ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 129
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 95.40 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท สพป. ชัยนาท 93.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนพระตำหนักสวนกุหลาบ มหามงคล สพป. นครปฐม เขต 2 93.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนอนุบาลพระนครศรีอยุธยา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 93 ทอง 4  
5 โรงเรียนวัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 91.70 ทอง 5  
6 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสาคร สพป. สมุทรสาคร 90.70 ทอง 6  
7 โรงเรียนอนุบาลลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 90.20 ทอง 7  
8 โรงเรียนอนุบาลเพชรบุรี สพป. เพชรบุรี เขต 1 89.40 ทอง 8  
9 โรงเรียนอนุบาลตราด สพป. ตราด 88.60 ทอง 9  
10 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 88.60 ทอง 9  
11 โรงเรียนอนุบาลราชบุรี สพป. ราชบุรี เขต 1 86.60 ทอง 11  
12 โรงเรียนอนุบาลสุพรรณบุรี สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 84.90 ทอง 12  
13 โรงเรียนบ้านห้วยกะปิ สพป. ชลบุรี เขต 1 81.50 ทอง 13  
14 โรงเรียนวัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 81.20 ทอง 14  
15 โรงเรียนคลองสำโรง สพป. สมุทรปราการ เขต 1 79.80 เงิน 15  
16 โรงเรียนอนุบาลวัดอ่างทอง สพป. อ่างทอง 79.60 เงิน 16  
17 โรงเรียนอนุบาลพนัสศึกษาลัย สพป. ชลบุรี เขต 2 79.40 เงิน 17  
18 โรงเรียนแย้มวิทยการ สพป. ราชบุรี เขต 2 78.30 เงิน 18  
19 โรงเรียนอนุบาลนครปฐม สพป. นครปฐม เขต 1 76.10 เงิน 19  
20 โรงเรียนวัดลาดชะโด สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 75.20 เงิน 20  
21 โรงเรียนอนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 74.80 เงิน 21  
22 โรงเรียนอนุบาลประจวบคีรีขันธ์ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 73 เงิน 22  
23 โรงเรียนธัญญสิทธิศิลป์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 72.50 เงิน 23  
24 โรงเรียนวัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 71.70 เงิน 24  
25 โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งโพธิ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 70.40 เงิน 25  
26 โรงเรียนอนุบาลประจันตคาม สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 67.20 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนบ้านท่ายาง(ประชาสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 66.60 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนบ้านเนินพลับหวาน สพป. ชลบุรี เขต 3 66 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนพญาไท สพป. กรุงเทพมหานคร 65.70 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนวัดป่าสะแก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 64.80 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนวัดปลวกเกตุ สพป. ระยอง เขต 1 60.60 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนวัดบ่อพระอินทร์ สพป. สระบุรี เขต 1 59.50 เข้าร่วม 32  
33 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) สพป. กาญจนบุรี เขต 4 59.20 เข้าร่วม 33  
34 โรงเรียนอนุบาลสิงห์บุรี สพป. สิงห์บุรี 59 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนอนุบาลเขาฉกรรจ์ สพป. สระแก้ว เขต 1 56.30 เข้าร่วม 35  
36 โรงเรียนบ้านอ่างตะแบก สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 56.10 เข้าร่วม 36  
37 โรงเรียนอนุบาลหัวหิน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 55.80 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนอนุบาลเคหะบางพลี (10 ปี สปช.) สพป. สมุทรปราการ เขต 2 55.40 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาทำ สพป. ปทุมธานี เขต 1 55 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนบ้านมะขาม สพป. จันทบุรี เขต 2 54.60 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนบ้านเกริงกระเวีย สพป. กาญจนบุรี เขต 3 48.40 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 33 จังหวัดลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 2 48 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนบ้านรัตนะ สพป. สระแก้ว เขต 2 47.90 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป. สระบุรี เขต 2 47.50 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนวัดเบญพาด สพป. กาญจนบุรี เขต 2 44.60 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนบางบัวทองราษฎร์บำรุง สพป. นนทบุรี เขต 2 38 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 30.80 เข้าร่วม 47  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน