ผลการแข่งขัน คณิตศาสตร์
การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 822
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนวัดท้องคุ้ง"ไพโรจน์ประชาสรรค์" สพป. ชลบุรี เขต 1 66.50 ทองแดง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวัดดอนเสลา(ปาน พูน รัฐ ราษฎร์บำรุง) สพป. ราชบุรี เขต 2 65 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนบ้านฉางเกลือ (รักเมืองไทย 3) สพป. ตราด 62 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนวัดท่าอิฐ สพป. สิงห์บุรี 61.50 ทองแดง 4  
5 โรงเรียนนาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 60 ทองแดง 5  
6 โรงเรียนวัดโบสถ์ราษฎร์บำรุง สพป. ชัยนาท 59.50 เข้าร่วม 6  
7 โรงเรียนวัดรุ้ง สพป. อ่างทอง 59 เข้าร่วม 7  
8 โรงเรียนคลองบ้านพร้าว สพป. ปทุมธานี เขต 1 56.50 เข้าร่วม 8  
9 โรงเรียนวัดช่องลม สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 56.50 เข้าร่วม 8  
10 โรงเรียนบ้านตลุงเหนือ สพป. กาญจนบุรี เขต 4 56 เข้าร่วม 10  
11 โรงเรียนวัดปรังกาสี สพป. กาญจนบุรี เขต 3 55.50 เข้าร่วม 11  
12 โรงเรียนวัดศรีจุฬา สพป. นครนายก 55 เข้าร่วม 12  
13 โรงเรียนบ้านท่าแร้ง(สหราษฎร์) สพป. เพชรบุรี เขต 1 54.50 เข้าร่วม 13  
14 โรงเรียนวัดเจ็ดริ้ว สพป. สมุทรสาคร 54 เข้าร่วม 14  
15 โรงเรียนอนุบาลวังสมบูรณ์ สพป. สระแก้ว เขต 1 54 เข้าร่วม 14  
16 โรงเรียนวัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 52.50 เข้าร่วม 16  
17 โรงเรียนวัดนิยมยาตรา สพป. สมุทรปราการ เขต 2 51 เข้าร่วม 17  
18 โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป. สระบุรี เขต 2 50 เข้าร่วม 18  
19 โรงเรียนบ้านวังทะลุ สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 50 เข้าร่วม 18  
20 โรงเรียนวัดคู้สลอด สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 49 เข้าร่วม 20  
21 โรงเรียนบ้านสองสลึง สพป. ระยอง เขต 2 48.50 เข้าร่วม 21  
22 โรงเรียนบ้านไชยราช สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 48.50 เข้าร่วม 21  
23 โรงเรียนวัดเขารักษ์ สพป. กาญจนบุรี เขต 2 48.50 เข้าร่วม 21  
24 โรงเรียนชุมชนวัดเสด็จ(คุณศรีประเสริฐอุปถัมภ์) สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 47 เข้าร่วม 24  
25 โรงเรียนวัดปทุมาวาส สพป. ระยอง เขต 1 47 เข้าร่วม 24  
26 โรงเรียนบ้านท่าเกวียน สพป. สระแก้ว เขต 2 46.50 เข้าร่วม 26  
27 โรงเรียนบ้านพระปรง สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 46.50 เข้าร่วม 26  
28 โรงเรียนวัดเกตุสโมสร สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 46.50 เข้าร่วม 26  
29 โรงเรียนไทยรัฐวิทยา ๔๒ สพป. ชลบุรี เขต 2 45 เข้าร่วม 29  
30 โรงเรียนบ้านตำหรุ(วิงประชาสงเคราะห์) สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 43.50 เข้าร่วม 30  
31 โรงเรียนบ้านเทพประทาน สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 42.50 เข้าร่วม 31  
32 โรงเรียนวัดหนองผักนาก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 41.50 เข้าร่วม 32  
33 โรงเรียนวัดขุนซ่อง สพป. จันทบุรี เขต 1 41 เข้าร่วม 33  
34 โรงเรียนบ้านดงน้อย สพป. ลพบุรี เขต 2 40.50 เข้าร่วม 34  
35 โรงเรียนบ้านทับช้าง สพป. จันทบุรี เขต 2 40.50 เข้าร่วม 34  
36 โรงเรียนวัดใหม่ผดุงเขต สพป. นนทบุรี เขต 1 40.50 เข้าร่วม 34  
37 โรงเรียนบ้านหนองโรง สพป. เพชรบุรี เขต 2 40 เข้าร่วม 37  
38 โรงเรียนวัดลานคา สพป. นครปฐม เขต 2 39 เข้าร่วม 38  
39 โรงเรียนวัดหัวสำโรง สพป. ลพบุรี เขต 1 39 เข้าร่วม 38  
40 โรงเรียนชุมชนวัดพิชิตปิตยาราม สพป. ปทุมธานี เขต 2 37.50 เข้าร่วม 40  
41 โรงเรียนหน้าพระลาน(พิบูลสงเคราะห์) สพป. สระบุรี เขต 1 37.50 เข้าร่วม 40  
42 โรงเรียนวัดหนองเกตุใหญ่ สพป. ชลบุรี เขต 3 33.50 เข้าร่วม 42  
43 โรงเรียนบ้านทุ่งนา สพป. กาญจนบุรี เขต 1 30.50 เข้าร่วม 43  
44 โรงเรียนวัดเกาะวังไทร สพป. นครปฐม เขต 1 29 เข้าร่วม 44  
45 โรงเรียนชุมชนวัดไทรน้อย สพป. นนทบุรี เขต 2 28.50 เข้าร่วม 45  
46 โรงเรียนบ้านตะโกล่าง สพป. ราชบุรี เขต 1 28 เข้าร่วม 46  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน