ผลการแข่งขัน ภาษาต่างประเทศ
การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 800
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนจิระศาสตร์วิทยา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 95.80 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนสาธิตอุดมศึกษา สพป. ชลบุรี เขต 3 92.80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนอนุบาลพิบูลเวศม์ สพป. กรุงเทพมหานคร 91.20 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนชุมชนประชาธิปัตย์วิทยาคาร สพป. ปทุมธานี เขต 2 89 ทอง 4  
5 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 89 ทอง 4  
6 โรงเรียนอุดมวิทยา สพป. ราชบุรี เขต 2 88.40 ทอง 6  
7 โรงเรียนวีรศิลป์ สพป. กาญจนบุรี เขต 1 88.20 ทอง 7  
8 โรงเรียนวัดโพธิ์ลอย (เรือนวงษ์ผดุง) สพป. เพชรบุรี เขต 2 88 ทอง 8  
9 โรงเรียนดรุณาราชบุรี สพป. ราชบุรี เขต 1 87.80 ทอง 9  
10 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 87.60 ทอง 10  
11 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 87.60 ทอง 10  
12 โรงเรียนวัดดอนทอง สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 87.40 ทอง 12  
13 โรงเรียนมารีวิทยา สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 87.20 ทอง 13  
14 โรงเรียนมารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 87 ทอง 14  
15 โรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย สพป. เพชรบุรี เขต 1 87 ทอง 14  
16 โรงเรียนเอกชัย สพป. สมุทรสาคร 86.60 ทอง 16  
17 โรงเรียนอนุบาลตราด สพป. ตราด 86.40 ทอง 17  
18 โรงเรียนอนุบาลลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 86.40 ทอง 17  
19 โรงเรียนเซนต์โยเซฟระยอง สพป. ระยอง เขต 1 86.40 ทอง 17  
20 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศบูรพา สพป. ชลบุรี เขต 1 86 ทอง 20  
21 โรงเรียนพร้านีลวัชระ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 85.50 ทอง 21  
22 โรงเรียนบ้านวังยาว สพป. สระแก้ว เขต 2 85.20 ทอง 22  
23 โรงเรียนอนุบาลปทุมธานี สพป. ปทุมธานี เขต 1 85.20 ทอง 22  
24 โรงเรียนอนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 85.20 ทอง 22  
25 โรงเรียนอัสสัมชัญคอนแวนต์ลำนารายณ์ สพป. ลพบุรี เขต 2 85 ทอง 25  
26 โรงเรียนวัฒนานุศาสน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 84.20 ทอง 26  
27 โรงเรียนอนุบาลสิงห์บุรี สพป. สิงห์บุรี 84.20 ทอง 26  
28 โรงเรียนคลองทางหลวง สพป. นครปฐม เขต 2 84 ทอง 28  
29 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศสุวรรณภูมิ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 83.75 ทอง 29  
30 โรงเรียนรักษ์วิทยา สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 83.60 ทอง 30  
31 โรงเรียนบ้านวังหิน สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 83 ทอง 31  
32 โรงเรียนกสิณธรเซนต์ปีเตอร์ สพป. นนทบุรี เขต 2 82.60 ทอง 32  
33 โรงเรียนอนุบาลสุพรรณบุรี สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 82.50 ทอง 33  
34 โรงเรียนอนุบาลเดิมบางนางบวช (วัดท่าช้าง) สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 82.40 ทอง 34  
35 โรงเรียนอนุบาลสังขละบุรี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 82.20 ทอง 35  
36 โรงเรียนภาวนาภิมณฑ์พิทยา สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 81.80 ทอง 36  
37 โรงเรียนอนุบาลนนทบุรี สพป. นนทบุรี เขต 1 81.80 ทอง 36  
38 โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 15(บ้านม่วงเฒ่า) สพป. กาญจนบุรี เขต 4 81.40 ทอง 38  
39 โรงเรียนวัดทุ่งรี สพป. นครปฐม เขต 1 81.40 ทอง 38  
40 โรงเรียนอนุบาลวัดสระแก้ว สพป. สระแก้ว เขต 1 81.40 ทอง 38  
41 โรงเรียนวัดสารนารถธรรมาราม สพป. ระยอง เขต 2 79.40 เงิน 41  
42 โรงเรียนสารสาสน์วิเทศกาญจนบุรี สพป. กาญจนบุรี เขต 2 79.40 เงิน 41  
43 โรงเรียนบ้านทรัพย์เจริญ สพป. จันทบุรี เขต 2 79 เงิน 43  
44 โรงเรียนวัดหนองโรง สพป. สระบุรี เขต 2 78.60 เงิน 44  
45 โรงเรียนอนุบาลวัดอ่างทอง สพป. อ่างทอง 78.40 เงิน 45  
46 โรงเรียนวัดชุมพลนิกายาราม สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 77.60 เงิน 46  
47 โรงเรียนบางสะพาน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 75 เงิน 47  
48 โรงเรียนบ้านหนองตะขบ สพป. ชัยนาท 74.80 เงิน 48  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน