ผลการแข่งขัน เรียนรวม - ภาษาไทย
การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 109
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านเขาหินตั้ง สพป. กาญจนบุรี เขต 4 95 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านในล็อค สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนวัดแก้วศิลาราม สพป. ชลบุรี เขต 2 91 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนวัดอัยยิการาม สพป. ปทุมธานี เขต 2 89 ทอง 4  
5 โรงเรียนบ้านบุกะสัง สพป. สระแก้ว เขต 2 87 ทอง 5  
6 โรงเรียนวัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 87 ทอง 5  
7 โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป. สระบุรี เขต 2 87 ทอง 5  
8 โรงเรียนบ้านมหาเจริญ สพป. สระแก้ว เขต 1 85 ทอง 8  
9 โรงเรียนวัดยกกระบัตร (ชุบราษฎร์นุสรณ์) สพป. สมุทรสาคร 85 ทอง 8  
10 โรงเรียนวัดหัวสำโรง สพป. ลพบุรี เขต 1 85 ทอง 8  
11 โรงเรียนวัดโนนสภาราม(นารถ วาจาวุทธ อุปถัมภ์) สพป. สระบุรี เขต 1 85 ทอง 8  
12 โรงเรียนวัดมะเกลือ(กาญจนลักษณ์วิทยา) สพป. นครปฐม เขต 2 84 ทอง 12  
13 โรงเรียนเทพรัตน์ สพป. ชัยนาท 84 ทอง 12  
14 โรงเรียนบ้านช่องสะเดา(การไฟฟ้าฝ่ายผลิตอุปถัมภ์) สพป. กาญจนบุรี เขต 1 83 ทอง 14  
15 โรงเรียนบ้านแก้ว สพป. จันทบุรี เขต 1 83 ทอง 14  
16 โรงเรียนวัดนางแก้ว สพป. ราชบุรี เขต 2 82 ทอง 16  
17 โรงเรียนวัดประดู่ทรงธรรม (จียพันธ์บำรุง) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 82 ทอง 16  
18 โรงเรียนวัดมาบข่า สพป. ระยอง เขต 1 82 ทอง 16  
19 โรงเรียนวัดจุกเฌอ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 80.66 ทอง 19  
20 โรงเรียนวัดนิยมธรรมวราราม สพป. นครปฐม เขต 1 80.66 ทอง 19  
21 โรงเรียนบ้านสัตหีบ สพป. ชลบุรี เขต 3 76 เงิน 21  
22 โรงเรียนวัดชมนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 1 76 เงิน 21  
23 โรงเรียนวัดหนองยาง สพป. อ่างทอง 75 เงิน 23  
24 โรงเรียนลำสนุ่น สพป. ปทุมธานี เขต 1 74 เงิน 24  
25 โรงเรียนบ้านร่มโพธิ์ทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 73 เงิน 25  
26 โรงเรียนบ้านเนินมะหาด สพป. จันทบุรี เขต 2 73 เงิน 25  
27 โรงเรียนบ้านโคกแสมสาร สพป. ลพบุรี เขต 2 73 เงิน 25  
28 โรงเรียนหัวซาวิทยา สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 73 เงิน 25  
29 โรงเรียนวัดท้องคุ้ง"ไพโรจน์ประชาสรรค์" สพป. ชลบุรี เขต 1 71 เงิน 29  
30 โรงเรียนบ้านกุงประชาสรรค์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 68 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนประชาอุทิศ (จันทาบอนุสรณ์) สพป. กรุงเทพมหานคร 68 ทองแดง 30  
32 โรงเรียนเชียงรากน้อย (ทรัพย์-สังเวียน เหราบัตย์อนุสรณ์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 65 ทองแดง 32  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน