ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 132
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนอนุบาลสมเด็จพระวันรัต สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 80 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 78 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบ้านหนองบอน(นัยนานนท์อนุสรณ์) สพป. กรุงเทพมหานคร 72 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนชุมชนบ้านบ่อ สพป. ราชบุรี เขต 1 70 เงิน 4  
5 โรงเรียนวัดธารพูด สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 70 เงิน 4  
6 โรงเรียนบ้านหนองบอน สพป. ตราด 66 ทองแดง 6  
7 โรงเรียนวัดท่าข้าม สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 66 ทองแดง 6  
8 โรงเรียนอนุบาลบางสะพาน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 66 ทองแดง 6  
9 โรงเรียนเซนต์แอนดรูว์ สพป. นครปฐม เขต 2 66 ทองแดง 6  
10 โรงเรียนวัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 64 ทองแดง 10  
11 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 64 ทองแดง 10  
12 โรงเรียนวัดสามเรือน "จนฺสสโรอนุสสรณ์" สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 62 ทองแดง 12  
13 โรงเรียนสมฤดีสมุทรสาคร สพป. สมุทรสาคร 62 ทองแดง 12  
14 โรงเรียนบ้านหัวนา สพป. กาญจนบุรี เขต 1 60 ทองแดง 14  
15 โรงเรียนอนุบาลนนทบุรี สพป. นนทบุรี เขต 1 58 เข้าร่วม 15  
16 โรงเรียนเลิศปัญญา สพป. ชลบุรี เขต 3 58 เข้าร่วม 15  
17 โรงเรียนวัดท่าขาม (สะเทื้อนราษฎร์อุปถัมภ์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 56 เข้าร่วม 17  
18 โรงเรียนวัดพระปฐมเจดีย์ สพป. นครปฐม เขต 1 56 เข้าร่วม 17  
19 โรงเรียนสุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 56 เข้าร่วม 17  
20 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา สพป. สระแก้ว เขต 2 56 เข้าร่วม 17  
21 โรงเรียนอนุบาลสิงห์บุรี สพป. สิงห์บุรี 56 เข้าร่วม 17  
22 โรงเรียนอนุบาลเคหะบางพลี (10 ปี สปช.) สพป. สมุทรปราการ เขต 2 56 เข้าร่วม 17  
23 โรงเรียนบ้านทับสงฆ์ สพป. จันทบุรี เขต 2 54 เข้าร่วม 23  
24 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท สพป. ชัยนาท 54 เข้าร่วม 23  
25 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 52 เข้าร่วม 25  
26 โรงเรียนอนุบาลชลบุรี สพป. ชลบุรี เขต 1 52 เข้าร่วม 25  
27 โรงเรียนอนุบาลพนัสศึกษาลัย สพป. ชลบุรี เขต 2 50 เข้าร่วม 27  
28 โรงเรียนระเบียบวิทยา สพป. ปทุมธานี เขต 2 48 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนบ้านโป่งวิทยาคม สพป. ราชบุรี เขต 2 46 เข้าร่วม 29  
30 โรงเรียนบ้านป่าถล่ม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 44 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนบ้านหนองหว้า สพป. กาญจนบุรี เขต 4 44 เข้าร่วม 30  
32 โรงเรียนบ้านโคกแสมสาร สพป. ลพบุรี เขต 2 44 เข้าร่วม 30  
33 โรงเรียนพระหฤทัยนนทบุรี สพป. นนทบุรี เขต 2 44 เข้าร่วม 30  
34 โรงเรียนบ้านมาบตาพุด สพป. ระยอง เขต 1 42 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย สพป. เพชรบุรี เขต 1 42 เข้าร่วม 34  
36 โรงเรียนอนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 42 เข้าร่วม 34  
37 โรงเรียนฉัตรลิตราศึกษา สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 38 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนวัดปรังกาสี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 38 เข้าร่วม 37  
39 โรงเรียนวัดเขารักษ์ สพป. กาญจนบุรี เขต 2 38 เข้าร่วม 37  
40 โรงเรียนปัณณวิชญ์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 36 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนวัดบางหัวเสือ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 34 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนวัดร่องแซง(กุลไพศาลวิทยา) สพป. สระบุรี เขต 2 34 เข้าร่วม 41  
43 โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 34 เข้าร่วม 41  
44 โรงเรียนชุมชนตำบลหินปัก สพป. ลพบุรี เขต 1 32 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนวัดตะวันเรือง สพป. ปทุมธานี เขต 1 32 เข้าร่วม 44  
46 โรงเรียนอนุบาลวัดอ่างทอง สพป. อ่างทอง 32 เข้าร่วม 44  
47 โรงเรียนบ้านโคกสั้น สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 26 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้ 6 สพป. สระแก้ว เขต 1 18 เข้าร่วม 48  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน