ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 790
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนบ้านวังน้ำเขียว สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 100 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวัดห้วยโป่ง(จันทร์ราษฎร์บำรุง) สพป. ระยอง เขต 1 97 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนวัดนางลือ สพป. ชัยนาท 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านเขายายกะตา สพป. ลพบุรี เขต 2 90 ทอง 4  
5 โรงเรียนวัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 85 ทอง 5  
6 โรงเรียนบ้านโคกสว่าง สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 80 ทอง 6  
7 โรงเรียนอนุบาลวังม่วง สพป. สระบุรี เขต 2 79 เงิน 7  
8 โรงเรียนวัดเจ็ดริ้ว สพป. สมุทรสาคร 78 เงิน 8  
9 โรงเรียนบ้านเขามะกา สพป. สระแก้ว เขต 1 77.50 เงิน 9  
10 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) สพป. สระบุรี เขต 1 77.25 เงิน 10  
11 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 77 เงิน 11  
12 โรงเรียนวัดท้องคุ้ง"ไพโรจน์ประชาสรรค์" สพป. ชลบุรี เขต 1 76.50 เงิน 12  
13 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) สพป. กาญจนบุรี เขต 4 76.25 เงิน 13  
14 โรงเรียนราษฎร์พัฒนาสามัคคี สพป. จันทบุรี เขต 2 76 เงิน 14  
15 โรงเรียนอนุบาลบางละมุง สพป. ชลบุรี เขต 3 75.50 เงิน 15  
16 โรงเรียนคลองปักหลัก สพป. กรุงเทพมหานคร 75.25 เงิน 16  
17 โรงเรียนสุเหร่าดารุลนาอีม สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 75.25 เงิน 16  
18 โรงเรียนวัดศรีมหาโพธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 75 เงิน 18  
19 โรงเรียนชุมชนวัดไทรน้อย สพป. นนทบุรี เขต 2 74 เงิน 19  
20 โรงเรียนอนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 73 เงิน 20  
21 โรงเรียนวัดสลักเพชร สพป. ตราด 72 เงิน 21  
22 โรงเรียนวัดสาลวนาราม สพป. กาญจนบุรี เขต 2 71 เงิน 22  
23 โรงเรียนบ้านหินแร่ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 70 เงิน 23  
24 โรงเรียนบีกริม สพป. สระแก้ว เขต 2 69 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนชลประทานอนุเคราะห์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 68.50 ทองแดง 25  
26 โรงเรียนวัดพระพุทธบาทเขาลูกช้าง (พิพิธพัฒนานุเคราะห์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 68.25 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนบ้านบนเขาแก่งเรียง สพป. กาญจนบุรี เขต 1 68 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนบ้านวังดินสอ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 67.50 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนคลองกระทุ่มราษฎร์อุทิศ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 67.25 ทองแดง 29  
30 โรงเรียนบ้านเขาแก้ววิทยา สพป. จันทบุรี เขต 1 67 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนวัดพรหมสาคร สพป. สิงห์บุรี 66 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนบ้านดินโส สพป. กาญจนบุรี เขต 3 65 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนวัดปัญจทายิกาวาส สพป. ปทุมธานี เขต 2 64 ทองแดง 33  
34 โรงเรียนเชียงรากน้อย (ทรัพย์-สังเวียน เหราบัตย์อนุสรณ์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 63.75 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนวัดหนองเมือง สพป. ลพบุรี เขต 1 63.50 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนวัดตาก้อง(รัฐราษฎร์บำรุง) สพป. นครปฐม เขต 1 63.25 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนนครนนท์วิทยา 5 ทานสัมฤทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 62.75 ทองแดง 37  
38 โรงเรียนวัดโพธิ์รัตนาราม สพป. ราชบุรี เขต 2 62.75 ทองแดง 37  
39 โรงเรียนวัดปากสมุทร สพป. สมุทรสงคราม 62.50 ทองแดง 39  
40 โรงเรียนบ้านละว้าวังควาย สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 62.25 ทองแดง 40  
41 โรงเรียนวัดหนองยาง สพป. อ่างทอง 62 ทองแดง 41  
42 โรงเรียนวัดตะวันเรือง สพป. ปทุมธานี เขต 1 61.75 ทองแดง 42  
43 โรงเรียนวัดป่าพฤกษ์ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 61.50 ทองแดง 43  
44 โรงเรียนวัดบางกระ สพป. ราชบุรี เขต 1 61.25 ทองแดง 44  
45 โรงเรียนวัดบางขุนไทร(ผดุงวิทยา) สพป. เพชรบุรี เขต 1 61 ทองแดง 45  
46 โรงเรียนบ้านยางเอน สพป. ระยอง เขต 2 60.50 ทองแดง 46  
47 โรงเรียนวัดมงคลนิมิตร สพป. สมุทรปราการ เขต 2 60 ทองแดง 47  
48 โรงเรียนบ้านดอนกลาง(กิดารีศึกษาคาร) สพป. นครนายก 55 เข้าร่วม 48  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน