ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันเวทคณิต ป.1-ป.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 820
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนอนุบาลระยอง สพป. ระยอง เขต 1 86.50 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนรุ่งนภาพิทยา สพป. ระยอง เขต 2 84.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนอนุบาลวัดอ่างทอง สพป. อ่างทอง 83.50 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสาคร สพป. สมุทรสาคร 79 เงิน 4  
5 โรงเรียนนาคประสิทธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 74.50 เงิน 5  
6 โรงเรียนบ้านเนินพลับหวาน สพป. ชลบุรี เขต 3 73.50 เงิน 6  
7 โรงเรียนบ้านสวนมะเดื่อ สพป. ลพบุรี เขต 2 72.50 เงิน 7  
8 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา สพป. สระแก้ว เขต 2 71 เงิน 8  
9 โรงเรียนวัดดอนไก่เตี้ย สพป. เพชรบุรี เขต 1 69 ทองแดง 9  
10 โรงเรียนวัดบางแสม สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 69 ทองแดง 9  
11 โรงเรียนอนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 69 ทองแดง 9  
12 โรงเรียนประตูชัย สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 68 ทองแดง 12  
13 โรงเรียนอนุบาลบางสะพาน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 68 ทองแดง 12  
14 โรงเรียนเซนต์โยเซฟบางนา สพป. สมุทรปราการ เขต 1 63.50 ทองแดง 14  
15 โรงเรียนอนุบาลสามเสน(สำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาลอุปถัมภ์) สพป. กรุงเทพมหานคร 62 ทองแดง 15  
16 โรงเรียนวัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 61.50 ทองแดง 16  
17 โรงเรียนแย้มวิทยการ สพป. ราชบุรี เขต 2 61.50 ทองแดง 16  
18 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 61 ทองแดง 18  
19 โรงเรียนวัดตะเคียนทอง สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 59.50 เข้าร่วม 19  
20 โรงเรียนอนุบาลวัดลูกแกประชาชนูทิศ สพป. กาญจนบุรี เขต 2 59 เข้าร่วม 20  
21 โรงเรียนสุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 57.50 เข้าร่วม 21  
22 โรงเรียนอนุบาลวัดสระแก้ว สพป. สระแก้ว เขต 1 57 เข้าร่วม 22  
23 โรงเรียนอนุบาลสิงห์บุรี สพป. สิงห์บุรี 57 เข้าร่วม 22  
24 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 55 เข้าร่วม 24  
25 โรงเรียนธัญญสิทธิศิลป์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 54 เข้าร่วม 25  
26 โรงเรียนพรหมพิกุลทอง สพป. สมุทรปราการ เขต 2 53 เข้าร่วม 26  
27 โรงเรียนวัดสามัคคีธรรม สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 53 เข้าร่วม 26  
28 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 53 เข้าร่วม 26  
29 โรงเรียนสามัคคีราษฎร์บำรุง สพป. ปทุมธานี เขต 1 53 เข้าร่วม 26  
30 โรงเรียนชุมชนวัดหนองตำลึง สพป. ชลบุรี เขต 2 52.50 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนอนุบาลตราด สพป. ตราด 52.50 เข้าร่วม 30  
32 โรงเรียนเพียงหลวง3(บ้านเหมืองแร่อีต่อง)ในทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 52 เข้าร่วม 32  
33 โรงเรียนเซนต์แอนโทนีบางปะอิน สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 51 เข้าร่วม 33  
34 โรงเรียนอนุบาลชลบุรี สพป. ชลบุรี เขต 1 50 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนมารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 48.50 เข้าร่วม 35  
36 โรงเรียนอนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 48 เข้าร่วม 36  
37 โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติ ๖๐ พรรษาฯ สพป. นนทบุรี เขต 2 47.50 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนหินกอง(พิบูลอนุสรณ์) สพป. สระบุรี เขต 2 47 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 46 เข้าร่วม 39  
40 โรงเรียนประถมฐานบินกำแพงแสน สพป. นครปฐม เขต 1 45 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนดรุณาราชบุรี สพป. ราชบุรี เขต 1 44 เข้าร่วม 41  
42 โรงเรียนบ้านป่าถล่ม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 44 เข้าร่วม 41  
43 โรงเรียนบ้านหนองปลาซิว สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 43 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนบ้านยางชุม สพป. เพชรบุรี เขต 2 37 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) สพป. ชัยนาท 37 เข้าร่วม 44  
46 โรงเรียนวัดท่ามะขาม สพป. กาญจนบุรี เขต 1 33.50 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนบ้านทับช้าง สพป. จันทบุรี เขต 2 32.50 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนอนุบาลลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 26.50 เข้าร่วม 48  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน