบุญสัมพันธ์ สพป. ชลบุรี เขต 3 83.20 ทอง 29
31 ชุมชนวัดเสด็จ สพป. ปทุมธานี เขต 1 82.80 ทอง 31
32 บ้านซับมะนาว สพป. สระแก้ว เขต 1 82.80 ทอง 31
33 วัดลาดตาล สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 82.80 ทอง 31
34 บ้านยางน้ำกลัดใต้ สพป. เพชรบุรี เขต 1 82.20 ทอง 34
35 วัดม่วงคัน สพป. อ่างทอง 82 ทอง 35
36 ชุมชนวัดบ้านระกาศ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 81.60 ทอง 36
37 เทศบาลพระพุทธบาท สพป. สระบุรี เขต 1 81.20 ทอง 37
38 วัดตำหนักใต้ สพป. นนทบุรี เขต 1 80.20 ทอง 38
39 บ้านอ่างทอง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 80 ทอง 39
40 บ้านแก่งหลวง สพป. กาญจนบุรี เขต 1 80 ทอง 39
41 บ้านแม่คะเมย สพป. เพชรบุรี เขต 2 79.80 เงิน 41
42 วัดโคกพระเจดีย์ (เอกเผ่าพิทยา) สพป. นครปฐม เขต 2 79.80 เงิน 41
43 เทศบาล ๒ วัดแก้วจันทราราม สพป. ลพบุรี เขต 1 77.60 เงิน 43
44 วัดธรรมนาวา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 76.80 เงิน 44
45 บ้านทับใต้ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 65.20 ทองแดง 45

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


วิทยาศาสตร์
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 096
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดบางขวาก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 95.40 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดท่าพูด สพป. นครปฐม เขต 2 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 91.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 อนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 91.20 ทอง 4
5 วัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 89.20 ทอง 5
6 วัดบ้านสร้าง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 89.20 ทอง 5
7 วัดอ่าวช้างไล่ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 87.80 ทอง 7
8 บ้านสัตหีบ สพป. ชลบุรี เขต 3 87.20 ทอง 8
9 วัดบ้านโนน สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 87.20 ทอง 8
10 วัดห้วยโป่ง(จันทร์ราษฎร์บำรุง) สพป. ระยอง เขต 1 87.20 ทอง 8
11 บ้านบัวชุม สพป. ลพบุรี เขต 2 86.60 ทอง 11
12 วัดโฆสิทธาราม สพป. สิงห์บุรี 86.60 ทอง 11
13 บ้านตาเรือง สพป. จันทบุรี เขต 2 86.40 ทอง 13
14 วัดคลองชัน สพป. ปทุมธานี เขต 2 86.20 ทอง 14
15 วัดบึงน้ำรักษ์(ศรีประชาสรรค์) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 85.40 ทอง 15
16 วัดหัวคู้ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 85 ทอง 16
17 วัดพระประโทณเจดีย์ สพป. นครปฐม เขต 1 84.60 ทอง 17
18 วัดบัวสุวรรณประดิษฐ์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 83.80 ทอง 18
19 ชุมชนบ้านทุ่งโพธิ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 83.60 ทอง 19
20 ชุมชนวัดแสนตุ้ง สพป. ตราด 83.60 ทอง 19
21 บ้านหนองต่อ สพป. ชัยนาท 83.40 ทอง 21
22 วัดประสิทธิเวช สพป. นครนายก 83.40 ทอง 21
23 วัดปลูกศรัทธา สพป. กรุงเทพมหานคร 83.40 ทอง 21
24 บ้านนางามมิตรภาพที่ 131 สพป. สระแก้ว เขต 2 83.20 ทอง 24
25 บ้านท่าแร้ง(สหราษฎร์) สพป. เพชรบุรี เขต 1 82.80 ทอง 25
26 บ้านสวนหลวง สพป. สมุทรสาคร 82.40 ทอง 26
27 บ้านหินตั้ง สพป. กาญจนบุรี เขต 3 81.60 ทอง 27
28 วัดไผ่สามเกาะ สพป. ราชบุรี เขต 2 81 ทอง 28
29 ชุมชนบ้านหลุมรัง สพป. กาญจนบุรี เขต 4 80.60 ทอง 29
30 ท้ายพิกุล(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ ๖๘) สพป. สระบุรี เขต 1 80.60 ทอง 29
31 วัดชัยสิทธาราม สพป. อ่างทอง 80.60 ทอง 29
32 บ้านมณีโชติสามัคคี สพป. สระบุรี เขต 2 80.40 ทอง 32
33 ชุมชนวัดบางโค(แม่นางวิทย์อุปการี) สพป. นนทบุรี เขต 2 79.80 เงิน 33
34 บ้านหนองหญ้าปล้อง สพป. กาญจนบุรี เขต 1 79.80 เงิน 33
35 บ้านสวนอุดมวิทยา สพป. ชลบุรี เขต 1 79.60 เงิน 35
36 บ้านชำฆ้อ สพป. ระยอง เขต 2 79.40 เงิน 36
37 บ้านมหาเจริญ สพป. สระแก้ว เขต 1 79 เงิน 37
38 วัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 78.80 เงิน 38
39 วัดศิวาราม สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 77.40 เงิน 39
40 บ้านดอนสำราญ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 76.60 เงิน 40
41 บ้านไร่ใหม่พัฒนา สพป. เพชรบุรี เขต 2 76.60 เงิน 40
42 วัดหนองกระเบียน สพป. ลพบุรี เขต 1 76 เงิน 42
43 ชุมชนวัดไทรม้า สพป. นนทบุรี เขต 1 73.60 เงิน 43
44 วัดบางน้อย(แจ่มประชานุกูล) สพป. สมุทรสงคราม 73.40 เงิน 44
45 บ้านหลุมหิน สพป. กาญจนบุรี เขต 2 72.40 เงิน 45
46 เทศบาล 2 วัดปราสาททอง สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 69.60 ทองแดง 46
47 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 61 ทองแดง 47
48 บ้านหนองเกด สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 38 เข้าร่วม 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


ศิลปะ-นาฏศิลป์
การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 399
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 วัดลาดกระบัง (ศีลาภิรัตอุปถัมภ์) สพป. กรุงเทพมหานคร 94.20 ทอง ชนะเลิศ
2 ไทยรัฐวิทยา 69 สพป. ปทุมธานี เขต 1 88 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านห้วยไคร้ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 84.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดสัมปทวน(บางแก้วพุทธิยาคาร) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 81 ทอง 4
5 วัดราษฎร์รังสรรค์ สพป. สมุทรสาคร 80.60 ทอง 5
6 นาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 6
7 วัดป่าไผ่ สพป. สระบุรี เขต 2 74.60 เงิน 7
8 วัดสลักเหนือ สพป. นนทบุรี เขต 2 73.80 เงิน 8
9 บ้านทับช้าง สพป. จันทบุรี เขต 2 73.20 เงิน 9
10 วัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 73 เงิน 10
11 เทศบาลวัดกำแพง สพป. ชลบุรี เขต 1 73 เงิน 10
12 บ้านหนองขอน สพป. กาญจนบุรี เขต 4 72.20 เงิน 12
13 วัดห้วยไผ่ สพป. ราชบุรี เขต 1 71.80 เงิน 13
14 วัดกิ่งแก้ว สพป. สมุทรปราการ เขต 2 71.40 เงิน 14
15 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 71 เงิน 15
16 บ้านทุ่งคา สพป. ชลบุรี เขต 3 70.60 เงิน 16
17 วัดป่าพฤกษ์ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 70.20 เงิน 17
18 เทศบาล 4 (เชาวนปรีชาอุทิศ) สพป. นครปฐม เขต 1 67.80 ทองแดง 18
19 บ้านเขาไม้ไผ่ สพป. นครนายก 65.80 ทองแดง 19
20 บ้านท่าทองดำ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 65.40 ทองแดง 20
21 ไทยรัฐวิทยา 20 (บ้านหนองมะค่าโมง) สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดเพลงคุณธรรม ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 141
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 รุจิรพัฒน์ สพป. ราชบุรี เขต 1 97.60 ทอง ชนะเลิศ
2 อนุบาลสังขละบุรี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 95.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 เมืองใหม่(ชลอราษฎร์รังสฤษฏ์) สพป. ลพบุรี เขต 1 93.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 93.20 ทอง 4
5 วัดบางขวาก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 93 ทอง 5
6 บ้านตามูล (รัฐประชาสงเคราะห์) สพป. จันทบุรี เขต 2 92.40 ทอง 6
7 คลองบางน้ำจืด สพป. สมุทรปราการ เขต 2 92.20 ทอง 7
8 วัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 92.20 ทอง 7
9 บ้านคลองแค สพป. สมุทรสาคร 92 ทอง 9
10 อนุบาลทับกวาง สพป. สระบุรี เขต 2 92 ทอง 9
11 มารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 91.40 ทอง 11
12 เสริมมิตรวิทยา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 91.40 ทอง 11
13 เอี่ยมสุรีย์ (อนุบาลเมืองสมุทรปราการ) สพป. สมุทรปราการ เขต 1 91.40 ทอง 11
14 วัดบ่อ(นันทวิทยา) นครปากเกร็ด ๑ สพป. นนทบุรี เขต 2 91.20 ทอง 14
15 บ้านปากน้ำปราณ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 90.40 ทอง 15
16 อนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 90.20 ทอง 16
17 มัธยมวัดใหม่กรงทองในพระบรมราชูปถัมภ์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 90 ทอง 17
18 บ้านมะเดื่อทอง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 89.80 ทอง 18
19 บ้านวังคอไห(สงฆ์ประชาชนูทิศ) สพป. ชัยนาท 89.80 ทอง 18
20 ชุมชนวัดเชี่ยวโอสถ สพป. นครนายก 89.60 ทอง 20
21 บ้านเนินตาล สพป. ตราด 89.60 ทอง 20
22 วัดเขาพนมนาง สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 89.40 ทอง 22
23 ศรีเอี่ยมอนุสรณ์ สพป. กรุงเทพมหานคร 89.40 ทอง 22
24 อนุบาลเขาฉกรรจ์ สพป. สระแก้ว เขต 1 89.40 ทอง 22
25 กลาโหมอุทิศ สพป. นนทบุรี เขต 1 89.20 ทอง 25
26 อนุบาลพระนครศรีอยุธยา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 89.20 ทอง 25
27 ราษฎร์วิทยา สพป. เพชรบุรี เขต 1 88.60 ทอง 27
28 วัดหนองตามิ่ง สพป. ลพบุรี เขต 2 88.20 ทอง 28
29 ต้นกล้าพัฒนา สพป. ชลบุรี เขต 1 88 ทอง 29
30 วัดตุ้มหู สพป. สิงห์บุรี 88 ทอง 29
31 อนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 87.80 ทอง 31
32 ชุมชนวัดศีลขันธาราม สพป. อ่างทอง 87.40 ทอง 32
33 อนุบาลวัดปิตุลาธิราชรังสฤษฎิ์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 87.40 ทอง 32
34 นาคประสิทธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 87.20 ทอง 34
35 วัดแสงสรรค์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 87.20 ทอง 34
36 วัดทุ่งลาดหญ้า สพป. กาญจนบุรี เขต 1 87 ทอง 36
37 บ้านวังรี สพป. สระแก้ว เขต 2 86.80 ทอง 37
38 ประถมศึกษาธรรมศาสตร์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 86.80 ทอง 37
39 อนุบาลนครปฐม สพป. นครปฐม เขต 1 86.80 ทอง 37
40 บ้านห้วยปราบ สพป. ระยอง เขต 1 86.60 ทอง 40
41 ห้วยใหญ่ สพป. ชลบุรี เขต 3 86.60 ทอง 40
42 อนุบาลสุพรรณบุรี สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 86.20 ทอง 42
43 วัดท่าเกวียน (สัยอุทิศ) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 86 ทอง 43
44 บ้านแม่ประจันต์ สพป. เพชรบุรี เขต 2 85.60 ทอง 44
45 ฮกเฮง สพป. ราชบุรี เขต 2 85.60 ทอง 44
46 บ้านทัพพระยา สพป. กาญจนบุรี เขต 2 85.40 ทอง 46
47 วัดห้วยบง(บริษัทข้าวไทยจำกัดสงเคราะห์ ๓) สพป. สระบุรี เขต 1 84 ทอง 47
48 บ้านหนองรี สพป. กาญจนบุรี เขต 4 83 ทอง 48

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน


สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 149
ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ชูสินทองประดิษฐ์อนุสรณ์ สพป. กรุงเทพมหานคร 95 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดกลางคลองสระบัว สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 92.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 บ้านหนองมะค่า สพป. ลพบุรี เขต 2 90.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 วัดบ้านนา สพป. ระยอง เขต 2 90.40 ทอง 4
5 อนุบาลสรรคบุรี สพป. ชัยนาท 90 ทอง 5
6 อนุบาลชลบุรี สพป. ชลบุรี เขต 1 89.80 ทอง 6
7 วัดฆ้อ สพป. ตราด 88.80 ทอง 7
8 อนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 88.80 ทอง 7
9 วัดไตรสามัคคี สพป. สมุทรปราการ เขต 1 88 ทอง 9
10 วัดพรหมสาคร สพป. สิงห์บุรี 87.60 ทอง 10
11 อนุบาลสุพรรณบุรี สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 87.20 ทอง 11
12 บ้านทุ่งแจง สพป. ราชบุรี เขต 1 86.40 ทอง 12
13 วัดสามเอก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 86.20 ทอง 13
14 อนุสรณ์ศุภมาศ สพป. สมุทรสาคร 86.20 ทอง 13
15 บ้านหนองปรือกันยาง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 85.60 ทอง 15
16 วัดเกตุประภา สพป. ปทุมธานี เขต 2 85.40 ทอง 16
17 สมาคมป่าไม้แห่งประเทศไทยอุทิศ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 85.20 ทอง 17
18 บ้านมาบตาพุด สพป. ระยอง เขต 1 84.80 ทอง 18
19 มารีย์วิทยา นนทบุรี สพป. นนทบุรี เขต 2 84.60 ทอง 19
20 เทพประทานพร สพป. นนทบุรี เขต 1 84.60 ทอง 19
21 วัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 83.40 ทอง 21
22 บ้านบุพราหมณ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 82.20 ทอง 22
23 วัดมโนรม สพป. ชลบุรี เขต 3 81.80 ทอง 23
24 วัดลาดระโหง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 80.80 ทอง 24
25 ชุมชนวัดหนองปลาหมอ สพป. ราชบุรี เขต 2 80.60 ทอง 25
26 วัดท่าหัวแหวน สพป. จันทบุรี เขต 2 80.40 ทอง 26
27 วัดสุวรรณจินดาราม สพป. ปทุมธานี เขต 1 80.40 ทอง 26
28 วัดงิ้วราย สพป. นครปฐม เขต 2 80 ทอง 28
29 ประชาพัฒนา สพป. กาญจนบุรี เขต 4 78 เงิน 29
30 บ้านมณีโชติสามัคคี สพป. สระบุรี เขต 2 76.20 เงิน 30
31 คลองลาดกระบัง สพป. สมุทรปราการ เขต 2 - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน