ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 133
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านหนองบอน สพป. ตราด 92 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนบ้านบางกง สพป. สระบุรี เขต 2 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนประสาทวิทย์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 86 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนวัดธารพูด สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 84 ทอง 4  
5 โรงเรียนวัดบ้านชุ้ง (อดุลประชาวิทย์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 82 ทอง 5  
6 โรงเรียนอนุบาลศรีอรัญโญทัย สพป. สระแก้ว เขต 2 80 ทอง 6  
7 โรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย สพป. เพชรบุรี เขต 1 78 เงิน 7  
8 โรงเรียนวัดแพรกษา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78 เงิน 7  
9 โรงเรียนอนุบาลสมเด็จพระวันรัต สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 78 เงิน 7  
10 โรงเรียนตันตรารักษ์ สพป. ชลบุรี เขต 3 76 เงิน 10  
11 โรงเรียนวัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 76 เงิน 10  
12 โรงเรียนวัดตะพงนอก สพป. ระยอง เขต 1 76 เงิน 10  
13 โรงเรียนอนุบาลแสงอรุณ สพป. นครปฐม เขต 2 76 เงิน 10  
14 โรงเรียนวัดท่าขาม (สะเทื้อนราษฎร์อุปถัมภ์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 72 เงิน 14  
15 โรงเรียนวัดพระปฐมเจดีย์ สพป. นครปฐม เขต 1 72 เงิน 14  
16 โรงเรียนสมฤดีสมุทรสาคร สพป. สมุทรสาคร 72 เงิน 14  
17 โรงเรียนวัดโพธิ์ราษฎร์ศรัทธาธรรม สพป. ราชบุรี เขต 1 70 เงิน 17  
18 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท สพป. ชัยนาท 70 เงิน 17  
19 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 70 เงิน 17  
20 โรงเรียนอนุบาลประจวบคีรีขันธ์ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 70 เงิน 17  
21 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองจังหวัดสระบุรี(พิบูลสงเคราะห์ ๒) สพป. สระบุรี เขต 1 68 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนบ้านทับสงฆ์ สพป. จันทบุรี เขต 2 68 ทองแดง 21  
23 โรงเรียนบ้านท่าดินแดง สพป. กาญจนบุรี เขต 3 68 ทองแดง 21  
24 โรงเรียนวัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 66 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 66 ทองแดง 24  
26 โรงเรียนอนุบาลวัดนางใน สพป. อ่างทอง 66 ทองแดง 24  
27 โรงเรียนอนุบาลสิงห์บุรี สพป. สิงห์บุรี 66 ทองแดง 24  
28 โรงเรียนฉัตรลิตราศึกษา สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 64 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนอนุบาลสุพรรณบุรี สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 64 ทองแดง 28  
30 โรงเรียนบ้านดอนกลาง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 62 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 62 ทองแดง 30  
32 โรงเรียนวัดรางบัวทอง สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 62 ทองแดง 30  
33 โรงเรียนวุฒิวิทยา สพป. ชลบุรี เขต 1 62 ทองแดง 30  
34 โรงเรียนงามมีศรีพัฒนา สพป. ลพบุรี เขต 2 60 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนบ้านวังจั่น สพป. สระแก้ว เขต 1 60 ทองแดง 34  
36 โรงเรียนอนุบาลชุมชนบางบ่อ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 60 ทองแดง 34  
37 โรงเรียนอนุบาลปทุมธานี สพป. ปทุมธานี เขต 1 60 ทองแดง 34  
38 โรงเรียนวัดคลองตาคล้าย สพป. นนทบุรี เขต 2 58 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนวีรศิลป์ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 58 เข้าร่วม 38  
40 โรงเรียนอนุบาลลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 56 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 54 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนระเบียบวิทยา สพป. ปทุมธานี เขต 2 52 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนอนุบาลนนทบุรี สพป. นนทบุรี เขต 1 52 เข้าร่วม 42  
44 โรงเรียนอุดมวิทยา สพป. ราชบุรี เขต 2 52 เข้าร่วม 42  
45 โรงเรียนวัดสาลวนาราม สพป. กาญจนบุรี เขต 2 48 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนบ้านย่านซื่อ สพป. ชลบุรี เขต 2 46 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนโสมาภานุสสรณ์ สพป. กรุงเทพมหานคร 38 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนบ้านหนองประดู่ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 26 เข้าร่วม 48  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน