ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 123
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนวัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 82 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนอนุบาลระยอง สพป. ระยอง เขต 1 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนอนุบาลราชบุรี สพป. ราชบุรี เขต 1 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านป่าถล่ม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 74 เงิน 4  
5 โรงเรียนอนุบาลนครปฐม สพป. นครปฐม เขต 1 73 เงิน 5  
6 โรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 73 เงิน 5  
7 โรงเรียนอัสสัมชัญแผนกประถม สพป. กรุงเทพมหานคร 72 เงิน 7  
8 โรงเรียนอนุบาลตราด สพป. ตราด 70 เงิน 8  
9 โรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย สพป. เพชรบุรี เขต 1 68 ทองแดง 9  
10 โรงเรียนอนุบาลชลบุรี สพป. ชลบุรี เขต 1 68 ทองแดง 9  
11 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 67 ทองแดง 11  
12 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท สพป. ชัยนาท 67 ทองแดง 11  
13 โรงเรียนอุดมวิทยา สพป. ราชบุรี เขต 2 67 ทองแดง 11  
14 โรงเรียนพวงคราม สพป. สระแก้ว เขต 2 66 ทองแดง 14  
15 โรงเรียนเทศบาลวัดแหลมสุวรรณาราม สพป. สมุทรสาคร 66 ทองแดง 14  
16 โรงเรียนอนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 64 ทองแดง 16  
17 โรงเรียนบรรจงรัตน์ สพป. ลพบุรี เขต 1 63 ทองแดง 17  
18 โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 63 ทองแดง 17  
19 โรงเรียนบีคอนเฮาส์แย้มสอาดรังสิต สพป. ปทุมธานี เขต 2 62 ทองแดง 19  
20 โรงเรียนอนุบาลพนัสศึกษาลัย สพป. ชลบุรี เขต 2 62 ทองแดง 19  
21 โรงเรียนดรุณากาญจนบุรี สพป. กาญจนบุรี เขต 1 61 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฎวไลยอลงกรณ์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 60 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนอนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 58 เข้าร่วม 23  
24 โรงเรียนชลประทานวิทยา สพป. นนทบุรี เขต 2 57 เข้าร่วม 24  
25 โรงเรียนอนุบาลวัดนางใน สพป. อ่างทอง 55 เข้าร่วม 25  
26 โรงเรียนบ้านทุ่งกะโตน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 52 เข้าร่วม 26  
27 โรงเรียนธัมมสิริศึกษาสัตหีบ สพป. ชลบุรี เขต 3 47 เข้าร่วม 27  
28 โรงเรียนมารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 47 เข้าร่วม 27  
29 โรงเรียนปัณณวิชญ์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 46 เข้าร่วม 29  
30 โรงเรียนวัดธารพูด สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 45 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนสุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 44 เข้าร่วม 31  
32 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 44 เข้าร่วม 31  
33 โรงเรียนเทวรักษ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 42 เข้าร่วม 33  
34 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 41 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนอนุบาลปราณี สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 38 เข้าร่วม 35  
36 โรงเรียนอนุบาลสิงห์บุรี สพป. สิงห์บุรี 38 เข้าร่วม 35  
37 โรงเรียนเทศบาล 1 บ้านชะอำ สพป. เพชรบุรี เขต 2 38 เข้าร่วม 35  
38 โรงเรียนวัดหนองโรง สพป. สระบุรี เขต 2 35 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนงามมีศรีพัฒนา สพป. ลพบุรี เขต 2 32 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนอนุบาลเขาฉกรรจ์ สพป. สระแก้ว เขต 1 28 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนบ้านดอนสำราญ สพป. ระยอง เขต 2 26 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนพระตำหนักสวนกุหลาบ มหามงคล สพป. นครปฐม เขต 2 26 เข้าร่วม 41  
43 โรงเรียนคลองบางน้ำจืด สพป. สมุทรปราการ เขต 2 17 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนอนุบาลสังขละบุรี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 16 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนเทศบาลเมืองขลุง 1 (บุรวิทยาคาร) สพป. จันทบุรี เขต 2 15 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนยอแซฟอุปถัมภ์อู่ทอง สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 13 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนบ้านยางสูง สพป. กาญจนบุรี เขต 4 5 เข้าร่วม 47  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน