ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันเวทคณิต ป.4-ป.6

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 821
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนอนุบาลเพชรบุรี สพป. เพชรบุรี เขต 1 83.50 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนอนุบาลวัดอ่างทอง สพป. อ่างทอง 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนอนุบาลบางสะพาน สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 79.50 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนบ้านท่ายาง(ประชาสรรค์) สพป. เพชรบุรี เขต 2 79 เงิน 4  
5 โรงเรียนบ้านสวนมะเดื่อ สพป. ลพบุรี เขต 2 78.50 เงิน 5  
6 โรงเรียนเซนต์แมรี่ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 78.50 เงิน 5  
7 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสาคร สพป. สมุทรสาคร 78 เงิน 7  
8 โรงเรียนไผทอุดมศึกษา สพป. กรุงเทพมหานคร 78 เงิน 7  
9 โรงเรียนสุพรรณภูมิ สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 76.50 เงิน 9  
10 โรงเรียนอนุบาลวัดปิตุลาธิราชรังสฤษฎิ์ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 76.50 เงิน 9  
11 โรงเรียนรัตนศึกษา สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 76 เงิน 11  
12 โรงเรียนอนุราชประสิทธิ์ สพป. นนทบุรี เขต 1 76 เงิน 11  
13 โรงเรียนนาคประสิทธิ์ สพป. นครปฐม เขต 2 75 เงิน 13  
14 โรงเรียนอนุบาลนครนายก สพป. นครนายก 75 เงิน 13  
15 โรงเรียนสำเร็จวิทยา สพป. สระแก้ว เขต 2 74 เงิน 15  
16 โรงเรียนวัดพืชนิมิต สพป. ปทุมธานี เขต 1 72.50 เงิน 16  
17 โรงเรียนอนุบาลวัดสระแก้ว สพป. สระแก้ว เขต 1 72.50 เงิน 16  
18 โรงเรียนอนุบาลสระบุรี สพป. สระบุรี เขต 1 71.50 เงิน 18  
19 โรงเรียนวัดพระปฐมเจดีย์ สพป. นครปฐม เขต 1 71 เงิน 19  
20 โรงเรียนบ้านสองสลึง สพป. ระยอง เขต 2 70 เงิน 20  
21 โรงเรียนวัดโบสถ์ (อินทร์บุรี) สพป. สิงห์บุรี 69.50 ทองแดง 21  
22 โรงเรียนวัดดอนชะเอม สพป. กาญจนบุรี เขต 2 69 ทองแดง 22  
23 โรงเรียนอนุบาลไทรโยค สพป. กาญจนบุรี เขต 3 69 ทองแดง 22  
24 โรงเรียนมารีวิทยากบินทร์บุรี สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 68.50 ทองแดง 24  
25 โรงเรียนวัดบ้านฉาง สพป. ระยอง เขต 1 68.50 ทองแดง 24  
26 โรงเรียนอนุบาลราชบุรี สพป. ราชบุรี เขต 1 68 ทองแดง 26  
27 โรงเรียนชุมชนวัดศรีประจันตคาม สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 66.50 ทองแดง 27  
28 โรงเรียนอนุบาลหนองปรือ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 65 ทองแดง 28  
29 โรงเรียนเทพวิทยา สพป. ราชบุรี เขต 2 65 ทองแดง 28  
30 โรงเรียนอนุบาลกาญจนบุรี สพป. กาญจนบุรี เขต 1 64.50 ทองแดง 30  
31 โรงเรียนอนุบาลสมุทรสงคราม สพป. สมุทรสงคราม 64 ทองแดง 31  
32 โรงเรียนธัญญสิทธิศิลป์ สพป. ปทุมธานี เขต 2 63.50 ทองแดง 32  
33 โรงเรียนพรหมพิกุลทอง สพป. สมุทรปราการ เขต 2 63.50 ทองแดง 32  
34 โรงเรียนอนุบาลชลบุรี สพป. ชลบุรี เขต 1 63 ทองแดง 34  
35 โรงเรียนบ้านเนินตาล สพป. ตราด 62 ทองแดง 35  
36 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 61 ทองแดง 36  
37 โรงเรียนเกล็ดแก้ว สพป. ชลบุรี เขต 3 57.50 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนวัดตาลเดี่ยว สพป. สระบุรี เขต 2 57 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนหงสประภาสประสิทธิ์ สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 57 เข้าร่วม 38  
40 โรงเรียนบ้านทับช้าง สพป. จันทบุรี เขต 2 56 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนบ้านอ่างตะแบก สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 56 เข้าร่วม 40  
42 โรงเรียนอนุบาลด่านช้าง สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 55 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนอนุบาลพนัสศึกษาลัย สพป. ชลบุรี เขต 2 55 เข้าร่วม 42  
44 โรงเรียนวัดอินกัลยา สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 51.50 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนบ้านป่าถล่ม สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 49 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนอนุบาลหันคา(วัดท่ากฤษณาสุชัยประชาสรรค์) สพป. ชัยนาท 46 เข้าร่วม 46  
47 โรงเรียนอัสสัมชัญคอนแวนต์ ลพบุรี สพป. ลพบุรี เขต 1 43.50 เข้าร่วม 47  
48 โรงเรียนชุมชนวัดไทรน้อย สพป. นนทบุรี เขต 2 26.50 เข้าร่วม 48  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน