ผลการแข่งขัน เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี
การแข่งขันการประดิษฐ์ของเล่นจากเศษวัสดุเหลือใช้ ประเภทนักเรียนที่มีความบกพร่องทางการเรียนรู้ ป.1-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 185
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนวัดพราหมณี สพป. นครนายก 95 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวัดลาดประทุมทอง สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนอนุบาลลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
4 โรงเรียนบ้านสระสี่เหลี่ยม สพป. ชลบุรี เขต 2 88 ทอง 4  
5 โรงเรียนบ้านวังวน สพป. สระแก้ว เขต 1 87 ทอง 5  
6 โรงเรียนวัดรังษีสุทธาวาส สพป. ชลบุรี เขต 3 87 ทอง 5  
7 โรงเรียนประชาอุทิศ (จันทาบอนุสรณ์) สพป. กรุงเทพมหานคร 86 ทอง 7  
8 โรงเรียนวัดเกษตรกันทราราม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 85 ทอง 8  
9 โรงเรียนบ้านหนองขาหยั่ง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 83 ทอง 9  
10 โรงเรียนเทพรัตน์ สพป. ชัยนาท 83 ทอง 9  
11 โรงเรียนบ้านเนินจำปา สพป. จันทบุรี เขต 1 82 ทอง 11  
12 โรงเรียนวัดตรีจินดาวัฒนาราม(เฉลิมรัฐราษฎร์นุกูล) สพป. สมุทรสงคราม 81 ทอง 12  
13 โรงเรียนบ้านเนินมะหาด สพป. จันทบุรี เขต 2 79 เงิน 13  
14 โรงเรียนพวงทองอุปถัมภ์ สพป. อ่างทอง 78 เงิน 14  
15 โรงเรียนสุเหร่าบางกะสี สพป. สมุทรปราการ เขต 2 78 เงิน 14  
16 โรงเรียนวัดกุฏิ(นันทวิเทศประชาสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 1 74 เงิน 16  
17 โรงเรียนวัดป้อมวิเชียรโชติการาม สพป. สมุทรสาคร 74 เงิน 16  
18 โรงเรียนวัดบรรไดทอง สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 73 เงิน 18  
19 โรงเรียนวัดฆ้อ สพป. ตราด 72 เงิน 19  
20 โรงเรียนประชาเกษตรพัฒนา สพป. สระแก้ว เขต 2 71.33 เงิน 20  
21 โรงเรียนบ้านวังรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 71 เงิน 21  
22 โรงเรียนวัดบุรีการาม สพป. สระบุรี เขต 2 70 เงิน 22  
23 โรงเรียนวัดบ่อนำ้จืด สพป. นครปฐม เขต 1 70 เงิน 22  
24 โรงเรียนอนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 70 เงิน 22  
25 โรงเรียนวัดนาอุ่น สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 68 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนบ้านไร่ป้า สพป. กาญจนบุรี เขต 3 67 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนอนุบาลศรีสวัสดิ์ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 66 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนบ้านวังยาว สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 64 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนวัดนิลเพชร สพป. นครปฐม เขต 2 64 ทองแดง 28  
30 โรงเรียนวัดน้ำพุ(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ 54) สพป. ราชบุรี เขต 1 64 ทองแดง 28  
31 โรงเรียนวัดแสงสรรค์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 64 ทองแดง 28  
32 โรงเรียนเชียงรากน้อย (ทรัพย์-สังเวียน เหราบัตย์อนุสรณ์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 63 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนวัดบ้านฉาง สพป. ระยอง เขต 1 62 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนวัดราษฎร์ศรัทธาธรรม สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 62 ทองแดง 33  
35 โรงเรียนบ้านหนองรี สพป. กาญจนบุรี เขต 4 61.33 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนชุมชนวัดจงโก มิตรภาพที่ ๑๕๗ สพป. ลพบุรี เขต 2 61 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนชุมชนวัดหนองปลาหมอ สพป. ราชบุรี เขต 2 61 ทองแดง 36  
38 โรงเรียนอนุบาลศาลาแดง สพป. สระบุรี เขต 1 61 ทองแดง 36  
39 โรงเรียนอินทรัมพรรย์อนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 61 ทองแดง 36  
40 โรงเรียนชุมชนบ้านขอนขว้าง สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 60 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนบางชวดอนุสรณ์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 60 ทองแดง 40  
42 โรงเรียนบ้านท่าฝาง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 60 ทองแดง 40  
43 โรงเรียนบ้านหนองเสือช้าง สพป. ชลบุรี เขต 1 60 ทองแดง 40  
44 โรงเรียนวัดโพธิ์ทอง สพป. ระยอง เขต 2 48 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 47 สพป. เพชรบุรี เขต 2 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน