ผลการแข่งขัน ปฐมวัย
การสร้างภาพด้วยการฉีก ตัด ปะ กระดาษ ปฐมวัย

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 703
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านสวนหลวง สพป. สมุทรสาคร 93 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนอนุบาลลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 92.40 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบ้านนางามมิตรภาพที่ 131 สพป. สระแก้ว เขต 2 90.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนนิคมสร้างตนเองจังหวัดระยอง ๙ สพป. ระยอง เขต 1 90 ทอง 4  
5 โรงเรียนพญาไท สพป. กรุงเทพมหานคร 89.60 ทอง 5  
6 โรงเรียนบ้านเนินตาล สพป. ตราด 86.60 ทอง 6  
7 โรงเรียนวัดบางหญ้าแพรก สพป. สมุทรปราการ เขต 1 84.80 ทอง 7  
8 โรงเรียนบ้านเขาไม้แก้ว สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 84.60 ทอง 8  
9 โรงเรียนอนุบาลเสาไห้ สพป. สระบุรี เขต 1 84.40 ทอง 9  
10 โรงเรียนเทศบาล๑(บางวัว) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 83.40 ทอง 10  
11 โรงเรียนอนุบาลนครปฐม สพป. นครปฐม เขต 1 83.20 ทอง 11  
12 โรงเรียนนาคประสิทธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 82.80 ทอง 12  
13 โรงเรียนวัดปากคลอง สพป. เพชรบุรี เขต 1 82.80 ทอง 12  
14 โรงเรียนชุมชนวัดดอนคลังมิตรภาพที่ 178 สพป. ราชบุรี เขต 2 82 ทอง 14  
15 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 81.40 ทอง 15  
16 โรงเรียนอนุบาลบ้านท่าพระยาจักร สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 81 ทอง 16  
17 โรงเรียนอนุบาลด่านมะขามเตี้ย สพป. กาญจนบุรี เขต 1 78.60 เงิน 17  
18 โรงเรียนองค์การอุตสาหกรรมป่าไม้ 6 สพป. สระแก้ว เขต 1 78.40 เงิน 18  
19 โรงเรียนอนุบาลชัยนาท สพป. ชัยนาท 78.20 เงิน 19  
20 โรงเรียนอนุบาลยินดีวิทย์ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 77.40 เงิน 20  
21 โรงเรียนบ้านเนินไร่ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 77 เงิน 21  
22 โรงเรียนวัดป่าสะแก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 76.80 เงิน 22  
23 โรงเรียนอนุบาลปทุมธานี สพป. ปทุมธานี เขต 1 76.60 เงิน 23  
24 โรงเรียนบ้านท่ายาง(ประชาสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 75.80 เงิน 24  
25 โรงเรียนวัดบ้านกลาง สพป. ชลบุรี เขต 2 75.80 เงิน 24  
26 โรงเรียนอนุบาลสุพรรณบุรี สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 75.60 เงิน 26  
27 โรงเรียนธัญญสิทธิศิลป์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 75.20 เงิน 27  
28 โรงเรียนวัดเขาปิ่นทอง สพป. ราชบุรี เขต 1 75.20 เงิน 27  
29 โรงเรียนบ้านหนองเค็ด สพป. กาญจนบุรี เขต 4 74 เงิน 29  
30 โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป. สระบุรี เขต 2 74 เงิน 29  
31 โรงเรียนบ้านห้วยทับมอญ สพป. ระยอง เขต 2 73.60 เงิน 31  
32 โรงเรียนบ้านเนินพลับหวาน สพป. ชลบุรี เขต 3 73.40 เงิน 32  
33 โรงเรียนเชียงรากน้อย (ทรัพย์-สังเวียน เหราบัตย์อนุสรณ์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 73.40 เงิน 32  
34 โรงเรียนวัดท่าศาลา สพป. จันทบุรี เขต 1 73.20 เงิน 34  
35 โรงเรียนวัดโคกช้าง(ราษฎร์บำรุง) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 73 เงิน 35  
36 โรงเรียนเมืองสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 72.40 เงิน 36  
37 โรงเรียนหาดสนุกราษฎร์บำรุง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 72.20 เงิน 37  
38 โรงเรียนอนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 71.40 เงิน 38  
39 โรงเรียนสตรีวิทยาอุปถัมภ์ 2 สพป. จันทบุรี เขต 2 71 เงิน 39  
40 โรงเรียนบ้านอูล่อง สพป. กาญจนบุรี เขต 3 70.40 เงิน 40  
41 โรงเรียนวัดผาสุกมณีจักร สพป. นนทบุรี เขต 2 70 เงิน 41  
42 โรงเรียนอนุบาลวัดอ่างทอง สพป. อ่างทอง 69.60 ทองแดง 42  
43 โรงเรียนบ้านหาดขาม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 69.20 ทองแดง 43  
44 โรงเรียนอนุบาลอินทร์บุรี (วัดโพธิ์ศรี) สพป. สิงห์บุรี 67.60 ทองแดง 44  
45 โรงเรียนบ้านชากนา สพป. ชลบุรี เขต 1 67.20 ทองแดง 45  
46 โรงเรียนบ้านเขากรวด สพป. กาญจนบุรี เขต 2 64.80 ทองแดง 46  
47 โรงเรียนอนุบาลเมืองปราจีนบุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 53.20 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนบ้านมะกอกหวาน สพป. ลพบุรี เขต 2 51 เข้าร่วม 48  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน