ผลการแข่งขัน คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 021
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านโป่งวิทยาคม สพป. ราชบุรี เขต 2 95.20 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนชุมชนโคกม่วง เผอิญ ศรีภูธร อุปถัมภ์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 93.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนวัดศรีสำราญราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรสาคร 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนวัดท้องคุ้ง"ไพโรจน์ประชาสรรค์" สพป. ชลบุรี เขต 1 88.80 ทอง 4  
5 โรงเรียนวัดเขาลาดวนารามฯ สพป. สระบุรี เขต 2 88 ทอง 5  
6 โรงเรียนอนุบาลด่านช้าง สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 87.80 ทอง 6  
7 โรงเรียนวัดบางโฉลงนอก สพป. สมุทรปราการ เขต 2 87 ทอง 7  
8 โรงเรียนวัดโบสถ์ (อินทร์บุรี) สพป. สิงห์บุรี 86.80 ทอง 8  
9 โรงเรียนอนุชนศึกษา สพป. กาญจนบุรี เขต 2 86.60 ทอง 9  
10 โรงเรียนอนุบาลเขาฉกรรจ์ สพป. สระแก้ว เขต 1 86.40 ทอง 10  
11 โรงเรียนอนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 86.20 ทอง 11  
12 โรงเรียนอนุบาลราชบุรี สพป. ราชบุรี เขต 1 85.60 ทอง 12  
13 โรงเรียนบรรจงรัตน์ สพป. ลพบุรี เขต 1 84.20 ทอง 13  
14 โรงเรียนสตรีวิทยาอุปถัมภ์ 2 สพป. จันทบุรี เขต 2 84.20 ทอง 13  
15 โรงเรียนอนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 84.20 ทอง 13  
16 โรงเรียนอนุบาลบ้านท่าพระยาจักร สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 84 ทอง 16  
17 โรงเรียนบางสะพาน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 82.40 ทอง 17  
18 โรงเรียนสุมานัน สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.20 เงิน 18  
19 โรงเรียนอนุบาลตราด สพป. ตราด 78 เงิน 19  
20 โรงเรียนบ้านห้วยปราบ สพป. ระยอง เขต 1 76.60 เงิน 20  
21 โรงเรียนวัดหงส์ปทุมาวาส สพป. ปทุมธานี เขต 1 76.40 เงิน 21  
22 โรงเรียนอนุบาลลำนารายณ์ สพป. ลพบุรี เขต 2 76.40 เงิน 21  
23 โรงเรียนอนุบาลวัดอ่างทอง สพป. อ่างทอง 76.20 เงิน 23  
24 โรงเรียนมารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 75.80 เงิน 24  
25 โรงเรียนบ้านท่าลาว(พัชรศาสน์ราษฎร์นุเคราะห์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 75.40 เงิน 25  
26 โรงเรียนวัดบ้านสร้าง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 75.20 เงิน 26  
27 โรงเรียนวัดพลงช้างเผือก สพป. ระยอง เขต 2 75.20 เงิน 26  
28 โรงเรียนเคหะชุมชนลาดกระบัง สพป. กรุงเทพมหานคร 75.20 เงิน 26  
29 โรงเรียนอนุบาลกำแพงแสน สพป. นครปฐม เขต 1 75 เงิน 29  
30 โรงเรียนพวงคราม สพป. สระแก้ว เขต 2 74.40 เงิน 30  
31 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 73.80 เงิน 31  
32 โรงเรียนวัดทุ่งน้อย สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 73.60 เงิน 32  
33 โรงเรียนวัดท่าเกวียน (สัยอุทิศ) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 73 เงิน 33  
34 โรงเรียนอนุบาลพนัสศึกษาลัย สพป. ชลบุรี เขต 2 72.80 เงิน 34  
35 โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติ ๖๐ พรรษาฯ สพป. นนทบุรี เขต 2 72.20 เงิน 35  
36 โรงเรียนวัดใหม่ดงสัก สพป. กาญจนบุรี เขต 3 70.40 เงิน 36  
37 โรงเรียนวัดจุกกะเฌอ สพป. ชลบุรี เขต 3 68.20 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนสุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 66.40 ทองแดง 38  
39 โรงเรียนวรรณรัตน์วิทยา สพป. ชัยนาท 65.60 ทองแดง 39  
40 โรงเรียนวัดสุนทรพิชิตาราม สพป. นครนายก 64.60 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนบ้านดงเกตุ สพป. นครปฐม เขต 2 64.20 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนธัญญสิทธิศิลป์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 63.80 ทองแดง 42  
43 โรงเรียนวีรศิลป์ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 63.80 ทองแดง 42  
44 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 63.20 ทองแดง 44  
45 โรงเรียนบ้านแหลม สพป. เพชรบุรี เขต 1 62.40 ทองแดง 45  
46 โรงเรียนวัดประชาบำรุง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 62.40 ทองแดง 45  
47 โรงเรียนวัดไผ่งาม สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 62 ทองแดง 47  
48 โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 61.20 ทองแดง 48  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน