ผลการแข่งขัน คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 005
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านลาดใหญ่สามัคคี สพป. สมุทรสงคราม 94.60 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนนาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 92.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนวัดใหญ่ชัยมงคล (ภาวนารังสี) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 90.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านวังยาว สพป. สระแก้ว เขต 2 87.80 ทอง 4  
5 โรงเรียนบ้านบ่อระแหง สพป. กาญจนบุรี เขต 2 87.60 ทอง 5  
6 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 84.80 ทอง 6  
7 โรงเรียนมหาสวัสดิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 83.80 ทอง 7  
8 โรงเรียนบ้านซับมะนาว สพป. สระแก้ว เขต 1 82.20 ทอง 8  
9 โรงเรียนวัดประชุมธรรม(สัจจะญาณ) สพป. ชัยนาท 81.40 ทอง 9  
10 โรงเรียนวัดจันทาราม (ตั้งตรงจิตร 5 ) สพป. ราชบุรี เขต 2 80 ทอง 10  
11 โรงเรียนบ้านแม่คะเมย สพป. เพชรบุรี เขต 2 79.60 เงิน 11  
12 โรงเรียนโคกสำโรง สพป. ลพบุรี เขต 1 79 เงิน 12  
13 โรงเรียนเสนานิคม สพป. กรุงเทพมหานคร 78.80 เงิน 13  
14 โรงเรียนประเสริฐอิสลาม สพป. นนทบุรี เขต 2 78.60 เงิน 14  
15 โรงเรียนวัดแสงสรรค์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 77.20 เงิน 15  
16 โรงเรียนวัดจำปา สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 76 เงิน 16  
17 โรงเรียนไทรทองอุปถัมภ์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 75.60 เงิน 17  
18 โรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล สพป. สิงห์บุรี 74.20 เงิน 18  
19 โรงเรียนชุมชนวัดทับมา สพป. ระยอง เขต 1 73 เงิน 19  
20 โรงเรียนวัดประสาธน์รังสรรค์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 71.60 เงิน 20  
21 โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งโพธิ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 71.40 เงิน 21  
22 โรงเรียนวัดเขาวัง(แสง ช่วงสุวนิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 71.40 เงิน 21  
23 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 71.20 เงิน 23  
24 โรงเรียนวัดเขาจำปา(เทียนราษฎร์อุทิศ) สพป. สระบุรี เขต 1 71 เงิน 24  
25 โรงเรียนวัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรสาคร 69.80 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนอนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 69.60 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนวัดวังน้ำเขียว สพป. นครปฐม เขต 1 68.60 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนวัดดอนยอ สพป. นครนายก 66.80 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนวัดวังพระนอน สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 66 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนสมาคมเลขานุการสตรี 1 สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 65.80 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนวัดชัยสิทธาราม สพป. อ่างทอง 63.80 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนบ้านปะอา สพป. ตราด 63.20 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนวัดโพธิ์งาม สพป. ลพบุรี เขต 2 62.80 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนวัดท้องคุ้ง"ไพโรจน์ประชาสรรค์" สพป. ชลบุรี เขต 1 62.60 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนวัดบ้านสร้าง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 61.40 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป. สระบุรี เขต 2 61.20 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนบ้านตาเรือง สพป. จันทบุรี เขต 2 60.80 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนวัดจรเข้ใหญ่ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 60.80 ทองแดง 37  
39 โรงเรียนอนุบาลจันทบุรี สพป. จันทบุรี เขต 1 60.80 ทองแดง 37  
40 โรงเรียนอนุบาลวัดไชยชุมพลชนะสงคราม สพป. กาญจนบุรี เขต 1 60.20 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนวัดศรีมหาโพธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 59 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนบ้านสระบัวก่ำ สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 58.20 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนวัดประชาบำรุง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 57.40 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนเมืองพัทยา 2 สพป. ชลบุรี เขต 3 55 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนบ้านสีระมัน สพป. ระยอง เขต 2 54.60 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนวัดกุฎิ (ชุ่มประชารังสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 1 50.80 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนบ้านดินโส สพป. กาญจนบุรี เขต 3 49.80 เข้าร่วม 47  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน