ผลการแข่งขัน การงานอาชีพ
การแข่งขันประดิษฐ์พานพุ่มสักการะ ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 012
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนเมืองพัทยา 7 สพป. ชลบุรี เขต 3 98 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านเจียรพัฒนา สพป. ตราด 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนจรูญกิมลี้กิจจาทรอนุสรณ์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านท่าจาม สพป. ชลบุรี เขต 1 95 ทอง 4  
5 โรงเรียนชุมชนบ้านใหม่หนองไทร สพป. สระแก้ว เขต 2 94 ทอง 5  
6 โรงเรียนบ้านท่าม่วง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 94 ทอง 5  
7 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 94 ทอง 5  
8 โรงเรียนนาคประสิทธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 93 ทอง 8  
9 โรงเรียนบ้านไร่ต้นสำโรง สพป. นครปฐม เขต 1 93 ทอง 8  
10 โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติ ๖๐ พรรษาฯ สพป. นนทบุรี เขต 2 93 ทอง 8  
11 โรงเรียนบ้านชำฆ้อ สพป. ระยอง เขต 2 92 ทอง 11  
12 โรงเรียนรุจิรพัฒน์ สพป. ราชบุรี เขต 1 92 ทอง 11  
13 โรงเรียนวัดโคกกรุง สพป. สระบุรี เขต 2 92 ทอง 11  
14 โรงเรียนวัดสุขเกษม สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 91 ทอง 14  
15 โรงเรียนเทศบาลตำบลบางกะดี สพป. ปทุมธานี เขต 1 91 ทอง 14  
16 โรงเรียนชุมชนประชานิกรอำนวยเวทย์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 90 ทอง 16  
17 โรงเรียนบ้านหนองประดู่ สพป. ลพบุรี เขต 2 90 ทอง 16  
18 โรงเรียนบ้านทุ่งประทุน สพป. กาญจนบุรี เขต 2 89 ทอง 18  
19 โรงเรียนวัดสบกเขียว สพป. นครนายก 89 ทอง 18  
20 โรงเรียนวัดบึงทองหลาง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 87 ทอง 20  
21 โรงเรียนอนุบาลเคหะบางพลี (10 ปี สปช.) สพป. สมุทรปราการ เขต 2 87 ทอง 20  
22 โรงเรียนวัดโสมนัส สพป. กรุงเทพมหานคร 85 ทอง 22  
23 โรงเรียนท้ายพิกุล(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ ๖๘) สพป. สระบุรี เขต 1 83 ทอง 23  
24 โรงเรียนบ้านบ่อยายส้ม(แก้วประชาสรรค์) สพป. ชัยนาท 83 ทอง 23  
25 โรงเรียนวัดซับเสือแมบ สพป. ลพบุรี เขต 1 83 ทอง 23  
26 โรงเรียนวัดสุวรรณารัญญิกาวาส สพป. ชลบุรี เขต 2 83 ทอง 23  
27 โรงเรียนคลองแสนสุข สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง 27  
28 โรงเรียนบ้านป่าถล่ม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 81 ทอง 27  
29 โรงเรียนบ้านเขาย้อย สพป. เพชรบุรี เขต 1 81 ทอง 27  
30 โรงเรียนบ้านโนนแสนสุข สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 81 ทอง 27  
31 โรงเรียนวัดโพธิ์สังฆาราม สพป. สิงห์บุรี 81 ทอง 27  
32 โรงเรียนวัดพวงนิมิต สพป. สระแก้ว เขต 1 80 ทอง 32  
33 โรงเรียนบ้านท่าดินแดง สพป. กาญจนบุรี เขต 3 78 เงิน 33  
34 โรงเรียนวัดตาลเจ็ดช่อ สพป. อ่างทอง 77 เงิน 34  
35 โรงเรียนอนุบาลบ่อพลอย สพป. กาญจนบุรี เขต 4 77 เงิน 34  
36 โรงเรียนบ้านหนองสลุด สพป. จันทบุรี เขต 2 76 เงิน 36  
37 โรงเรียนประชินนุสรณ์ สพป. สมุทรสาคร 75 เงิน 37  
38 โรงเรียนปัณณวิชญ์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 75 เงิน 37  
39 โรงเรียนวัดระเบาะไผ่ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 74 เงิน 39  
40 โรงเรียนอนุบาลบางกรวย สพป. นนทบุรี เขต 1 74 เงิน 39  
41 โรงเรียนวัดเดิมบาง สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 73 เงิน 41  
42 โรงเรียนชุมชนนิคมสร้างตนเองจังหวัดระยอง๗ สพป. ระยอง เขต 1 72 เงิน 42  
43 โรงเรียนบ้านท่ามะเฟือง สพป. กาญจนบุรี เขต 1 72 เงิน 42  
44 โรงเรียนอาทรสังขะวัฒนะ 2 วัดวังตะกู สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 71 เงิน 44  
45 โรงเรียนวัดมาบปลาเค้า(ธรรมโชติผดุง) สพป. เพชรบุรี เขต 2 67 ทองแดง 45  
46 โรงเรียนวัดขนอน (ศรัทธาสุวรรณราษฎร์อุปถัมภ์) สพป. ราชบุรี เขต 2 65 ทองแดง 46  
47 โรงเรียนบ้านในล็อค สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน