ผลการแข่งขัน วิทยาศาสตร์
การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 69 ปีการศึกษา 2562
ระดับชาติ ภาคกลาคกลางและภาคตะวันออก สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา
ณ จังหวัดสมุทรปราการ
ระหว่าง วันที่ 7 - 9 เดือนธันวาคม พ.ศ. 2562

DOC.6
รหัสกิจกรรม : 096
ที่ โรงเรียน สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนวัดบางขวาก สพป. สุพรรณบุรี เขต 3 95.40 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนวัดท่าพูด สพป. นครปฐม เขต 2 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
3 โรงเรียนนาคดีอนุสรณ์ สพป. สมุทรปราการ เขต 1 91.60 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
4 โรงเรียนอนุบาลเกาะจันทน์ สพป. ชลบุรี เขต 2 91.20 ทอง 4  
5 โรงเรียนวัดท่าไชย (ประชานุกูล) สพป. สุพรรณบุรี เขต 2 89.20 ทอง 5  
6 โรงเรียนวัดบ้านสร้าง สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 2 89.20 ทอง 5  
7 โรงเรียนวัดอ่าวช้างไล่ สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 2 87.80 ทอง 7  
8 โรงเรียนบ้านสัตหีบ สพป. ชลบุรี เขต 3 87.20 ทอง 8  
9 โรงเรียนวัดบ้านโนน สพป. ปราจีนบุรี เขต 1 87.20 ทอง 8  
10 โรงเรียนวัดห้วยโป่ง(จันทร์ราษฎร์บำรุง) สพป. ระยอง เขต 1 87.20 ทอง 8  
11 โรงเรียนบ้านบัวชุม สพป. ลพบุรี เขต 2 86.60 ทอง 11  
12 โรงเรียนวัดโฆสิทธาราม สพป. สิงห์บุรี 86.60 ทอง 11  
13 โรงเรียนบ้านตาเรือง สพป. จันทบุรี เขต 2 86.40 ทอง 13  
14 โรงเรียนวัดคลองชัน สพป. ปทุมธานี เขต 2 86.20 ทอง 14  
15 โรงเรียนวัดบึงน้ำรักษ์(ศรีประชาสรรค์) สพป. ฉะเชิงเทรา เขต 1 85.40 ทอง 15  
16 โรงเรียนวัดหัวคู้ สพป. สมุทรปราการ เขต 2 85 ทอง 16  
17 โรงเรียนวัดพระประโทณเจดีย์ สพป. นครปฐม เขต 1 84.60 ทอง 17  
18 โรงเรียนวัดบัวสุวรรณประดิษฐ์ สพป. ปทุมธานี เขต 1 83.80 ทอง 18  
19 โรงเรียนชุมชนบ้านทุ่งโพธิ์ สพป. ปราจีนบุรี เขต 2 83.60 ทอง 19  
20 โรงเรียนชุมชนวัดแสนตุ้ง สพป. ตราด 83.60 ทอง 19  
21 โรงเรียนบ้านหนองต่อ สพป. ชัยนาท 83.40 ทอง 21  
22 โรงเรียนวัดประสิทธิเวช สพป. นครนายก 83.40 ทอง 21  
23 โรงเรียนวัดปลูกศรัทธา สพป. กรุงเทพมหานคร 83.40 ทอง 21  
24 โรงเรียนบ้านนางามมิตรภาพที่ 131 สพป. สระแก้ว เขต 2 83.20 ทอง 24  
25 โรงเรียนบ้านท่าแร้ง(สหราษฎร์) สพป. เพชรบุรี เขต 1 82.80 ทอง 25  
26 โรงเรียนบ้านสวนหลวง สพป. สมุทรสาคร 82.40 ทอง 26  
27 โรงเรียนบ้านหินตั้ง สพป. กาญจนบุรี เขต 3 81.60 ทอง 27  
28 โรงเรียนวัดไผ่สามเกาะ สพป. ราชบุรี เขต 2 81 ทอง 28  
29 โรงเรียนชุมชนบ้านหลุมรัง สพป. กาญจนบุรี เขต 4 80.60 ทอง 29  
30 โรงเรียนท้ายพิกุล(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ ๖๘) สพป. สระบุรี เขต 1 80.60 ทอง 29  
31 โรงเรียนวัดชัยสิทธาราม สพป. อ่างทอง 80.60 ทอง 29  
32 โรงเรียนบ้านมณีโชติสามัคคี สพป. สระบุรี เขต 2 80.40 ทอง 32  
33 โรงเรียนชุมชนวัดบางโค(แม่นางวิทย์อุปการี) สพป. นนทบุรี เขต 2 79.80 เงิน 33  
34 โรงเรียนบ้านหนองหญ้าปล้อง สพป. กาญจนบุรี เขต 1 79.80 เงิน 33  
35 โรงเรียนบ้านสวนอุดมวิทยา สพป. ชลบุรี เขต 1 79.60 เงิน 35  
36 โรงเรียนบ้านชำฆ้อ สพป. ระยอง เขต 2 79.40 เงิน 36  
37 โรงเรียนบ้านมหาเจริญ สพป. สระแก้ว เขต 1 79 เงิน 37  
38 โรงเรียนวัดเจติยาราม(บัณฑิตประชาน้อยพานิช) สพป. ราชบุรี เขต 1 78.80 เงิน 38  
39 โรงเรียนวัดศิวาราม สพป. พระนครศรีอยุธยา เขต 1 77.40 เงิน 39  
40 โรงเรียนบ้านดอนสำราญ สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 1 76.60 เงิน 40  
41 โรงเรียนบ้านไร่ใหม่พัฒนา สพป. เพชรบุรี เขต 2 76.60 เงิน 40  
42 โรงเรียนวัดหนองกระเบียน สพป. ลพบุรี เขต 1 76 เงิน 42  
43 โรงเรียนชุมชนวัดไทรม้า สพป. นนทบุรี เขต 1 73.60 เงิน 43  
44 โรงเรียนวัดบางน้อย(แจ่มประชานุกูล) สพป. สมุทรสงคราม 73.40 เงิน 44  
45 โรงเรียนบ้านหลุมหิน สพป. กาญจนบุรี เขต 2 72.40 เงิน 45  
46 โรงเรียนเทศบาล 2 วัดปราสาททอง สพป. สุพรรณบุรี เขต 1 69.60 ทองแดง 46  
47 โรงเรียนสฤษดิเดช สพป. จันทบุรี เขต 1 61 ทองแดง 47  
48 โรงเรียนบ้านหนองเกด สพป. ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2 38 เข้าร่วม 48  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 ได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมการแข่งขัน