ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 122
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนวัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 85 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนอนุบาลชลบุรี สพป. ชลบุรี เขต 1 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนแย้มวิทยการ สพป. ราชบุรี เขต 2 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนพิชญศึกษา สพป. นนทบุรี เขต 2 81 ทอง 4  
5 โรงเรียนอนุบาลพิบูลเวศม์ สพป. กรุงเทพมหานคร 81 ทอง 4  
6 โรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 81 ทอง 4  
7 โรงเรียนส.ไทยเสรีอุตสาหกรรม 2 สพป. จันทบุรี เขต 2 78 เงิน 7  
8 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท สพป. ชัยนาท 76 เงิน 8  
9 โรงเรียนอนุบาลราชบุรี สพป. ราชบุรี เขต 1 76 เงิน 8  
10 โรงเรียนอนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 75 เงิน 10  
11 โรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย สพป. เพชรบุรี เขต 1 74 เงิน 11  
12 โรงเรียนอนุบาลนครปฐม สพป. นครปฐม เขต 1 72 เงิน 12  
13 โรงเรียนอนุบาลหลานรัก สพป. ระยอง เขต 2 71 เงิน 13  
14 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 69 ทองแดง 14  
15 โรงเรียนอนุบาลระยอง สพป. ระยอง เขต 1 69 ทองแดง 14  
16 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสาคร สพป. สมุทรสาคร 68 ทองแดง 16  
17 โรงเรียนอนุบาลสมเด็จพระวันรัต สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 67 ทองแดง 17  
18 โรงเรียนบรรจงรัตน์ สพป. ลพบุรี เขต 1 66 ทองแดง 18  
19 โรงเรียนบีคอนเฮาส์ แย้มสอาดหัวหิน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 66 ทองแดง 18  
20 โรงเรียนบ้านเนินพลับหวาน สพป. ชลบุรี เขต 3 65 ทองแดง 20  
21 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 63 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนอนุบาลวัดคลองใหญ่ สพป. ตราด 63 ทองแดง 21  
23 โรงเรียนธัญญสิทธิศิลป์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 60 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนอนุบาลบางสะพาน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 59 เข้าร่วม 24  
25 โรงเรียนประตูชัย สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 57 เข้าร่วม 25  
26 โรงเรียนภาวนาภิมณฑ์พิทยา สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 56 เข้าร่วม 26  
27 โรงเรียนอนุบาลวัดอ่างทอง สพป. อ่างทอง 56 เข้าร่วม 26  
28 โรงเรียนยอแซฟอุปถัมภ์ สพป. นครปฐม เขต 2 53 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา สพป. สระแก้ว เขต 2 51 เข้าร่วม 29  
30 โรงเรียนวัฒนานุศาสน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 50 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนวัดลาดชิด(ลาดชิดวิทยาคาร) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 49 เข้าร่วม 31  
32 โรงเรียนวัดป่างิ้ว สพป. ปทุมธานี เขต 1 48 เข้าร่วม 32  
33 โรงเรียนอนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 48 เข้าร่วม 32  
34 โรงเรียนบ้านทุ่งนาคราช สพป. กาญจนบุรี เขต 1 45 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนมารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 43 เข้าร่วม 35  
36 โรงเรียนทองทาบพิทยา สพป. ลพบุรี เขต 2 41 เข้าร่วม 36  
37 โรงเรียนวัดธารพูด สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 40 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนอนุบาลวัดลูกแกประชาชนูทิศ สพป. กาญจนบุรี เขต 2 40 เข้าร่วม 37  
39 โรงเรียนอนุบาลสิงห์บุรี สพป. สิงห์บุรี 38 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนบ้านท่าทุ่งนา สพป. กาญจนบุรี เขต 3 35 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนสุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 35 เข้าร่วม 40  
42 โรงเรียนบ้านหนองขอนเทพพนม สพป. กาญจนบุรี เขต 4 33 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนมารีวิทยา สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 33 เข้าร่วม 42  
44 โรงเรียนวัดลาดศรัทธาราม (สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ 128) สพป. เพชรบุรี เขต 2 33 เข้าร่วม 42  
45 โรงเรียนอนุบาลเคหะบางพลี (10 ปี สปช.) สพป. สมุทรปราการ เขต 2 30 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 28 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป. สระบุรี เขต 2 20 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนอนุบาลวัดสระแก้ว สพป. สระแก้ว เขต 1 20 เข้าร่วม 47  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน