ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 036
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 90 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวัดชำป่างาม สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนวัดราษฎร์บำรุง สพป. สระบุรี เขต 2 77 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านไชยราช สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 76 เงิน 4  
5 โรงเรียนบ้านวังดินสอ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 75 เงิน 5  
6 โรงเรียนบ้านจันทเขลม สพป. จันทบุรี เขต 2 74 เงิน 6  
7 โรงเรียนสุเหร่าเขียว สพป. นนทบุรี เขต 2 74 เงิน 6  
8 โรงเรียนบ้านวังสิงห์ สพป. กาญจนบุรี เขต 3 73 เงิน 8  
9 โรงเรียนวัดสาลวนาราม สพป. กาญจนบุรี เขต 2 73 เงิน 8  
10 โรงเรียนเทศบาล ๑ บ้านโคกสำโรง สพป. ลพบุรี เขต 1 73 เงิน 8  
11 โรงเรียนคลองบ้านพร้าว สพป. ปทุมธานี เขต 1 71 เงิน 11  
12 โรงเรียนวัดโกสินารายน์ สพป. ราชบุรี เขต 2 70 เงิน 12  
13 โรงเรียนวัดบุญสัมพันธ์ สพป. ชลบุรี เขต 3 69 ทองแดง 13  
14 โรงเรียนวัดวังน้ำเย็น สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 69 ทองแดง 13  
15 โรงเรียนวัดหนองน้ำเขียว สพป. ชลบุรี เขต 1 69 ทองแดง 13  
16 โรงเรียนวัดคลองตันราษฎร์บำรุง สพป. สมุทรสาคร 68 ทองแดง 16  
17 โรงเรียนวัดตะพงนอก สพป. ระยอง เขต 1 68 ทองแดง 16  
18 โรงเรียนวัดมะเกลือ(กาญจนลักษณ์วิทยา) สพป. นครปฐม เขต 2 67 ทองแดง 18  
19 โรงเรียนชุมชนวัดบ้านระกาศ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 66 ทองแดง 19  
20 โรงเรียนบ้านสองสลึง สพป. ระยอง เขต 2 66 ทองแดง 19  
21 โรงเรียนวัดสะแก สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 66 ทองแดง 19  
22 โรงเรียนท้ายพิกุล(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ ๖๘) สพป. สระบุรี เขต 1 65 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนวัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 65 ทองแดง 22  
24 โรงเรียนชุมชนวัดเชี่ยวโอสถ สพป. นครนายก 64 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนบ้านสระบัวก่ำ สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 64 ทองแดง 24  
26 โรงเรียนนุ่มประสงค์วิทยา สพป. นนทบุรี เขต 1 63 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนบางไก่เถื่อน(ตันติวิสิษฐประชานุกูล) สพป. ชัยนาท 63 ทองแดง 26  
28 โรงเรียนบ้านห้วยมงคล สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 63 ทองแดง 26  
29 โรงเรียนบ้านหว้าเอน สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 61 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนร่มเกล้า สพป. สระแก้ว เขต 2 61 ทองแดง 29  
31 โรงเรียนบ้านหุบกะพง สพป. เพชรบุรี เขต 2 58 เข้าร่วม 31  
32 โรงเรียนวัดลาดเป้ง สพป. สมุทรสงคราม 58 เข้าร่วม 31  
33 โรงเรียนวัดสองคลอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 58 เข้าร่วม 31  
34 โรงเรียนบ้านห้วยหวาย สพป. ชลบุรี เขต 2 57 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนป้อมพระจุลจอมเกล้า สพป. สมุทรปราการ เขต 1 57 เข้าร่วม 34  
36 โรงเรียนวัดสังฆราชาวาส สพป. สิงห์บุรี 55 เข้าร่วม 36  
37 โรงเรียนบ้านบัวชุม สพป. ลพบุรี เขต 2 53 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนวัดบ้านสร้าง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 53 เข้าร่วม 37  
39 โรงเรียนวัดลาดสนุ่น สพป. ปทุมธานี เขต 2 51 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนวัดกร่างทองราษฎร์บูรณะ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 49 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนบ้านห้วยยางโทน สพป. ราชบุรี เขต 1 48 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนวัดกุฎิ (ชุ่มประชารังสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 1 48 เข้าร่วม 41  
43 โรงเรียนวัดบ้านแก สพป. อ่างทอง 46 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนราษฎร์บํารุงธรรม สพป. กาญจนบุรี เขต 4 43 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนบ้านคลองพร้าว สพป. ตราด 41 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนวัดบ่อนำ้จืด สพป. นครปฐม เขต 1 0 เข้าร่วม  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน