ผลการแข่งขัน ปฐมวัย
การปั้นดินน้ำมัน ปฐมวัย

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 702
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนอนุบาลมวกเหล็ก สพป. สระบุรี เขต 2 94 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนธัญญสิทธิศิลป์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 89.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนวัดบ้านกลับ สพป. สิงห์บุรี 88 ทอง 4  
5 โรงเรียนวัดชาวเหนือ สพป. ราชบุรี เขต 2 86 ทอง 5  
6 โรงเรียนอนุบาลพิบูลเวศม์ สพป. กรุงเทพมหานคร 85 ทอง 6  
7 โรงเรียนอนุบาลนครปฐม สพป. นครปฐม เขต 1 84 ทอง 7  
8 โรงเรียนต้นกล้าพัฒนา สพป. ชลบุรี เขต 1 83 ทอง 8  
9 โรงเรียนอนุบาลเมืองปราจีนบุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 82 ทอง 9  
10 โรงเรียนวัดโสธรวรารามวรวิหาร สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 81 ทอง 10  
11 โรงเรียนนารายณ์วิทยา สพป. ลพบุรี เขต 2 80.20 ทอง 11  
12 โรงเรียนบ้านเกาะโพธิ์(วันครู ๒๕๐๐) สพป. ชลบุรี เขต 2 78 เงิน 12  
13 โรงเรียนวัดสาลวนาราม สพป. กาญจนบุรี เขต 2 77 เงิน 13  
14 โรงเรียนเทศบาลบ้านกล้วย สพป. ชัยนาท 77 เงิน 13  
15 โรงเรียนอนุบาลตราด สพป. ตราด 75.20 เงิน 15  
16 โรงเรียนบ้านท่ายาง(ประชาสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 73.20 เงิน 16  
17 โรงเรียนบ้านคลองกระทุ่มแบน สพป. สมุทรสาคร 69 ทองแดง 17  
18 โรงเรียนบ้านห้วยหวาย สพป. กาญจนบุรี เขต 4 69 ทองแดง 17  
19 โรงเรียนอนุบาลปทุมธานี สพป. ปทุมธานี เขต 1 68.80 ทองแดง 19  
20 โรงเรียนอนุบาลลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 68.80 ทองแดง 19  
21 โรงเรียนวัดผาสุกมณีจักร สพป. นนทบุรี เขต 2 68 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนบ้านแหลม สพป. เพชรบุรี เขต 1 67 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนวัดหัวคู้ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 66 ทองแดง 23  
24 โรงเรียนวัดโคกเขมา สพป. นครปฐม เขต 2 66 ทองแดง 23  
25 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา สพป. สระแก้ว เขต 2 65 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนบ้านดินโส สพป. กาญจนบุรี เขต 3 64 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนบ้านท่าเสด็จ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 64 ทองแดง 26  
28 โรงเรียนวัดป่าสะแก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 63 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนบ้านหนองคอก สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 62 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนวัดม่วงหวาน (ส่วน กระบวนยุทธ ประชาสรรค์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 62 ทองแดง 29  
31 โรงเรียนวัดสำโรง สพป. จันทบุรี เขต 2 61 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนวัดสุนันทาราม สพป. สระบุรี เขต 1 60.40 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนประตูชัย สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 60.20 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนอนุบาลองครักษ์(ผดุงองครักษ์ประชา) สพป. นครนายก 60.20 ทองแดง 33  
35 โรงเรียนนาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนบ้านเขาดิน สพป. ชลบุรี เขต 3 60 ทองแดง 35  
37 โรงเรียนวรดิตถ์วิทยาประสูทน์ สพป. อ่างทอง 60 ทองแดง 35  
38 โรงเรียนวัดมงคลวุฒาวาส สพป. ระยอง เขต 2 60 ทองแดง 35  
39 โรงเรียนวัดโคกป่าแพง สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 60 ทองแดง 35  
40 โรงเรียนหาดสนุกราษฎร์บำรุง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 60 ทองแดง 35  
41 โรงเรียนอนุบาลกุยบุรี(วัดวังยาว) สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 60 ทองแดง 35  
42 โรงเรียนอนุบาลจันทบุรี สพป. จันทบุรี เขต 1 60 ทองแดง 35  
43 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๑๐๓ (บ้านหนองผู้เฒ่า) สพป. กาญจนบุรี เขต 1 60 ทองแดง 35  
44 โรงเรียนท่าทรายประชาอุปถัมภ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 56.20 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนบ้านวังวน สพป. สระแก้ว เขต 1 55.40 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนบ้านหนองจอก (จิตติ-บุญศรี) สพป. ราชบุรี เขต 1 55.40 เข้าร่วม 45  
47 โรงเรียนวัดใหม่สิทธาวาส สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 54.80 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนวัดบ้านฉาง สพป. ระยอง เขต 1 54.60 เข้าร่วม 48  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน