ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 134
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 84 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนพลับพลาไชย สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนวัดสุทธาวาส สพป. ชลบุรี เขต 3 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ(คุณศรีประเสริฐอุปถัมภ์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 76 เงิน 4  
5 โรงเรียนวัดศรีมหาโพธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 72 เงิน 5  
6 โรงเรียนวัดศรีอุปลาราม สพป. กาญจนบุรี เขต 1 68 ทองแดง 6  
7 โรงเรียนวัดเที่ยงพิมลมุข สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 66 ทองแดง 7  
8 โรงเรียนบ้านหนองบอน สพป. ตราด 58 เข้าร่วม 8  
9 โรงเรียนบ้านห้วยใหญ่ สพป. ลพบุรี เขต 2 56 เข้าร่วม 9  
10 โรงเรียนบ้านตลาดเขตมิตรภาพที่ 105 สพป. กาญจนบุรี เขต 2 54 เข้าร่วม 10  
11 โรงเรียนบ้านวังเพลิง สพป. ลพบุรี เขต 1 54 เข้าร่วม 10  
12 โรงเรียนมาบยางพรวิทยาคม สพป. ระยอง เขต 1 54 เข้าร่วม 10  
13 โรงเรียนบ้านวังน้ำเขียว สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 52 เข้าร่วม 13  
14 โรงเรียนเทศบาล ๒ วัดโพธิ์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 52 เข้าร่วม 13  
15 โรงเรียนเทศบาลบ้านกิโลสอง สพป. สระแก้ว เขต 2 52 เข้าร่วม 13  
16 โรงเรียนวัดพรหมวิหาร สพป. ชัยนาท 50 เข้าร่วม 16  
17 โรงเรียนวัดเจ็ดริ้ว สพป. สมุทรสาคร 50 เข้าร่วม 16  
18 โรงเรียนคลองนาเกลือน้อย สพป. สมุทรปราการ เขต 1 48 เข้าร่วม 18  
19 โรงเรียนบ้านกุยแหย่ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 48 เข้าร่วม 18  
20 โรงเรียนบ้านบุเสี้ยว สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 48 เข้าร่วม 18  
21 โรงเรียนบ้านหนองเกด สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 46 เข้าร่วม 21  
22 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๑๐๔ (บ้านทุ่งกระถิน) สพป. ราชบุรี เขต 1 46 เข้าร่วม 21  
23 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองเขื่อนเพชร (พิบูลสงเคราะห์ ๑) สพป. เพชรบุรี เขต 2 44 เข้าร่วม 23  
24 โรงเรียนบ้านทับช้าง สพป. จันทบุรี เขต 2 44 เข้าร่วม 23  
25 โรงเรียนวัดน้ำพุ สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 44 เข้าร่วม 23  
26 โรงเรียนบ้านน้ำใส สพป. ระยอง เขต 2 42 เข้าร่วม 26  
27 โรงเรียนวัดท้องคุ้ง"ไพโรจน์ประชาสรรค์" สพป. ชลบุรี เขต 1 42 เข้าร่วม 26  
28 โรงเรียนบ้านท่าพลู สพป. สระบุรี เขต 2 40 เข้าร่วม 28  
29 โรงเรียนชุมชนวัดบ้านโง้ง สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 38 เข้าร่วม 29  
30 โรงเรียนบ้านหนองงูเหลือม (ประชารัฐบำรุง) สพป. นครปฐม เขต 1 36 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนวัดป่าพฤกษ์ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 36 เข้าร่วม 30  
32 โรงเรียนวัดรุ้ง สพป. อ่างทอง 36 เข้าร่วม 30  
33 โรงเรียนวัดอัยยิการาม สพป. ปทุมธานี เขต 2 36 เข้าร่วม 30  
34 โรงเรียนวัดโนนสภาราม(นารถ วาจาวุทธ อุปถัมภ์) สพป. สระบุรี เขต 1 36 เข้าร่วม 30  
35 โรงเรียนสาริกา สพป. นครนายก 36 เข้าร่วม 30  
36 โรงเรียนเทศบาล 1 วัดแก่นเหล็ก (รัตนกะลัสอนุสรณ์) สพป. เพชรบุรี เขต 1 36 เข้าร่วม 30  
37 โรงเรียนคลองบ้านพร้าว สพป. ปทุมธานี เขต 1 34 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนประเสริฐอิสลาม สพป. นนทบุรี เขต 2 32 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 32 เข้าร่วม 38  
40 โรงเรียนวัดสมถะ(สมถวิทยาคาร) สพป. ราชบุรี เขต 2 30 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนนุ่มประสงค์วิทยา สพป. นนทบุรี เขต 1 24 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนเชียงรากน้อย (ทรัพย์-สังเวียน เหราบัตย์อนุสรณ์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 24 เข้าร่วม 41  
43 โรงเรียนวัดดาวโด่ง(เอิบวิทยาคม) สพป. สมุทรสงคราม 22 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนพระตำหนักสวนกุหลาบ สพป. กรุงเทพมหานคร 20 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๕๖ (บ้านหนองกระทุ่ม) สพป. สิงห์บุรี 20 เข้าร่วม 44  
46 โรงเรียนชุมชนวัดบ้านระกาศ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 18 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนบ้านหนองข่า สพป. ชลบุรี เขต 2 14 เข้าร่วม 47  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน